User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 30

Chủ đề: đáng buồn về pfiev

PFIEV_KIMLONG
    Guest

Mặc định đáng buồn về pfiev

Khi mới vào dự án em tưởng là nó hay ho lám cơ
    mới xem box cua khoa minh em cũng nghĩ là sống động lắm
    nhưng xây dựng box kiểu gì mà vào chẳng thấy mình được thêm cái gì , ra
    cũng vậy
    khoa mình nhỏ , nói chung là chỉ anh em nói chuyện với nhau thì chẳng bao giờ phát triển được
    website của chương trình thì nực cười hết chỗ nói , các anh có biết em buồn cười như thế nào không khi nhìn thấy lần cập nhật MỚI NHẤT là 2001
    sao chúng ta không viết 1 website rồi làm các forum nhỉ . Chứ cứ là 1 box của BK bao giờ mới khá
    Viết web cho PFIEVIPH đê đê đê ..............em ủng hộ và tham gia
    Kim long kiem khach

HUT's Student Avatar của lonelyghost

He he , em ơi , cái ý định của em , trước kia anh đây cũng muốn làm lắm đấy , he he . Trình thì ko lo , PFIEV mình thiếu gì cao thủ . Hồi trước anh cũng như em , hô hào , chỉ nhờ thằng bí thư ( tức thằng Monkey ) nó lên cho đoàn , xin có 500 k phí host và domain trong 1 năm thôi , còn đì zai anh xin làm free , ko lấy xiền ( hồi đó còn rỗi , hix ). CHỉ cần thế là xong , nhưng mấy ông chi đoàn mình nói gì em biết ko : " phải chờ xem sinh viên nó có thích thú ko đã ,làm tạm 1 cái đề mô trên free host xem bọn nó có vào ko rồi tính sau " monkey nhỉ, ăc.. Phờ ri hót thì ko thiếu , nhưng toàn chuối , làm anh phí mất bao h lên net để up mấy cái 4 rum này , web page kia lên , cuối cùng databse toàn die sặch tiết giữa đường ( bọn nó toàn treo đầu dê bán thịt chó, chia database của mình thành mấy mẩu, rồi ném mỗi mãu sanng 1 cái free host khác ). Anh lại nhà ngheo , ko phải MẠnh Thường Quân để tài trợ khoa cái xiền đó , kêu gọi lớp ủng hộ thì .....chắc phải phân ngành xong .Với lại bây h ai cũng bận , hì , ko có thời gian .

HUT's Student Avatar của Prince_of_darkness

Đúng thật là PFIEV mình không thiếu gì cao thủ , chỉ thiếu mỗi tiền (và thiếu lửa , đặc biệt là mấy ông sếp LCĐ !!!!!!!!! ) . Đã có nhiều người tâm huyết đến và đi , chỉ vì LCĐ ta nhát quá , không dám đầu tư vì sợ không ăn khách (bó tay !!!!! Không hiểu chức năng của mấy ông này là làm gì ???) . Sau vài vụ như vậy thì các cao nhân đó chán => mất hứng và tắt lửa . Nay nghe được câu của ku K48 mà như được cởi lòng cởi dạ . Như vậy là đã có 3K : K44, K47 và K48 nhiệt tình với vụ forum . Vậy tớ chính thức kêu gọi anh em PFIEV BKHN cùng nhau hợp tác xây dựng cho khoa ta 1 forum riêng xứng tầm Chất lượng cao !
    Có 3 vấn đề chính :

1.Viết database : anh em nào thấy đủ khả năng thì xung phong đi nhỉ , nếu có nhiều cao thủ thì nên bàn thống nhất ý kiến chung để tất cả hợp sức cho 1 forum (hoặc website) thật tốt , tránh tình trạng mỗi người một phách

2.Tài chính : kêu gọi tất cả anh em đóng góp , chia ra mỗi người chẳng đáng là bao , vừa để tăng tình đoàn kết trong khoa , vừa để mọi người có trách nhiệm hơn với forum chung , xót tiền thì cố mà lên post m34` . Tớ sẽ nói chuyện với LCĐ , và hi vọng sẽ lay chuyển được ý chí sắt đá của mấy ông cầu toàn . Nhưng tiềm lực chính vẫn là ở chúng ta . Tớ nghĩ nếu vận động mỗi K đóng góp từ 80-120k , tức là mỗi người từ 2-5k thì sẽ đủ cho chúng ta mua host và domain . Ai hảo tâm đóng nhiều hoặc vận động được ai khác (bố mẹ m6` ) tài trợ thì càng tốt . Như vậy K47 có tớ , K44 và K48 có ai xung phong nhận trách nhiệm vận động tài chính nào ??? Và cả K45, 46 nữa chứ , lên tiếng đi nhỉ ? Nếu trên box này chưa có ai là nhân K45 , 46 thì tớ sẽ thông báo với họ ngay .

3.Quản lí forum : phân công sau

Tớ nói đông bào nghe rõ không ???
    Nếu có thì còn chờ gì nữa mà chưa bon chen zô kế hoạch đẹp đẽ này

Chào thân ái và quyết thắng
    Nhân sinh tự cổ thùy vô tử
    Lưu thủ đan tâm chiếu hãn thanh

- Văn Thiên Tường -

anhdaikho
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Prince_of_darkness

1.Viết database : anh em nào thấy đủ khả năng thì xung phong đi nhỉ , nếu có nhiều cao thủ thì nên bàn thống nhất ý kiến chung để tất cả hợp sức cho 1 forum (hoặc website) thật tốt , tránh tình trạng mỗi người một phách

Tớ nghĩ nếu vận động mỗi K đóng góp từ 80-120k , tức là mỗi người từ 2-5k thì sẽ đủ cho chúng ta mua host và domain .
    Viết database? không hiểu database ở đây là cái gì nữa ,nếu các bác định viết một forum hay cái gì đấy gần giống thế hoàn toàn mới hoắc mang nhãn hiệu PFIEV thì em xin bỏ học để học thuộc hết cái code này. m28` .Còn database của forum thì phải hoạt động rồi mới có chứ.
    Thứ 2 đóng góp với mức như trên thì có lẽ là phải có mấy đợt ,chứ 3 khóa có 120 khìn mà có cả host với domain duy trì lâu và xịn thì... hình như em chưa thấy bao giờ .

HUT's Student Avatar của Prince_of_darkness

Chậc , không thuộc chuyên môn nên từ ngữ có thể diễn đạt không được chuẩn , thông cảm
    Còn cái vụ đóng góp thì cả 5 khóa cơ mà , và sẽ cố gắng xin thêm tiền của Khoa và LCĐ , yên tâm . Với số tiền đóng góp được thì có thể thuê host và domain trong 1 năm rồi còn gì , tình hình khả quan thì năm sau xin tài trợ cả gói , đỡ phải đóng góp nữa => chỉ cần vốn ban đầu thôi .
    Vạn sự khởi đầu nan , mong mọi người nhiệt tình hưởng ứng

PFIEV_KIMLONG
    Guest

Không ngờ các anh nhà mình hưởng ứng nhiệt tình đến thế
    Nếu muốn làm ra ngô ra khoai thì anh em có khi phải gặp mặt bàn bạc cụ thể chứ nếu nói mãi trên net e rằng khó thực hiện được
    Các anh em ai có tài năng gì thì công bố cho cả nhà biết nhá
    Nhung úng dụng vào web thì em có thể làm flash , html (dĩ nhiên) và đang cố gắng giết nốt javascrip
    Mà em nghĩ là mình up free cũng được , thỉnh thoảng bon hack va crack trên mạng chúng nó vẫn mach các cách up free mà vô hạn hản hoi , bao giờ anh em mình co lương (he he) thì lúc đó làm ăn chân chính cũng được mà

anhdaikho
    Guest

Quote Nguyên văn bởi PFIEV_KIMLONG
    Không ngờ các anh nhà mình hưởng ứng nhiệt tình đến thế
    Nếu muốn làm ra ngô ra khoai thì anh em có khi phải gặp mặt bàn bạc cụ thể chứ nếu nói mãi trên net e rằng khó thực hiện được
    Các anh em ai có tài năng gì thì công bố cho cả nhà biết nhá
    Nhung úng dụng vào web thì em có thể làm flash , html (dĩ nhiên) và đang cố gắng giết nốt javascrip
    Mà em nghĩ là mình up free cũng được , thỉnh thoảng bon hack va crack trên mạng chúng nó vẫn mach các cách up free mà vô hạn hản hoi , bao giờ anh em mình co lương (he he) thì lúc đó làm ăn chân chính cũng được mà
    Không làm thì thôi,đã làm làm cho nó ra cơm ra gạo.Không có free gì hết.Thứ nhất free không ổn định đâu.Thứ hai mình không có toàn quyền, xảy ra chuyện gì thì làm sao khắc phục,thứ 3 linh tinh lăng nhăng...Dùng free chẳng có cái nào chạy nhanh cả.Thời gian vào lâu==>chán như con gián.

Như đã nó ở trên , free khi làm personal page , làm đơn thuần html , làm trang web với mục đích share tranh ảnh , nhạc nhẽo hay soft thì được , chứ làm 4 rum hay bất cứ cái gì có dính tới việc thiết lập và quản lý database thì ko nên free . Còn nữa , có lẽ chú kim long chưa bao h thử đi tìm host để up rồi , ở trên net này chỉ có 3 cách để dùng free vô hạn thôi , đó là free host ( cách của mấy thằng kia mách với chú chắc là cách remove banner hay pop up trên mấy trang kiểu tripod hay coolhomepages thôi )
    Cách 2 là dùng cc chùa để mua host mà cách này thì chắc chắn là ko được rồi ( vì trang web ko sống lâu và die lúc nào chả biết ) , cuối cùng là hack sever của hosting , cái này thì chúng ta chưa đủ trình ( mà bọn nó hack mấy cái server kko phải để kiếm host đâu mà để bọn nó ăn cắp tài khoản là chính ) . Với tình hình giá host rẻ như hiện nay ( khoảng 3-400k để duy trì 1 trang web trong 1 năm hỗ trợ đầy đủ sql , php , asp , subdomain or domain , bandwith khoảng 500mb) thì tạm chấp nhận được với 1 4 rum nhỏ , số lượng members ban đầu ít , 1 trang web hay portal đẹp . ví dụ như BKF với số thành viên khoagnr 1000 thì họ tôi đoán họ phải trả khoảng 10-20usd/ tháng cho trang web này ( lúc nào rỗi quois thử xem server đặt ở đâu )

HUT's Student Avatar của Jiggly

Bác này lại sai chính tả rồi. Viết lách chả cẩn thận gì cả. Whois:
    Registered through Melbourne IT
    Domain ID91043281-LROR
    Domain Name:BACHKHOA.ORG
    Created On:09-Oct-2002 09:24:52 UTC
    Last Updated On:16-Nov-2003 10:28:23 UTC
    Expiration Date:09-Oct-2005 09:24:52 UTC
    Sponsoring Registrar:R39-LROR
    Status:OK
    Registrant ID:9FF001238DB6E8EA
    Registrant Name:Tran Quang Hoan
    Registrant Organization:Tran Quang Hoan
    Registrant Street1:Tin5-K46-DHBK HN
    Registrant City:HaNoi
    Registrant Postal Code:08400
    Registrant Country:VN
    Registrant Email:tqh_vn@yahoo.com
    Admin ID:9FF001238DB6E8EA
    Admin Name:Tran Quang Hoan
    Admin Organization:Tran Quang Hoan
    Admin Street1:Tin5-K46-DHBK HN
    Admin City:HaNoi
    Admin Postal Code:08400
    Admin Country:VN
    Admin Email:tqh_vn@yahoo.com
    Tech ID:9FF001238DB6E8EA
    Tech Name:Tran Quang Hoan
    Tech Organization:Tran Quang Hoan
    Tech Street1:Tin5-K46-DHBK HN
    Tech City:HaNoi
    Tech Postal Code:08400
    Tech Country:VN
    Tech Email:tqh_vn@yahoo.com
    Name Server:NS10.FAST-SERVERS.NET
    Name Server:NS11.FAST-SERVERS.NET

Em có ý kiến là bà con nhờ vả bạn bè, bà con lối xóm xem ai có host xịn thì creat cho anh em nhờ 1 cái subdomain dùng tạm cũng được. Chẳng đáng bao nhiêu đâu, PFIEV có vài mống thôi à.

A Better Day, Another Way

Bác này chi đẹp phết nhỉ .

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề