User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 41

Chủ đề: toi nen buon hay nen vui?

thuhanh381
    Guest
    cuoc song cua toi da bat dau thay doi tu khi vao dai hoc ,suy nghi cua toi khac truoc va toi cam thay nhung nguoi xung quanh toi cung dang thay doi .Ho khong con choi voi nhau 1 cach chan thanh nhu xua nua va nhat la trong tinh yeu cung vay ,no luon chua dung 1 su gia doi nao do ma toi khong the hieu duoc.
    tinh yeu la gi khi khong the se chia va cam thong cho nhau ?khong hieu duoc nhau thi lieu co con la tinh yeu khong ?nhieu khi toi cam thay met moi ,toi muon yeu ,muon tim thay 1 cho dua ve tinh than nhung ma that kho ,co le cuoc song bay gio kho co the tim duoc 1 tinh yeu thuc su dung khong?
    ban co the noi cho toi biet tai sao khong ?

khianhhaikhoc
    Guest
    bác đừng bi quan như thế.đó là do bác chưa tìm được người thật sự hiểu mình thui à.
    cố gắng lên bác.cuộc đời cũng đẹp làm sao.hãy tin vào chính mình bác à.

mona_lisavn
    Guest
    KHi bước chân vào ĐH nghĩa là con người ta đã lớn hơn về suy nghĩ.Phải chăng sự chín chắn đó đã khiến chúng ta có cái nhìn sâu xa về cuộc sống xung quanh?Đúng là XH bây giờ có nhiều thay đổi, có nhiều điều giả dối trong tình bạn tình yêu.Nhưng chỉ là con số nhỏ mà thôi.Có lẽ bạn chưa may mắn tìm đựơc chân thành .Chỉ cần bạn sống thật với bản thân , với mọi người ,bạn sẽ nhận lại được chính cái bạn cho đi.Cuộc đời vẫn đẹp sao ,tình yêu vẫn đẹp sao.Tèn...tén...ten.

Dkqdiep
    Guest
    Tớ thấy trên forum này vẫn còn nhiều người "tử tế" lắm (tức là naive lắm, chưa bị contaminated), không đến nỗi nào đâu. Có bác nào muốn làm bạn thuhanh vui vẻ yêu đời, lạc quan trở lại không nhỉ? Msg cho bạn ý đi kìa

tinh_la_han
    Guest
    ban Thu Hanh uiiiii
    cuoc song quanh chung ta con nhieu thu de vui lam ma sao ban lai bi quan nhu vay nhi? nguoi ta thuong bao trong cai gia doi co cai that va trong cai that lai chua dung cai gia doi
    ban chang co gi phai buon nhu vay. nhung luc buon ban cu vao dien dan nay chia se voi moi nguoi the nhe
    chuc ban som tim duoc niem vui

Chí Phèo
    Guest
    Đúng là thời nay thì khó mà tìm được 1 TY trong sáng và chân thành nhưng chúng ta đã tự nhìn lại bản thân mình chưa..mình đã sống hết long với mọi ngưởi chưa?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của MiniMoon
    Nếu bạn từng dành hàng tiếng đồng hồ bên cạnh người bạn yêu, hãy dành cho ông bà của mình mười lăm phút được quan tâm...
    Nếu bạn cảm thấy 90 phút của một trận bóng đá là qua ngắn, thì em của bạn cũng nghĩ như vậy đối với năm mười phút "được" trò chuyện với bạn.

Nếu bạn đã từng dùng đồng lương đầu tiên khao bè bạn, bạn đã từng làm thế với bố mẹ của mình?

Nếu bạn đã từng nổi giận khi trông thấy cảnh chiến tranh trên, bạn có biết cuộc cãi nhau bạn gây ra với anh mình đã khiến người thân giân dữ thế nào...

Nếu bạn bỏ ra đến nữa tiếng đồng hồ để đứng trước gương chuẩn bị đi chơi, có khi nào bạn dành vài phút chỉ để nhân ra bộ cánh mới may của cô bạn không đẹp lắm của mình đã giúp cô xinh xăn lên chưa?
    Nếu bạn ko ngần ngại bỏ ra hàng trăm nghìn để mua đồ, tại sao lại quay đi trước những ánh mắt đáng thương đang cầu khẩn dù chỉ 200đ ?

Nếu ánh mắt của bạn có thời gian để xoáy vào những người xa lạ, tại sao không dành dù chỉ vài giây để cảm thấy tóc mẹ thêm vài sợi bạc, trán mẹ thêm 1 nếp nhăn ?

Nếu bạn có thể bỏ ra hàng tháng trời để theo đuổi những cuộc tranh luận về sở thích trên mạng, tại sao ko cố gắng dù chỉ vài câu để bảo vệ bạn bè ?

Nếu bạn đã từng đem kiến thức của mình để giúp đỡ người khác tiến bộ, tại sao ko "véo" ra chút ít để đóng góp cho Diễn đàn

....

Và... nếu bạn đã từng yêu say đắm, tại sao lại ko thử lại nhiều lần nữa nhỉ
    Trong chính mỗi con người có một tấm gương...
    B) :lol: :wub:

Trong tôi có nhiều tôi
    Một tôi hay cười và một tôi hay khóc
    Tôi cười với đám đông
    Tôi khóc một mình
    Còn một tôi im lặng
    Một tôi là chiếc bóng theo tôi
    Tôi gom nhiều tôi thành một tôi
    Mỗi lần ngồi nghĩ và tự hỏi
    Tôi nhiều tôi vậy mà sao một mình ?!?

Dkqdiep
    Guest
    MM nói hay lắm, mọi người thấy thế nào?

khianhhaikhoc
    Guest
    trùi ui!lâu ngày mới nghe được một câu hay à,hay quá xá luôn.thằng em cảm phục ,cảm phục.hy vọng bài viết này của bác sẽ được nhiều người làm theo à.

dongnghi
    Guest
    cau hay nhat trong nam , em ung ho luon

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề