User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: em a`....

born to run... Avatar của Gorpe

Mặc định em a`....

chẳng biết từ khi nòa ,, chị đã lạm dụng cái bkf này , ?vào đây , chị chẳng thích thảo luận , học tập gì cả , chỉ thích tâm sự , thích chia sẻ , thế thôi.
    trước kia ,đối với chị , bkf chỉ là 1 môi trường ảo không hơn không kém , chị không muốn cho ai trong bkf biết mình là ai cả , nhưng thực sự , chị phải cảm ơn bkf ,, thật đấy.
    bây giờ , chị không sợ nói ra cảm xúc của mình , chị ỉ ôi đấy , thì sao nào , chị chẳng cần quan tâm , miễn là chị giải tỏa được , em cũng vậy nhé , sợ gì chứ?
    cuộc sống không ai giống ai cả , mỗi con người đi qua đều để lại cho chị những ấn tượng nhất định , em biết không , khi không ở trong hoàn cảnh của người khác , thì mình cũng chẳng hiểu hết người ta được , vì vậy , chị mong em đừng buồn nếu như chị vô tâm nhé , dạo này chị hâm lắm , dường như chẳg để ý đến cái gì cả.
    chị nghĩ rằng mình hiểu cảm giác của em , chị chỉ mong mình có thể ở bên cạnh em, chị nói nghiêm túc đấy, chị muốn nói , dù chị ở đâu , chị cũng là chị của em, em hãy tin chị...trong tất cả , em là em gái của chị , em hiểu không?
    chặng đường trước mắt của em rất gian nan đấy , nhưng chị tin em sẽ cố gắng hết sức , phải không???
    em còn nhớ những bức thư chị gửi cho em không?em có biết nhóc kabi không?
    chị không muốn em phải cố gắng để quên , chị chỉ muốn em chia sẻ , hãy chia sẻ với chị , em nhé , dù chị không thể thay đổi được mọi chuyện nhưng chị vẫn muốn chia sẻ .
    những gì chị viết ngày hôm nay , chị muốn dành cho em , đó là những gì chị muốn nói với em.
    Chị yêu em , chẳng biết tại sao , nhưng yêu và nhớ , mỗi lần vào đây , chị tìm đọc bài của em, ...như thế đấy.
    em cố gắng lên nhé , và phải nhớ rằng , ở 1 góc phố nhỏ ở HN , có bà chị đang nhớ em lắm đấy.

chị em mình chưa sẵn sàng để gặp nhau , nhưng không sao , chị em mình vẫn là chị em , đúng không?
    m29` m29` m29` m29`
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Hình như nick chị vừa sáng...
    Không sao đâu chị,chắc bây giờ chị hiểu cảm giác của em ,nhưng là cảm giác trước kia_chứ ko phải bây giờ,bây giờ em hết điên rồi...thấy nó bình thường thôi chị ạ...
    Cũng chẳng biết từ khi nào, em thích cái cảm giác lang thang một mình...em ko trách ai hết,em hiểu chứ...em cũng đã từng yêu rồi mà... định mail cho chị, em ko muốn mọi người trong đây đọc được những dòng này, dù sao thì cũng có rất nhiều người suy nghĩ của họ # mình, nhưng lại thôi, em vốn lười như thế mà...kệ, ai muốn hiểu sao thì hiểu, muốn chửi sao thì chửi_em chẳng quan tâm, dù sao thì họ cũng chỉ là những người qua đường, họ đọc rồi lại quên ngay ấy mà...hik, em đang nghe cái bài mà em rất thích của S.Y.G, cái bài này em chẳng biết tên, cũng chẳng biết lời...Thấy cái bọn up lên ghi mỗi là Black + nhạc đám ma, cái đoạn mà chúng nó gọi là nhạc đám ma ấy, hình như là tiếng đàn nhị....em thích nhất đoạn đấy...mà,ngồi type thế này, đoạn đấy qua lúc nào chẳng biết, lại mở nghe lại :p .
    Có những lúc lang thang một mình, kệ cho gió tạt, cho bụi bám...chẳng quan tâm ,kệ cho những dòng người lướt qua...thỉnh thoảng, thấy một vài đôi trên đường ôm ấp nhau_lại mỉm cười...liệu có bao giờ họ nghĩ đến ngày mai, biết đâu, họ chẳng còn đi bên nhau như thế nữa... Những lúc đấy, lại nghĩ đến con người mình trước kia, đúng là trẻ con... Có những lúc , nhìn thấy mấy đứa trẻ con đánh giày, mới chỉ khoảng 9,10t mà trên tay đã phì phèo điếu thuốc lá...có lẽ, tuổi của chúng còn lớn hơn ,nhưng, vì sớm phải bươn chải kiếm miếng ăn nên người vẫn còi cọc vậy....Chị à,lúc đấy, em lại nhớ đến chị, nhớ những đứa nhóc chị kể cho em.....thấy, mình thật quá nhỏ bé với chị...thấy,mình có một cuộc sống thật hạnh phúc_tự hỏi, mình đã làm được gì--lại căm ghét bản thân.
    Có những lúc,nhìn thấy những bà đã già, cũng khoảng tầm tuổi bà mình, mà, vẫn phải gánh những gánh rau, bê những mẹt hàng ngồi trên vỉa hè, bán lấy những thứ quà vặt của trẻ con để kiếm vài đồng lãi .... Lại nhớ đến bà---mẹ kể, ngày xưa, bà cũng bán xôi, hình như xôi của bà ngon, hay do bà bán hàng có duyên, mà, lúc nào cũng hết sớm ,hôm nào bà cũng để cho mình một phần, mỗi sáng bán xong, bà lại mang vào cho mình--ko biết, có phải vì thế mà bây giờ mình rất thích ăn xôi ko :p .Vất vả thế,nhưng,trong kí ức của mình, lúc nào cũng chỉ có những nụ cười của bà...ngay cả khi bà ở trên giường bệnh_cấm khẩu....Vất vả vì gia đình cả đời...đến khi có thể được nghỉ ngơi , thì...bà chẳng còn.......Hôm nọ, đi xem bói, ông thầy bói nói,hồi mình 4,5t , gia đình có một người mất, rất hợp với mình, lúc nào cũng đi bên mình...Biết ngay, đấy là bà....Cháu biết, bà lúc nào cũng đi bên cháu, ko bao giờ rời xa...Kỉ niệm thời thơ ấu, luôn tràn đầy hình ảnh của bà , ko bao giờ phai ... Những người mình yêu quý,ko bao giờ xa mình , chị nhỉ.
    Chị à, chị còn nhớ, có lần em nói, ước mơ của em là được làm Cảnh sát ko? Em nói dối đấy,xin lỗi chị nhé, bởi vì, khi đó, em với chị mới quen nhau mà...em lúc nào cũng chỉ sợ người # thấy rõ mình,sợ lắm...Em ko muốn nghĩ mình là "sến", mặc dù, sự thật là , em rất "sến" :p .....Giờ thì em nói thật nhé, em thích làm giáo viên...em thích làm giáo viên trên miền núi, hâm nhỉ...Cái giấc mơ đấy của em, có từ lâu rồi, từ khi em mới học lớp 2 thì phải...nhưng, nó cuối cùng thì, cũng chỉ là ước mơ.......Em ko đủ can đảm để thực hiện cái ước mơ đó--hèn nhỉ.....Phải sống theo cái xã hội này,em ko đủ can đảm để thoát ra khỏi nó.......
    Hik, lại suy nghĩ linh tinh đấy..... nhưng chẳng sao......đôi khi con người ta lớn lên như thế..........chị nhỉ.
    Yêu chị nhiều!!!
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

Love!
    Quote Nguyên văn bởi zonzon
    quan tâm làm gi` , cuộc sống thay đổi như chong chóng,yêu thì cứ yêu , cứ tận hưởng đi >>>vừa yêu , vừa nghĩ >>mệt.

chị hiểu em định nói gì.

Có điều này , chị muốn nói rõ , chị chả làm được cái gì cả , bạn chị làm đấy chứ và chị là người hưởng thụ , thế thôi.
    với những đứa trẻ cũng vậy , chúng nó là tình cảm và cuộc sống của bọn bạn chị như Hưng, khánh , hay Tuấn và T nữa chứ không phải chị .
    cjij chỉ là kẻ đến sau , khi chị buồn , bọn nó đã đưa chị đến với bọn trẻ , chị cũng chẳng có ý thức gì nhiều , từ bé chị đã theo mẹ đi như thế , nên đối với nó , có lẽ tình cảm của chị là 1 kiểu ban phát và dư thừa lòng tốt.
    Chị cũng chẳng ngờ đựoc chúng nó lịa gắn bó với mình .

Chị sẽ đi , fool ngố ạ , em hãy liên lạc với các bạn của chị ,,, chúng nó mới là những người bạn thực sự , còn chị ...hình như phù phiếm thì phải.

cảm ơn mọi người về tất cả.
    Chị sẽ đi , như thế tốt hơn cho chị , cho mọi người ,
    muộn nhất là thứ 7 chị sẽ bay , còn có thể sớm hơn , bây giờ chị sẽ đi mua vé .
    có lẽ , phải mấy năm nữa chị em mình mới gạp lại nhau ,chị hi vọng lúc đó em đã ở HN.
    tạm biệt.
    to mọi người: tôi không thích chia tay , chính vì thế , tôi chẳng chòa ai trước khi đi .
    Hưng , Khánh ....hãy tha lỗi cho tôi .
    cảm ơn T vì tất cả.

cô thật là tệ . Chẳng thèm nói với tôi lấy 1 câu . Cô nghĩ bọn tôi như thế nào? cô có lên cơn điên thì cứ làm cái gì cô thích , Nhưng tôi ghét nhất cái cảm gíc bị gạt ra rìa , tôi ghét lắm

khach
    Guest

bây giờ thì tao đã hiểu , tại sao cả mày và T lại hành động như thế , chúng mày đã nghĩ đến hậu quả chưa!
    Tao đã nói với mày ngay từ đầu , không ai được phép biến cuộc sống của T thành địa ngục, vậy mà ...
    Tao giận mày , sau này mày sẽ hiểu hành động của mày là hèn nhát.
    Tao giới thiệu mày cho T , bởi vì tao nghĩ cô ấy sẽ giúp được mày, nhưng thực tế thì kô phải .
    Dũng cảm và chấp nhận sự thật !
    Mày có 1 nền tảng khá vững vàng , mày có những người sẵn sàng vì mày , mày mất nhiều nhưng mày chưa bao giờ bị vùi đến bước đường cùng ,mày hiểu chứ ?
    Tao không can thiệp vào chuyện của mày , nhưng trước khi mày đi , đừng để T phải chịu thay mày.
    dù sao cũng yêu mày nhiều.
    Biết địa chỉ nhà ông tao rồi chứ?
    nếu mày thấy chúng tao quan trọng với mày thì mày hãy đến gặp tao . Còntao sẽ không chạy theo mày nữa.

Quote Nguyên văn bởi zonzon
    quan tâm làm gi` , cuộc sống thay đổi như chong chóng,yêu thì cứ yêu , cứ tận hưởng đi >>>vừa yêu , vừa nghĩ >>mệt.

chị hiểu em định nói gì.

Có điều này , chị muốn nói rõ , chị chả làm được cái gì cả , bạn chị làm đấy chứ và chị là người hưởng thụ , thế thôi.
    với những đứa trẻ cũng vậy , chúng nó là tình cảm và cuộc sống của bọn bạn chị như Hưng, khánh , hay Tuấn và T nữa chứ không phải chị .
    cjij chỉ là kẻ đến sau , khi chị buồn , bọn nó đã đưa chị đến với bọn trẻ , chị cũng chẳng có ý thức gì nhiều , từ bé chị đã theo mẹ đi như thế , nên đối với nó , có lẽ tình cảm của chị là 1 kiểu ban phát và dư thừa lòng tốt.
    Chị cũng chẳng ngờ đựoc chúng nó lịa gắn bó với mình .

Chị sẽ đi , fool ngố ạ , em hãy liên lạc với các bạn của chị ,,, chúng nó mới là những người bạn thực sự , còn chị ...hình như phù phiếm thì phải.

cảm ơn mọi người về tất cả.
    Chị sẽ đi , như thế tốt hơn cho chị , cho mọi người ,
    muộn nhất là thứ 7 chị sẽ bay , còn có thể sớm hơn , bây giờ chị sẽ đi mua vé .
    có lẽ , phải mấy năm nữa chị em mình mới gạp lại nhau ,chị hi vọng lúc đó em đã ở HN.
    tạm biệt.
    Ngốc thật, ko ngờ bà chị của em lại ngốc đến thế...em chẳng cần ai hết, em chẳng có nhiều tình cảm để chia sẻ với mọi người, và, cũng chẳng ai thừa tình cảm để ban phát cho em.Em chỉ cần mình chị là đủ .
    BỌn trẻ con chúng nó nhạy cảm lắm chị ạ, nhất là bọn trẻ đó.Chúng nó biết phân biệt chứ.......
    Ai cũng biết,những gì chị phải trải qua đúng là địa ngục,nhưng chị đừng nghĩ chị đã mất tất cả, anh Hưng, anh Tuấn, chị T...họ chính là gia đình thứ 2 của chị,chắc chị hiểu điều này hơn ai hết. chị hãy đến nhà anh Hưng đi,mọi người lo cho chị lắm đấy......
    Cái tác phẩm chị làm tặng em, tên nó là gì nhỉ? Chị có đặt tên cho nó ko? Em nghĩ mãi, chẳng biết gọi nó là gì (vì nó xấu xí quá mà ).....Em biết, chị đã thức cả đêm để gấp những cái hình đó, rồi cố gắng làm cho xong để tặng em trước khi phải đi...còn cả công của anh Hưng đi hái cái hạt ý đị dó nữa chứ, cả cái túi lưới của anh ấy cũng bị chị phá cho tan tành :p......Chị nghĩ, em có thể coi tình cảm đó là phù phiếm sao??? Em mà gặp chị bây giờ, chắc sẽ đập cho chị hết hâm thì thôi.
    Chị hãy liên lạc với các anh chị ấy đi, chị để mọi người lo lắng như thế này mà dám nói là như thế sẽ tốt hơn sao???

HUT's Engineer Avatar của GRYFFINDOR

Ai cũng có lúc cảm thấy trái tim bị đóng băng. Ai cũng có lúc cảm thấy mình chẳng quan tâm đến thứ gì nữa. Ai cũng có lúc cảm thấy tất cả mọi tình cảm đều là giả dối. Phút giây đó sẽ qua đi, nhanh thôi.
    No fear
    It's Hard to keep an Open Heart !!!

Lần trước, tên khùng GRYFFINDOR có nói với em rằng , "phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi" .Chị rất thích bóng đá phải ko, chắc chị hiểu câu này chứ?
    Chị đừng nói như thế nữa, em ko nghe đâu....dù chị có điên ,có hâm, có hèn nhát như thế nào nữa...nhưng với em, chị mãi mãi là như thế, là chị của em,là người em yêu quý...
    NHóc bảo chị liên lạc vói chúng nó , để làm gì ?rồi có ngày chúng nó sẽ thấy , sự hiện diện của chị như cơn gió thoảng qua .
    Tỉnh lại đi ,chẳng có ai nghĩ thế, chỉ có cái đồ hâm như chị mới nghĩ thế thôi .
    Chị cứ đi đi, cứ ở một mình đi, có thể, như thế sẽ làm chị thoải mái hơn, thanh thản hơn.Nhưng hãy nhớ, ở đây, còn có rất nhiều người nhớ chị, muốn đập cho chị một trận.Lúc nào cũng chờ chị về.....
    Lần sửa cuối bởi fool_girl; 09-06-2004 lúc 11:43 AM

born to run... Avatar của Gorpe

ranh con , dám nói chị hâm hả?
    Nhóc à, rồi nhóc sẽ kông nói được như thế nếu như nhóc biết chị đã làm gì , nhưng bây giờ , có nghĩ lại , chị cũng sẽ làm như thế.
    hik , hâm vẫn hoàn hâm .
    Cả ngày hôm nay , chị chạy long sòng sọc , hik , mệt chết đi được.
    Chị đã quyết định rồi , chỉ còn vài tiếng nữa thôi , chị sẽ bước sang 1 thế giới khác ..còn rất nhiều điều đang đợi chị phía trước , hi vọng là chị không nghẻo sớm m47`
    Hi` , chị chỉ hèn nhát với các bạn chị thôi , ngoài đời đố đứa nào dám bảo chị như thế , đập chết , chị là vậy đó , hâm từng chập , điên từng chập.
    Cuộc sống của chị là thế , hâm hâm , điên điên và phức tạp .
    Khi nào gặp nhau , chị sẽ trừng trị nhóc cái tội mách lẻo , chờ đấy.
    Tửu lượng của chị dạo này cũng khá hơn rồi , được lão Hưng huấn luyện nên tiến bộ rõ rệt....khi gặp em , chắc chắn em sẽ phải ngả mũ chào sớm.
    Nhóc ạ , chị chạy trốn tất cả , như thế sẽ khiến mọi người căg thẳng nhưng tốt hơn cho tất cả , không phải vì lí do nào cả , chúng nó yêu chị , chị biết chứ , nhưng chị thì không tha thứ cho bản thân chị được, những gì chị đã làm là quá đáng , không thể chấp nhận được .
    Bây giờ có muốn cũng chẳng thay đổi gì được nữa rồi, yên tâm , chị sẽ sang gặp lão Hưng nếu chị không chết đói , sẽ để cho lão tổng sỉ vả 1 lần , kệ lão ấy .Còn những người khác , chị không đủ can đảm , hi vọng họ sẽ không còn nhớ đến chị . Thật đấy ,
    Tạm biệt nhé.............

Em kể cho chị 1 câu chuyện này nhé:
    Một nhà hùng biện nổi tiếng đã mỡ đầu buổi diễn thuyết của mình bằng cách giơ tờ 20 đôla lên và hỏi hơn 200 người tham dự rằng: "Ai muốn có tờ 20 đôla nàỷ". Rất nhiều cánh tay giơ lên.

Ông nói "Tôi sẽ đưa tờ 20 đôla này cho một người trong số các bạn nhưng đầu tiên hãy để tôi làm điều này đã... Ông bắt đầu vò nát tờ 20 đôla và sau đó lại hỏi: " Ai vẫn muốn tờ tiền nàỷ". Vẫn có những cánh tay xung phong.

"Được... Vậy nếu tôi làm thế này thì saỏ". Ông ném tờ 20 đôla xuống sàn, dùng giầy dẫm mạnh lên. Sau đó, ông nhặt nó lên. Bây giờ tờ 20 đôla đã nhàu nát và bẩn thỉụ "Nào, giờ thì còn ai muốn nó nữa không?", ông hỏị vẫn có nhiều cánh tay giơ lên, chỉ giảm đi chút xíu so với ban đầụ

" Các bạn thân mến, các bạn vừa được học một bài học về giá trị. Dù tôi có làm gì với đồng tiền này thì các bạn vẫn cần nó vì giá trị của nó vẫn không hề giảm sút. Nó vẫn có giá là 20 đôlạ
    Chị thấy ko, cho dù chị hâm hâm điên điên đến cỡ nào, nhưng đối với các anh chị ấy, đối với những người yêu mến chị, chị vẫn thật cần thiết.Tất cả yêu quý chị vì con người chị, chị thật đặc biệt, hãy luôn nhớ điều đấy.Cho dù chị cảm thấy bị đánh gục, bị vò xé bởi những quyết định sai lầm, chị cảm thấy mình chẳng còn giá trị, Và, cho dù bất cứ điều gì xảy ra chị hãy nhớ rằng, bản thân chị thật đáng quý, và điều đó ko bao giờ mất đi.Hãy giữ nó mãi chị nhá.Chị hiểu chứ...đừng hành hạ cái bản thân còi cọc của chị nữa, tội nghiệp nó lắm :p .Không biết , chị đã sang đến đấy chưa.Bây giờ, chỉ còn mình chị bên đấy...cố lên chị nhá.
    Anh Hưng, hôm nào gặp, em sẽ cho anh một trận vì tội mách lẻo

konangkhieucu
    Guest

con này thuộc dạng khó đào tạo.
    Mày giỏi thật ,trong tất cả , tao là người cuối cùng được biết mày đã biến đi, Hay thật.
    Toàn lí thuyết suông, nông nổi và vô trách nhiệm đến lúc cuối cùng.
    Đúng là điên,
    Tất cả yêu quý chị vì con người chị, chị thật đặc biệt, hãy luôn nhớ điều đấy.Cho dù chị cảm thấy bị đánh gục, bị vò xé bởi những quyết định sai lầm, chị cảm thấy mình chẳng còn giá trị, Và, cho dù bất cứ điều gì xảy ra chị hãy nhớ rằng, bản thân chị thật đáng quý, và điều đó ko bao giờ mất đi.Hãy giữ nó mãi chị nhá.
    mày nghe chưa!lỗi không phải ở riêng mày, đã quyết định ngay từ đầu , sao còn băn khoăn?lỗi là ở tao đã làm mọi chuyện thái quá , với lại ngay từ đầu , tao đã tự nguyện , đến bây giờ tao vẫn không thay đổi.Địa ngục cái quái gì chứ,mày chẳng hiểu gì cả.
    Trúc ạ, mày chưa hiểu hết chúng nó rồi , chúng nó mệt đấy , vất vả đấy nhưng chúng nó đã làm được những điều mà trong sâu thẳm tâm hồn , chúng nó muốn làm , như thế không hay sao hả?giá trị cuộc sống không phải ở cái vẻ ngoài , mày hiểu chưa!Mệt thì sao nào , dư luận thì sao nào ? họ làm sao mà hiểu hết được tất cả , mày muốn tránh dư luận ư? không thể , phải sống chung và phải vượt qua nó .Mày nghĩ chúng nó không tin vào bản chất con người của chúng nó hay sao hả?đừng đánh giá chúng nó thấp thế.
    Sự dèm pha ư?bất cứ lúc nào cũng chầu chực bên mình , chỉ cần mình sơ hở thôi , mày nghĩ chúng nó không biết điều đó hả.
    Điều quan trọng với chúng nó là chúng nó tin nhau , có chúng ta tin chúng nó , có những người thân , người bạn thật sự của chúng nó hiểu .Chỉ cần như thế thôi , Trúc ạ.Đừng biến cuộc sống của chúng nó thành những chuối ngày dằn vặt vì phải lo cho mày ,mày đã nói , khi yêu ai muốn không lo mà được hả?mày có hiểu điều đó không?
    Tao đang đọc thư của mày , thấy mày điên quá , 1 sự luẩn quẩn trong suy nghĩ , như thế làm sao mà chúng nó không lo.
    Vật chất là cái quái gì ,mày không tin vào khả năng của chúng nó hả?
    Dù mày có muốn hay không , chúng nó vẫn sẽ làm như thế , chúng nó đã phải chạy như vịt rồi , đừng để chúng nó bị suy kiệt về tinh thần.
    Hãy cảm ơn cuộc sống vì mày có những người bạn như chúng nó, cuộc sống bất công ư? sao nào , họ ghen tị với tình bạn của chúng mày đấy , ngốc ạ.
    Mày đã tự dồn mày vào ngõ cụt 1 lần , đừng lặp lại sai lầm lần nữa , thay vì dằn vặt nhau , hãy thẳng thắn và cùng nhau dẹp bỏ cái kiểu tự ái cá nhân vớ vẩn ấy đi , nếu không , mệt lắm, .Tao thì chẳng quan trọng , ngay từ đầu tao đã tự nguyện và tao đã chỉ làm những gì mình thích , thật đấy , mặc dù là phù phiếm nhưng tao đã sống với con người tao.Tao chả sợ , nhưng mày hãy nói chuyện lại với họ đi.
    hâm thật, dạo này tao ghét vào đây lắm , cũng chẳng thích vào net , vì vậy, có gì cứ nhắn qua lão hưng , hoặc gọi điện , tùy mày .
    Lần sửa cuối bởi konangkhieucu; 10-06-2004 lúc 05:44 PM

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề