User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Đại cương: Nên học như thế nào

milanesra
    Guest

Mặc định Đại cương: Nên học như thế nào

Em là milanesra (mọi người cứ gọi là mira cho tiện), thành viên của pfiev k48.
    Cũng như mọi người, khi mới bước chân vào cánh cửa pfiev, mira rất háo hức. Nhưng giờ đây sau 1 năm nhìn lại những gì mình đã học, mira cảm thấy hơi thất vọng.
    Phải nói rằng khối lượng kiến thức mà mira học được ở pfiev là khá lớn, nhưng những gì mà mira cảm thấy cần thiết cho sau này chẳng được là bao. Mira không hiểu những kiến thức đại cương này có tác dụng gì sau này nếu mira định theo đuổi httt hoặc thcn, và nếu có thì có cần thiết phải học sâu như vậy không? Mira rất muốn học thêm về cntt nhưng những bài học trên lớp đã chiếm hầu hết thời gian học ở nhà, nếu lơ là thì sẽ không theo kịp. Còn nếu muốn dành nhiều thời gian cho tin thì phải chấp nhận điểm học trên lớp sẽ thấp. Như kimlong, nó ít đi học trên lớp, nhưng bù lại nó có thời gian để học những gì mình thích và cần thiết cho sau này.
    Xin mọi người cho mira một lời khuyên.

anhdaikho
    Guest

Anh dại khờ không uyên thâm cái này lắm,để cho mấy tên Hiếu,sơn,tư vấn thì hay phải biết,tuy nhiên thấy mira trùng hợp quan điểm lên góp đôi lời chân thực với bạn:
    Nếu bạn học giỏi thì đương nhiên vẫn hơn.2 năm đại cương thôi mà.Vào chuyên ngành bạn phát huy năng khiếu và sở thích vẫn kịp.Với lại như vậy kiến thức cơ bản chắc(ngành nào thì kiến thức cơ bản chắc vẫn hơn).Bằng tốt nghiệp của bạn có lẽ sẽ đẹp hơn.Kiến thức pfiev khá lớn và đương nhiên là chẳng thừa,trình độ càng cao kiến thức khôn những uyên thâm mà phải rộng thì mới quản lí được xã hôi.Nói chung là để thành con người toàn diện đấy mà.
    còn nếu bạn nôn nóng mau chóng muốn trở thành một chuyên viên httt thì cứ thế mà làm.Tuy nhiên bạn đừng hiểu là những kiến thức bạn đang học vô dụng.
    Ngành httt thì có lẽ ít sử dụng hơn,tuy nhiên thcn thì rất nhiều vì nó thiên về tự dộng hóa.

HUT's Student Avatar của lonelyghost

Kiến thức sẽ ra đi , chỉ có tấm bằng sẽ ở lại , càng ngẫm thấy câu này càng đúng , hehe .
    Dù TDH hay HTTT đi nữa thì 70-80% kiến thức học trong 2 năm đại cương của PFIEV đều là useless .
    20-30% useful còn lại là vốn tiếng P , là 1 chút kiến thức về truyền số liệu , vi mạch( mà kiểu gì về sau chả phải học lại) ,... và nhất là cách tiếp cận vấn đề . Cách tiếp cận 1 vấn đề trong giáo trình của P là rất hay và bản chất , chỉ tiếc là các thầy giáo ko ai có đủ sức truyền đạt được trọn vẹn cái đó cho sv, đáng tiếc cho 1 giáo trình hay như vậy .
    I feel like no-one ever told the truth to me
    About growing up and what a struggle it would be

milanesra
    Guest

Quả thật mira cũng muốn được điểm cao trên lớp, ra trường có tấm bằng đẹp.
    Nhưng mira nghĩ rằng để học cntt thì không những phải chuẩn bị trước về kiến thức mà còn phải chuẩn bị cả cách học nữa. Mira cảm thấy cách học của mình hiện nay cũng chẳng khác nhiều so với hồi cấp ba. Nếu không, đến khi vào chuyên ngành, mira sợ rằng mình sẽ không kịp thích nghi.
    Cảm ơn mọi người đã đóng góp những ý kiến rất hữu ích.Có lẽ mira sẽ chỉ học trên lớp các môn chính, vì dù sao cũng còn phải thi phân ngành.
    Các bác k47 cho mira hỏi cái: Các bác có nhớ đề thi Lý năm ngoái có mấy diểm lý thuyết, bài tập có nằm trong giáo trình ko các bác?

milanesra
    Guest

Quả thật mira cũng muốn được điểm cao trên lớp, ra trường có tấm bằng đẹp.
    Nhưng mira nghĩ rằng để học cntt thì không những phải chuẩn bị trước về kiến thức mà còn phải chuẩn bị cả cách học nữa. Mira cảm thấy cách học của mình hiện nay cũng chẳng khác nhiều so với hồi cấp ba. Nếu không, đến khi vào chuyên ngành, mira sợ rằng mình sẽ không kịp thích nghi.
    Cảm ơn mọi người đã đóng góp những ý kiến rất hữu ích.Có lẽ mira sẽ chỉ học trên lớp các môn chính, vì dù sao cũng còn phải thi phân ngành.
    Các bác k47 cho mira hỏi cái: Đề thi Lý năm ngoái có mấy diểm lý thuyết, bài tập có nằm trong giáo trình ko các bác?

milanesra
    Guest

Các bác ơi, em ko có ý định câu bài đâu.
    Các bác đừng hiểu nhầm nhé

anhdaikho
    Guest

Có thể có trong giáo trình ,nhưng thường là 3/10 số điểm.Năm nay cô Liên vẫn dạy lí k48 à.Hôm nọ xem bẳng điểm thấy lạ quá.
    ==Cứ câu bài đi mới sôi nổi.

PFIEV_KIMLONG
    Guest
    m47` m47`
    Quote Nguyên văn bởi milanesra
    Em là milanesra (mọi người cứ gọi là mira cho tiện), thành viên của pfiev k48.
    Cũng như mọi người, khi mới bước chân vào cánh cửa pfiev, mira rất háo hức. Nhưng giờ đây sau 1 năm nhìn lại những gì mình đã học, mira cảm thấy hơi thất vọng.
    Phải nói rằng khối lượng kiến thức mà mira học được ở pfiev là khá lớn, nhưng những gì mà mira cảm thấy cần thiết cho sau này chẳng được là bao. Mira không hiểu những kiến thức đại cương này có tác dụng gì sau này nếu mira định theo đuổi httt hoặc thcn, và nếu có thì có cần thiết phải học sâu như vậy không? Mira rất muốn học thêm về cntt nhưng những bài học trên lớp đã chiếm hầu hết thời gian học ở nhà, nếu lơ là thì sẽ không theo kịp. Còn nếu muốn dành nhiều thời gian cho tin thì phải chấp nhận điểm học trên lớp sẽ thấp. Như kimlong, nó ít đi học trên lớp, nhưng bù lại nó có thời gian để học những gì mình thích và cần thiết cho sau này.
    Xin mọi người cho mira một lời khuyên.
    mira danh gia kimlong hay the co a . he ........vui that...minh hoc cai gi nhi......
    Boi vi kimlong duoc jiggly bao la ngố mà

HUT's Student Avatar của Jiggly

Tớ bảo ấy ngố lúc nào nhỉ? sao tớ chả nhớ tí gì ^_^

A Better Day, Another Way

HUT's Student Avatar của kid_pfiev

Hô hô đang buồn vào thấy các bạn nói zui wa' cung thấy ngứa tay
    gõ vài chữ chơi
    Trước tiên đánh giá về Kim long he he xin lỗi thằng bạn chút
    Theo tui có 3 loại người (ấy ấy có gì sai xin lãnh giáo nha):
    1. Ngố
    2.ngố trong lốt cáo già
    3.cáo già đội lối ngố
    Nhưng theo tôi ( nói nhỏ với JG thân mến ) Kim long đã vượt qua được cả 3 ngưỡng trên rùi
    Theo tôi
    KL đã đạt tới trình độ đỉnh cao thuộc loại: Cáo già tuy không đội lốt ngố nhưng người ta vẫn tưởng là ngố (he he) chính vì vậy mà JG nói zay tui cũng chẳng ngạc nhiên gì
    Vì bạn cũng như bao người khác thui
    Còn bạn Tân thân mến
    bạn nói đúng ý mình rùi đây
    tuy Kid tui chẳng phải vì quá quan tâm đến môn khác như KL mà lơ là việc học trên lớp .ngoài những lý do riêng nhưng cũng có thể nói 1 phần vì có cái máy ở nhà
    Đang định học 1 chút đại cương thì tự nhiên có 1 thằng nói với tôi làmặc dù tui ở 1 mình ) mày không ngồi thì tao ngồi he he và thế là
    trung bình 1 ngày tui ngồi máy 5-10 tiếng còn mọi người thì sao .Mà thật là tệ
    tui tư chất kém cỏi có tự học như KL thì cũng chẳng hiểu gì
    do vậy cứ ngồi máy là bản năng Game trong người lại trỗi dậy mới chết chứ .
    Hic hic vậy là với lý do học những thứ liên quan đến chuyên nghafnh sau này mà tui có kết quả như vừa qua
    Tui không có ý bảo ông Tân giống tui vì tui nghĩ ông miễn dịnh Game rất cao
    nhưng tui khuyên ông 1 điều : " ông sắp đi Sing rùi " sang đó tính sau he he
    Sau 1 tuần tự học HTML . KID thấy rằng nó khó hơn việc dùng 7 viên 1-3 giết 4 thằng trong HL
    hay việc chống 2 Hardest bản đồ tily he he
    Chuyện cuối
    tự nhận thấy trình kém không thể lên lever KId xin rút khỏi post
    hẹn vài tháng nữa xin ra nhập lại
    bye bye
    JG cho gửi lời chào N với LA cái xin lỗi về chuyện hôm nọ nha
    chẳng có gì đâu
    quảng cáo chút mà

NGHE LỜI VỢ => QUYẾT TÂM CAI ĐIỆN TỬ :p

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề