User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Phải có chỗ nào cho tôi với chứ

HUT's Student Avatar của Bingbal

Mặc định Phải có chỗ nào cho tôi với chứ

Ngày hôm nay, chẳng giống như ngày hôm qua nữa rồi

Hôm nay, em đã đi qua mà không nhìn thấy tôi, tôi không hiểu tại sao khi mà giữa bao nhiêu người, từ một khoảng cách rất xa tôi vẫn có thể nhận ra em, thế mà đi lướt qua, em lại không thể nhìn thấy tôi
    Không thể nhìn thấy, từ một khoảng cách rất gần, thật lạ phải không.
    Rồi những ngày xưa,mình cũng có chuyện để nói đấy chứ, tại sao bây giờ mọi chuyện lại có vẻ khó khăn đến thế xa lạ đến thế.
    Lỗi tại tôi à ?
    Có lẽ tôi vẫn thế, sau bao nhiêu lần tự cười mình, tự chế giếu mình, hôm nay, tôi lại nhân ra rằng mình sai, lúc nào cũng thế, và tôi biết, tôi chẳng là cái gì cả. Không, nói như thế thì cũng hơi quá đáng,tôi biết, dù tôi có cố gắng thì tôi vẫn không thể hiểu được, nửa cuộc đời của tôi ạ. Thôi em nhé, tôi sẽ cố gắng thêm một lần nữa, để tin rằng tôi chỉ là một con người không hơn không kém. ha ha
    Lời yêu thương anh viết bằng Csharp.
    Em lại dùng Matlap để build

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

còn nhiều chỗ trong cuộc đời cho bạn lắm, chỉ có điều bạn có hài lòng với chỗ đó hay chưa>?và bạn có đi tìm chỗ đó không? và bạn có chịu từ bỏ chỗ cũ của mình để vững buớc đi tìm một chỗ ngồi mới hay ko? điều đó phụ thuộc vào bạn
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Vãn biết còn chỗ trong cuộc đời, nhưng mà không bao giờ là cuộc đời em tôi, đúng không em?

Kỳ này thất bại thảm hại quá, càng ngày tôi càng không nhận ra được chính mình, càng ngày tôi càng đi xa tôi của những ngày xa xưa đó
    Dù sao thì con người cũng phải thay đổi đi chứ, để được nhìn lại ngày xưa êm ả em nhỉ. Tôi chưa bao giờ ân hận vì tôi đã chọn con đường đi của tôi, tôi chỉ hay nhớ lại quá khứ thôi.
    Thôi, tôi chẳng nói nữa đâu. Chán quá. Có những lúc tôi thấy mình mệt mỏi quả, không thể vượt qua được những cái bóng sừng sững trước mặt, lại phải ngăn mình không được đố kỵ với những cái bóng ấy, phải cố gắng vượt lên, phải tin vào bản thân mình. Đôi lúc tôi thấy mình tự tin kinh khủng, nhưng những gì tôi nhận được cứ muốn quật ngã cái con người đầy tự tin của tôi.
    Khó hiểu quá phải không, em đã bao giờ hiểu tôi đâu, có thể vì em không bao giờ muốn hiểu hơn về tôi cả.
    Nhưng em yên tâm, tôi không cô đơn đâu, tôi đã có bên cạnh mình một người mà tôi có thể tin tưởng, tôi có thể dựa vào mà bước tiếp con đường của mình. Tôi biết ơn thế giới này vì điều đó. Và tôi tin tôt sẽ đạt tới cái đích của mình, tôi tin là như vậy

svBK's Member Avatar của scoop

Đúng vậy, có bạn đây nè, he he he m7` m7` m7`
    Anh hiểu, anh cũng rất nhớ em

Cái thằng này, tự dựng lại bon chen vào đây đọc tâm sự của bạn.
    Tôi không hiểu sao lại có những thằng người vô duyên như thế, nhưng mà cũng chính vì thế mà tôi cảm thấy thoải mái khi chơi và nói chuyện. Không như em, em lạnh lùng và tàn nhẫn với tình cảm của tôi quá.
    Thỉnh thoảng, tôi vẫn đọc được ở đâu đó những câu đại laoij như : hy vọng là món quà to lớn nhất mà người ta có thể tặng nhau, nhưng nó cũng là thứ thuốc độc tàn bạo nhất để dành cho nhau.
    Tôi không hiểu rõ lắm, nhưng đến bây giờ tự dưng tôi có dịp ngẫm lại bản thâm mình, ngẫm lại những gì tôi đã làm. Tôi không biết tôi có lỗi hay không, tôi không biết em có giận dữ và thất vọng như tôi cảm thấy hay không. Tôi tự bào chữa cho mình bằng cách xem như không biết gì đến tình cảm của em.
    Mà tôi lẩm cẩm quá rồi em nhỉ, lẩm cẩm quá, mọi chuyện đã qua từ lâu rồi cơ mà, và chúng ta đều chẳng phải là đang sống tốt đẹp sao.
    Tôi chưa bao giờ ân hận về lựa chọn của mình và chưa bao giờ tự hỏi là sẽ ra sao nếu tôi và em yêu nhau. Tôi đang rất hạnh phúc và mong em cũng thế.
    Ngọt ngào ơi, xin giữ giùm em và tôi kỷ niệm
    Lần sửa cuối bởi Bingbal; 24-08-2004 lúc 10:35 PM

TongGiang
    Guest

Thị trường chứng khoán tình cảm của tôi lên xuống thất thường lắm, hôm nay cổ phiếu của em đang rất cao nhưng chỉ ngày mai thôi, nó sẽ rớt giá trầm trọng so với những thằng người dưng nước lã. Tôi chẳng có gì phải lo lắng cho em cả, bởi vì em có cuộc sống riêng và tự biết lo cho mình. Nhỉ

Chán quá
    Mình chỉ 1 lần không làm báo cáo, thế mà đã không nhờ cậy được thằng nào.
    Sao lại toàn những đứa lười biếng thế này cơ chứ.
    Giận quá, không nhờ vả được đứa nào hết.
    Cáu
    Chết mình rồi

svBK's Member

Suy cho cùng thì mình ko phải là người thích hợp cho những vụ đầu cơ tình cảm /

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

chỗ của mình là ở đó.mình xía trước rồi.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề