User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 63

Chủ đề: Hôm qua,hôm nay và ngày mai

Nắng Avatar của Tũn

Mặc định Hôm qua,hôm nay và ngày mai

Tặng venus và geo

Trong một tuần có hai ngày mà chúng ta không phải bận tâm về chúng.Có hai ngày chúng ta không nên để vướng bận, lo âu hay sợ hãi.

Ngày đầu tiên chính là ngày hôm qua. Với tất cả lỗi lầm, với tất cả những sai sót, với những nỗi buồn và cả những niền đau, ngày hôm qua đã qua rồi và mãi mãi vuột khỏi tay chúng ta. Chẳng có bất kì điều gì có thể thay đổi được ngày hôm qua. Chúng ta chẳng thể lấy lại những gì đã cho đi, cũng chẳng thể xoá đi dù chỉ là một lời mà chúng ta đã nói bởi ngày hôm qua đã qua rồi.

Ngày còn lại chính là ngày mai với những thử thách mà chúng ta chẳng thể biết được. Những phiền muộn hay niềm vui của ngày mai cũng ở ngoài tầm tay chúng ta. Mặt trời ngày mai sẽ mọc. Dù toả sáng rực rỡ hay bị che khuất sau những đám mây thì mặt trời ngày mai vẫn mọc. Và cho đến tận lúc đó chúng ta chẳng thể nào đánh cuộc chuyện gì sẽ xảy ra bởi ngày mai vẫn chưa đến.

Chúng ta chỉ còn lại một ngày _ đó là ngày hôm nay. Bất cứ người bình thường nào cũng có thể vượt qua mọi thử thách chỉ trong một ngày hôm nay. Nhưng chúng ta thường gục ngã khi phải cõng thêm vào gánh nặng của ngày hôm qua và những gánh nặng của ngày mai.

Con người thường đau khổ không phải vì hiện tại mà chính vì những nuối tiếc trong quá khứ và nỗi lo âu cho tương lai. Vì thế chúng ta hãy sống trọn vẹn một ngày .
    Lần sửa cuối bởi Tũn; 22-05-2004 lúc 04:45 PM
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

HUT's Student Avatar của no_need85

qua khu la nhung gi da qua va ko the thay doi duoc, tuong lai la nhung gi se den nhung ta lai chang nam bat duoc hay doan duoc truoc no se nhu the nao. chi co hien tai la y nghia nhat thoi, vay tai sao ta lai ko song cho hien tai nhi cac bac?

austin power
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Tũn
    Trong một tuần có hai ngày mà chúng ta không phải bận tâm về chúng.Có hai ngày chúng ta không nên để vướng bận, lo âu hay sợ hãi.

Ngày đầu tiên chính là ngày hôm qua.

Ngày còn lại chính là ngày mai với những thử thách mà chúng ta chẳng thể biết được.
    Chúng ta chỉ còn lại một ngày _ đó là ngày hôm nay.
    Chẳng nhẽ mình lẩm cẩm rồi ư? Một tuần rõ ràng có 7 ngày cơ mà.

Thế còn 4 ngày còn lại trong tuần bác tính sao?

Nắng Avatar của Tũn

Chẳng nhẽ mình lẩm cẩm rồi ư
    Thì đúng như thế rùi mà , thắc mắc chi nữa,hihi

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

ngày mai ư? thực tế có ngày mai ko?
    " có một nhà hàng đề biển báo: ngày mai sẽ chiêu đãi miễn phí..một ông nông dân đọc đuợc hàng chữ như vậy ngày hôm sau liền dẫn cả vợ, con đi ăn uống ..ăn xong đứng dậy thì bị nguời bồi bàn đến thanh toán tiền, ông ta liền nói: sao biển báo đề ngày mai chiêu đãi miễn phí....
    Anh bồi trả lời" đúng là ngày mai chiêu đãi miễn phí chứ đâu phải hôm nay"
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Love!

quá khư dài lê thê , tương lại dài bất tận và hiện tại thì phũ phàng
    chả dám tin cái gì cả Tũn ạ .

Nắng Avatar của Tũn

Mặc định Mình của hôm qua và hôm nay

hôm qua, hôm nay và ngày mai.........
    Lần sửa cuối bởi Tũn; 02-09-2004 lúc 01:50 PM

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

Cuộc đời không phải là một giấc mơ(không nhớ ai đã nói với mình câu này nhỉ).
    Tui cũng đã từng rơi vào hoàn cảnh khủng hoảng về tâm lí như vậy.những lúc như thế mới thấy mình cần một người bạn biết bao.cảm giác thật cô đơn.cảm giác sợ hãi cứ vây quanh mình.không có ai để chia sẻ.
    Ai đó đã từng nói rằng bạn bè chỉ nên để gần nhau.nhưng mình và người bạn thân nhất đã không như vậy.có nhiều lúc mình cảm thấy hình như bọn mình đang thay đổi.
    Mình xin lỗi vì đã nghĩ bạn là người như vậy.thật ra khi bạn nói những lời đó không phải có ý như mình nghĩ,2năm hiểu lầm bạn như thế đấy,mình không nói ra.mình xin lỗi bạn trong khi bạn ngơ ngác nhìn mình:mình thấy thật có lỗi nhưng không phaqir là không còn cơ hội phải không??rồi chúng ta sẽ hiểu nhau hơn.

What am I doing??? Avatar của Xuan Nguyet

Ngày hôm qua của tui là những ngày học đến 2,3 giờ sáng, ngồi trên máy đến mụ người, đọc giáo trình mờ cả mắt để đổi lấy điểm 9 khóa luận tốt nghiệp và tổng điểm 7.9 Tôi cũng chẳng biết mình có nên buồn nữa không. tôi đã may mắn thi đỗ vào một trường danh tiếng, nhưng có học mới thấy, cái gì cũng chỉ là vỏ ngòai.
    Ngày hôm qua còn là ngày của những rắc rối. Rắc rối đầu tiên là tôi không có bạn trai (bạn là con trai đó) Từ khi đi học cho đến hết năm thứ hai ĐH, tôi chỉ có mấy đứa bạn gái thân thiết. Chấm hết. Rắc rối thứ hai là bây giờ tôi có quá nhiều bạn (so với tôi ngày trước) và những người bạn đó không phải lúc nào cũng dừng ở mức tình bạn (hic) Tôi biết, mỗi lần tôi lắc đầu, tôi đã mất đi một người bạn mà tôi rất yêu quý, nhưng cũng chẳng biết làm thế nào. tiếp theo là ra trường rùi mà tui vẫn chưa có người iu (hu hu), rắc rối là ở chỗ không phải tui sợ ế, mà mọi người bảo tui kiêu (thục sự thì đâu phải thế chứ)
    Ngày hôm nay, tôi vẫn chưa giải quyết xong các rẳc rối, tôi vẫn buông xuôi, lông bông ở nhà, chưa có quyết định cụ thể gì cho tương lai cả.
    Nói chung từ ngày hôm qua đến ngày hôm nay, tôi chỉ chuyển từ "đi học, chưa đi làm, tương lai làm cô giáo" sang cái signature của tui thôi
    Xuân Nguyệt - bỏ Xuân để lấy Nguyệt
    hay . . . . . . . chọn Nguyệt mà quên Xuân

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

bạn ơi!
    có phải mỗi người
    đều có một con đường phía trước
    có nhưng người lạc bước
    bởi ngại gian nan
    có nhưng người chỉ biết thở than
    bỏ mặc cho cuộc đời may rủi
    thì con đường ấy vẫn luôn vẫy gọi
    chờ đón chúng ta
    mọi khó khăn đều có thể vượt qua
    sẽ tới đích vô vàn rực rỡ
    để trái tim có thể luôn rộng mở
    sẻ chia niềm hạnh phúc thương yêu....
    (đúng là chẳng bao gời quá muộn để làm nhưng điều mình muốn.)
    tui đã đi qua những khoảng thời gian khủng hoảng đó,nhưng luôn cảm thấy mình luôn đứng trên đôi chân của mình, và tui tin rằng tui bản lĩnh hơn nhiều.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề