User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: phan tich nhung nguoi ban cua ban

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Mặc định phan tich nhung nguoi ban cua ban

Trong một ngày đẹp trời, bạn bỗng nảy ra ý định: phân tích lại bạn bè mình! Quả là không nên như thế, nhưng...

Bạn hãy thử ngồi tưởng tượng, bạn đang rơi vào một cơn bão, khi những đám mây đã kéo đến mù mịt và bầu trời trở nên xám xịt, lạnh lẽo, lúc đó, trong trái tim nặng trĩu của bạn, không còn nghe được tiếng cười.

Và khi đó, ai đã tìm đến với bạn? Những lúc bạn đau khổ nhất, người bạn nào đã đến và đứng bên cạnh bạn? Người bạn nào đã "nhấc bổng" những ưu tư ấy ra khỏi trái tim bạn và làm cho nụ cười lại nở trong tim bạn, thì người ấy xứng đáng với cái tên... người bạn.

Bạn hãy cám ơn người bạn ấy, đã dũng cảm vượt qua cơn bão để đến với bạn, để làm cho những ngày có ánh mặt trời ấm áp hơn
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

svBK's Member Avatar của ỉn83

Tôi muốn nói lời cám ơn, lời xin lỗi...dành cho bạn, điều mà có tôi chưa thực hiện được.
    Một người bạn tốt chính là người chỉ ra những lỗi lầm những thiếu sót của chính bạn.
    Tôi đã thay đổi rất nhiều bạn à, chỉ có điều đến lúc tôi thay đổi thì chúng ta đã xa nhau, tôi luôn nhớ về bạn, một người bạn thật tốt, chúng ta cũng có rất nhiều điểm chung nữa, tôi thích gọi điện cho bạn kể cho bạn nghe những câu chuyện không đầu không cuối, thích được liên thiên đủ chuyện, ngay cả những cái trò nhí nhố và hậu đậu của mình, chỉ tiếc rằng chúng ta không cùng đi tiếp chặng đường tiếp theo, tôi đã khác xưa bạn à, có lẽ đã thay đổi những gì trước kia bạn muốn tôi như thế, chỉ tiếc rằng đến lúc đó chúng ta đã xa nhau rồi. Nhưng biết đâu điều đó lại tốt cho cả 2, phải chăng tôi đã quá cố chấp.
    Chẳng biết chúng ta còn có ngày gặp lại, sẽ là khi nào nhỉ hay là không bao giờ nữa.
    cầu chúc cho bạn luôn được hạnh phúc/

HUT's Student Avatar của Bingbal

Hãy nhớ lại xem, ai là người luôn có mặt bên bạn tất cả những lúc bạn gặp bất hạnh trong đời...
    Từ đó bạn sẽ suy ra người đã mang ... xui xẻo đến cho bạn. Híc híc
    Lời yêu thương anh viết bằng Csharp.
    Em lại dùng Matlap để build

Em đón đó chính là bác scoop đúng ko hả bác bingbal

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Mỗi khoảng thời gian trong cuộc đời lại có một người bạn khác nhau. Đánh giá trong suốt một quá trình chứ ko phải là trong một thời điểm.
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

anhdaikho
    Guest

Mọi người nghĩ thế nào về một người rất ít bạn bè.Chỉ có mấy người biết do nhu cầu học hành ,làm việc thôi.Ít thăm hỏi bạn bè .ít đi chơi với bạn.

Sống như thế chấn chết

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

bạn bè ư? cũng khó nói lắm, nếu khi nào rơi vào từng trường hợp mới có thể biết đuợc, em từng có bạn bè thân nhiều lắm, và em cảm thấy ai cũng tốt cả, nhưng trong số đó có vài nguời làm em rất thất vọng khi biết đựoc họ không như mình nghĩ, bản chất của họ không phải là xấu nhưng mà do ta không thể hòa hợp đuợc với họ trong 1 vài khía cạnh nhân cách mà thôi,
    đúng là phải trải qua thì mới đánh giá đuợc, cuộc sống cũng có thể làm biến đổi cả lòng nguời, nhân cách con nguời chứ đừng nói chi đến tình bạn bè
    chỉ có điều bạn cũng cần ghi nhớ rằng, bạn luôn tự hỏi mình đã làm gì? nếu mà mình vẫn xứng đáng với tình bạn đó thì khi nguời bạn kia không tốt với mình, thì mình vẫn có thể mỉm cuời ...
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

teppi
    Guest

Quote Nguyên văn bởi dihockhongdanhban
    Trong một ngày đẹp trời, bạn bỗng nảy ra ý định: phân tích lại bạn bè mình! Quả là không nên như thế, nhưng...

Bạn hãy thử ngồi tưởng tượng, bạn đang rơi vào một cơn bão, khi những đám mây đã kéo đến mù mịt và bầu trời trở nên xám xịt, lạnh lẽo, lúc đó, trong trái tim nặng trĩu của bạn, không còn nghe được tiếng cười.

Và khi đó, ai đã tìm đến với bạn? Những lúc bạn đau khổ nhất, người bạn nào đã đến và đứng bên cạnh bạn? Người bạn nào đã "nhấc bổng" những ưu tư ấy ra khỏi trái tim bạn và làm cho nụ cười lại nở trong tim bạn, thì người ấy xứng đáng với cái tên... người bạn.

Bạn hãy cám ơn người bạn ấy, đã dũng cảm vượt qua cơn bão để đến với bạn, để làm cho những ngày có ánh mặt trời ấm áp hơn
    Đọc được những dòng này mình cũng có suy nghĩ đôi chút, mặc dù ta đã mất đi nhiều thứ nhưng ta vẫn trân trọng những gì mà mình đã có được, còn nghĩ đến ai đã phụ mình ta cũng deck quan tâm gì nữa cho mệt, không có níu kéo quá khứ nếu không chẳng có tương lai, mặc dù đôi khi thấy buồn, he cũng chẳng chết được, lâu thành quen thôi!

HUT's Student Avatar của no_need85
    Quote Nguyên văn bởi anhdaikho
    Mọi người nghĩ thế nào về một người rất ít bạn bè.Chỉ có mấy người biết do nhu cầu học hành ,làm việc thôi.Ít thăm hỏi bạn bè .ít đi chơi với bạn.
    thế người ấy có phải là anhdaikho không hả? anhdaikho thử nói cho em bìt về cái kiểu người này đi, em thì em ko thể sống theo cái kiểu đó được, ko có ai đàn đúm, ko có ai tán phét cùng, ko có ai để mà tranh nhau ăn............hicccccccc, chết đi chứ sống làm gì cho đời nó bùn. m12` m47` m40` m5` m21` m28`

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề