User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: BKACE tuyển thành viên robocon 2012

svBK's Newbie

Mặc định BKACE tuyển thành viên robocon 2012

Chào các bạn. Như các bạn đã biết BKACE được tập hợp từ một số đội robocon năm 2011 như: BKFET, BKG, BKU,.... Tính đến thời điểm này đã bắt đầu có đề thi năm 2012. Câu lạc bộ đã bắt đầu công tác phân tích đề, làm sân và các công tác khác nhằm chuẩn bị cho một mùa robocon mới. Hiện tại nhân lực của câu lạc bộ vẫn còn thiếu khá nhiều. Vì vậy mình mở topic này kêu gọi sự tham gia, ủng hộ từ tất cả các bạn yêu thích công nghệ nói chung cũng như cuộc thi robocon nói riêng. Để tham gia, các bạn không cần gì hơn là sự nhiệt huyết, tinh thần học hỏi cũng như trách nhiệm đối với công việc. Các bạn quan tâm xin vui lòng đến với câu lạc bộ vào mỗi 4h chiều thứ 7 hàng tuần tại phòng 101 D7( Cạnh cầu thang D7-D9) - Đại học Bách Khoa Hà Nội để được tư vấn cũng như tham gia. Hẹn gặp lại các bạn.
    http://bkace.net/forum
    Chẳng hiểu sao nick cũ ducthiem90 của mình lại bị ban, và bài tuyển quân này lại bị xóa nhỉ. Ông nào ích kỉ chăng. Vậy giữ forum cho riêng mình dùng nhé

2. Tớ cảm ơn ducthiem đã chia sẻ.

svBK's Newbie

Mặc định Re: BKACE tuyển thành viên robocon 2012

e k56 đam mê rbc từ khi mới có. e rất muốn tham gia có được k ạ?

svBK's Newbie

up up up
    Vì Robocon BK đoàn kết và phát triển!

HUT's Student Avatar của BoyMauLanh

Quote Nguyên văn bởi Đặng Thông Xem bài viết
    e k56 đam mê rbc từ khi mới có. e rất muốn tham gia có được k ạ?
    Đừng nên hỏi những câu như này, mà tốt nhất hãy hỏi em nên chuẩn bị những gì để bước vào sân chơi tốt nhất, nhanh chóng bắt kịp tiến độ

6. Tớ cảm ơn BoyMauLanh đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của BoyMauLanh

Quote Nguyên văn bởi ducthiem Xem bài viết
    [/url]
    Chẳng hiểu sao nick cũ ducthiem90 của mình lại bị ban, và bài tuyển quân này lại bị xóa nhỉ. Ông nào ích kỉ chăng. Vậy giữ forum cho riêng mình dùng nhé
    Mod cũng là người mà anh, ko thich thì del, cũng như thua thì bán robot ý, chuyện thường

svBK's Member Avatar của son_bk_01

Quote Nguyên văn bởi BoyMauLanh Xem bài viết
    Đừng nên hỏi những câu như này, mà tốt nhất hãy hỏi em nên chuẩn bị những gì để bước vào sân chơi tốt nhất, nhanh chóng bắt kịp tiến độ
    a nói thế thì chung chung quá,bọn e mới vào,đã biết chuẩn bị gì đâu,nên xin đi theo để học hỏi.hì

Điều hành viên Avatar của thích nghịch điện

Có những thứ chuẩn bị rất đơn giản như 1+1=2 .
    Ví dụ như: có bao nhiêu loại nhôm, kích thước thế nào, bao nhiêu loại ốc, các kích thước chuẩn nó thế nào, rồi phíp.v.v.. Những thứ này chắc chẳng bao giờ dạy cả, nhưng nếu bạn cứ ngồi đợi ai đó bảo đi tìm hiểu rồi bạn với lọ mọ đi xem nó thế nào, thì có lẽ lúc người ta làm xong rồi mình vẫn đang còn chuẩn bị (không có gì lạ khi một sv tốt nghiệp ĐTVT nhưng chẳng biết đọc trở,tụ,diode....phân cực trans ra răng ). Rồi bao nhiêu loại động cơ, động cơ có những thông tin gì để mà lựa chọn cho phù hợp với bài toán rbc Rồi còn linh kiện điện tử(tất nhiên là các linh kiện cơ bản), lập trình lập choẹt.......

Hãy học hỏi ở mọi chỗ, mọi nơi,tận dụng tối đa những gì mình được học để ứng dụng vào cuộc sống vào mục đích công việc của mình. Đó là những chuẩn bị cần thiết...

svBK's Member Avatar của son_bk_01

Quote Nguyên văn bởi thích nghịch điện Xem bài viết
    Có những thứ chuẩn bị rất đơn giản như 1+1=2 .
    Ví dụ như: có bao nhiêu loại nhôm, kích thước thế nào, bao nhiêu loại ốc, các kích thước chuẩn nó thế nào, rồi phíp.v.v.. Những thứ này chắc chẳng bao giờ dạy cả, nhưng nếu bạn cứ ngồi đợi ai đó bảo đi tìm hiểu rồi bạn với lọ mọ đi xem nó thế nào, thì có lẽ lúc người ta làm xong rồi mình vẫn đang còn chuẩn bị (không có gì lạ khi một sv tốt nghiệp ĐTVT nhưng chẳng biết đọc trở,tụ,diode....phân cực trans ra răng ). Rồi bao nhiêu loại động cơ, động cơ có những thông tin gì để mà lựa chọn cho phù hợp với bài toán rbc Rồi còn linh kiện điện tử(tất nhiên là các linh kiện cơ bản), lập trình lập choẹt.......

Hãy học hỏi ở mọi chỗ, mọi nơi,tận dụng tối đa những gì mình được học để ứng dụng vào cuộc sống vào mục đích công việc của mình. Đó là những chuẩn bị cần thiết...
    thanks a .nói như thế dễ hiểu hơn hẳn

Never give up Avatar của kqha2006

Quote Nguyên văn bởi ducthiem Xem bài viết
    Cái bài thành lập câu lạc bộ BKACE bị xóa ấy hả? a cũng ko thấy nó đâu, ko biết ai xóa đây.

HUT's Student

ai k56 mê robot cho số dt email đi
    mình cũng là k56 rất mê robot. mình rất muốn tìm được những người bạn chung sở thích
    nếu chỉ có 1 mình sẽ ko làm dc gì cả
    mình là vũ văn quân bk2.20
    dt 01674695744
    hutboypro@gmail.com
    hutboypro@yahoo.com

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề