User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề: Hạnh phúc ở đâu ...

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Mặc định Hạnh phúc ở đâu ...

Ngày xưa,xưa lắm,loài quỷ luôn tìm cách phá hoại cuộc sống hạnh phúc của con người.Một ngày nọ, bầy quỷ bàn tính.Quỷ chúa nhìn khắp lượt bầy đàn rồi nói:
    _Ta ko muốn con người có hạnh phúc.Các ngươi thử nghĩ xem ta nên giấu cái được gọi là hạnh phúc của con người ở đâu để chúng ko tìm thấy?
    Một thằng quỷ nhanh nhảu nói:
    _Xin hãy quẳng nó lên đỉnh núi hay giấu nó tận xuống đáy biển sâu.
    Quỷ chúa lắc đầu:
    _Ko được,loài người có lòng kiên trì lắm, họ sẽ cố công trèo được lên núi cao nhất hoặc lặn xuống những biển sâu để lấy được hạnh phúc.
    Một con quỷ khác lại nói:
    _Mang lên mặt trăng hoặc một nơi nào đó xa hơn nữa để giấu.
    Quỷ chúa vẫn tỏ ý ko bằng lòng.
    _Con người rất thông minh, họ sẽ tìm cách đến được những nơi đó.
    Một con quỷ già đứng trầm ngâm suy nghĩ từ nãy đến giờ mới gật gù lên tiếng:
    _Theo ta,chẳng cần mang giấu hạnh phúc của của loài người đâu xa,hayz cứ giấu vào chính những con người.
    Quỷ chúa bỗng phá lên cười sằng sặc,gật đầu tán thưởng:
    _Hay lắm! Hay lắm!
    Vậy là từ đó,bầy quỷ dùng phép thuật chia hạnh phúc giấu trong mỗi con người.Nếu ai cứ mải mê đi tìm hạnh phúc ở đâu xa mà ko biết hạnh phúc ở ngay chính trong cuộc sống bình thường của mình thì mãi sẽ chẳng bao giờ tìm thấy hạnh phúc.

.....for me m13` ......
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Quote Nguyên văn bởi Fool Girl
    Nếu ai cứ mải mê đi tìm hạnh phúc ở đâu xa mà ko biết hạnh phúc ở ngay chính trong cuộc sống bình thường của mình thì mãi sẽ chẳng bao giờ tìm thấy hạnh phúc.
    Câu này đáng điểm 9! Để mình cho thêm mắm thêm muối một ít cho nó hoàn hảo cái!

Nếu ai cứ mải mê đi tìm hạnh phúc ở đâu xa mà ko biết hạnh phúc ở ngay chính trong cuộc sống bình thường của mình thì mãi sẽ chẳng bao giờ tìm thấy hạnh phúc. Và hãy nhớ hạnh phúc đích thực xuất phát từ những hành động, cử chỉ, lời nói của mình khiến những người xung quanh cảm thấy yêu đời và tràn đầy niềm tin trong cuộc sống.

svBK's Member

Biết giới hạn của hạnh phúc và yêu nó, đó là hạnh phúc. m7` m22` m29`

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Có người, sau khi đọc bài này đã nói với tớ là "sến", có thể, đúng là sến thật....chỉ những điều đơn giản bình thường mà cũng thấy hạnh phúc,ko đi tìm những cái xa vời hơn......thì đúng là người ko có chí............Tớ cũng đã nghĩ như vậy,tớ cũng đã đi tìm những cái xa vời đó...đã quên hết những thứ quanh mình,để rồi bất lực,để rồi mệt mỏi,chán nản.........cho đến khi, tớ nhận được một lá thư,một lá thư của một người tớ chỉ quen trên Net (chính xác là quen qua BKF),một người tớ chưa gặp mặt,chưa nói chuyện trực tiếp,chưa .... Mà ko hiểu sao,khi đó,tớ cảm thấy rất vui,lâu rồi,tớ mới cảm thấy vui như thế,ko chỉ vui mà còn....rất.........rất.......(hik,chẳng biết diễn tả sao).......Điều tưởng chừng bình thường đó thôi,nhưng tớ lại thấy tuyệt vời hơn tất cả những thứ mà tớ đang lao đầu đi tìm........Để giờ đây,tớ đã biết tớ cần những thứ gì..........
    Cám ơn chị,yêu chị nhiều....

Quân Nhân Danh Dự

hạnh phúc là khi ta tìm được người có thể chia sẻ với ta quan điểm sống, mục đích sống, cùng ta bước trên con đường cả hai phải đi, và sẵn sàng ở bên mỗi khi ta..khóc
    MORE THAN I CAN SAY

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

hạnh phúc ư? khi bạn tự hỏi mình có hạnh phúc ko? nghĩa là khi đó bạn đã hết hạnh phúc.
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Love!

giờ tôi nghi ngờ cuộc sống này ,làm quái gì có hạnh phúc chứ khi mà xung quanh ta đầy rẫy những điều bất công , bạn bè ta phải chịu quá nhiều đau khổ mất mát . Tôi cóc tin nữa ...
    Nhiều khi tôi tự hỏi bao giờ tôi mới có thể tin lại cuộc sống , mặc dù tôi rất muốn tin nó . Trước đây tôi là 1 đứa thế nào ? và giờ tôi ra sao đây? hạnh phúc đối với ngững người tôi yêu quí cũng chính là hạnh phúc của bản thân tôi , và tôi biết điều đó . Bọn cậu có thể nghĩ tôi thật ngu ngốc, khờ khạo , nhưng tôi là như vậy đấy . và xin đừng thất vọng vì điều đó nếu bọn cậu kì vọng vào tôi , bởi tôi là 1 con người như vậy

konangkhieucu
    Guest

cùng với thời gian , bạn sẽ vượt qua được cảm giác này.
    Đó là cuộc sống , có mất mát , mất mát dạy cho ta biết trân trọng và cảm thông với người khác hơn .
    Những gì xảy ra , đó là qui luật của cuộc sống , chẳng tránh khỏi , trò chơi xổ số của chúa trời!
    cần ngồi , và nghĩ!
    có lẽ , khi có 1 quan điểm sống rõ ràng , cậu sẽ không cảm thấy cuộc sống khốn nạn đến vậy.
    mấy ngày hôm nay , tôi không làm được gì cả ,không có sức mà cũng chẳg biết làm gì .
    Sự trống trải xâm chiếm cả người , muốn nhảy lên mạng , nhưng cứ vào lại thấy mệt , căng thẳng.
    tôi hi vọng , cậu hãy thư giãn , bình tĩnh và hãy tin vào 1 cái gì đó , cố ,,mà tin , Hiền ạ.

Love!

cậu bảo tớ tin cái gì chứ hả Thanh? tin thế quái nào được khi mà mọi việc đang hiện hữu trước mắt ta? khi mà mình bất lực không thể làm gì giúp bạn mình ??? có thể cậu nói đúng , quan điểm sống của tôi chưa rõ ràng nên tôi thấy bị shoc trước những chuyện đó , nhưng giờ tôi cũng chỉ thấy cảm giác bất lực thôi cậu à , tôi căm ghét cái cảm giác này , bất lực và bất lực .... Tôi phải làm gì bây giờ đây? ngồi trông chờ những mẩu tin nhắn cũn của Hưng thông báo về tình hình của T ư? hik...hik... tôi hết chịu nổi mất ............

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

hạnh phúc là khi số phận cho mình gặp anh.
    hạnh phúc ở đâu khi mọi thứ đều không do ta làm chủ...
    lắm lúc nghi ngờ lắm lúc không tin.
    mình không hạnh phúc à?

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề