User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 47

Chủ đề: Tuyển thành viên tham gia robocon 2013 - BKSTC Group

Never give up Avatar của kqha2006

Mặc định Tuyển thành viên tham gia robocon 2013 - BKSTC Group

Xin chào tất cả các bạn sinh viên bách khoa có niềm đam mê nghiên cứu khoa học, đam mê robocon.
    Có thể thấy mấy năm gần đây phong trào robocon Bách Khoa đang dần đi xuống. Nguyên nhân thì có rất nhiều, rất nhiều, và cũng rất nhiều cuộc tranh luận nổ ra là tham gia robocon được gì và mất gì, có nên tham gia robocon hay ko? Và có lẽ với những người đã từng tham gia hết mình với robocon mới có được câu trả lời chính xác nhất. Bản thân mình là 1 người đã từng tham gia robocon mấy năm, và đã coi cuộc thi này là niềm mơ ước và khát khao chiến thắng. Tham gia robocon mình thấy mất rất nhiều thứ, nhưng bù lại cũng được rất nhiều thứ, tùy theo con đường đi của từng người mà sẽ chấp nhận những cái được và mất đó hay không, có phù hợp với mình hay không.
    Nhớ mấy năm về trước, nhắc đến robocon của BKHN là 1 nỗi khiếp sợ cho rất nhiều trường, nhiều trường chỉ mong không bốc thăm cùng bảng với BK để có thể tiến sâu hơn. Nhưng khoảng 3 năm trở lại đây phong trào robocon của BK đi xuống quá, và tên tuổi của 1 số trường khác lại được nổi lên đầy thách thức. Và có vẻ như tình thế đã đảo ngược, bây giờ BK lại mong không bốc thăm cùng bảng với đội này, đội kia. Nhưng các bạn có biết không? Nếu như mình muốn trở thành nhà vô địch thì chỉ có duy nhất 1 cách thôi, đó chính là đánh bại tất cả các đối thủ. Điều này đã động chạm đến niềm kiêu hãnh của SVBK chúng ta.
    Mình đã ra trường, không còn cơ hội để trực tiếp tham gia nữa, không còn cơ hội để đứng trong sân thi đấu nữa. Nhưng robocon gắn với mình nhiều kỉ niệm, vẫn quan tâm đến các thế hệ sau của robocon BK, bao nhiêu ước mơ vẫn chưa thực hiện được. Có thể robocon BK sẽ kết thúc khi mà trường mình cũng có rất nhiều hoạt động nghiên cứu khoa học khác, nhưng mà kết thúc như thế này thì thật là mất mặt, phải kết thúc như thế nào mà tất cả các trường đều phải nhìn vào đó mà thán phục (2-3 chức vô địch nữa chẳng hạn ).

Và bây giờ: bằng tất cả niềm đam mê và tinh thần nhiệt huyết, tất cả những ước mơ còn đang dang dở và với niềm kiêu hãnh của SVBK, mình đại diện cho những thành viên kì cựu của đội BKSTC đứng lên kêu gọi anh em BK hãy làm hết sức mình trong năm nay để phục hưng lại cho phong trào robocon BK. Nhiều thành viên của BKSTC năm ngoái vẫn còn tâm huyết với robocon và vẫn muốn tiếp tục chiến đấu tiếp, nhiều thành viên cũ của BKSTC đã ra trường, bọn anh đã có nhiều kinh nghiệm trong mảng này, và bây giờ muốn giúp đỡ các thế hệ sau của robocon BK.
    Với niềm đam mê robocon và khát khao chinh phục đỉnh vinh quang, đội BKSTC quyết định sẽ tham gia robocon 2013.
    Mời các bạn SV có đam mê với robocon hãy nhanh chân đăng kí để tham gia cùng với BKSTC.
    Đăng kí với A.Hưng theo sđt: 01653352376

Tham khảo:
    Facebook.......
    2012

Bọn em ai có đam mê cứ đăng kí nhé, đừng ngại. bọn em sẽ được phân loại theo khả năng từng người sẽ làm về mạch điện tử hay cơ khí.Và sẽ được các anh hướng dẫn đào tạo từ đầu nên ko phải ngại gì cả. Tham gia sớm để bắt đầu sớm nào....

Kế hoạch hoạt động: khoảng 15/9 sẽ chốt danh sách, sau đó sẽ giao nhiệm vụ nghiên cứu đề và triển khai ý tưởng cho các thành viên. ưu tiên cho các thành viên đăng kí sớm.
    Lần sửa cuối bởi kqha2006; 15-05-2013 lúc 10:21 AM

2. Có 14 thành viên cảm ơn bài viết của kqha2006 có chất lượng:

Mặc định Re: VTECH trợ giúp kĩ thuật và tuyển thành viên tham gia robocon

Bọn em ai có đam mê cứ đăng kí nhé, đừng ngại. bọn em sẽ được phân loại theo khả năng từng người sẽ làm về mạch điện tử hay cơ khí.Và sẽ được các anh hướng dẫn đào tạo từ đầu nên ko phải ngại gì cả. Tham gia sớm để bắt đầu sớm nào....
    Lần sửa cuối bởi kqha2006; 31-08-2011 lúc 07:49 PM

4. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của kqha2006 có chất lượng:

svBK's Member

Mặc định Re: VTECH trợ giúp kĩ thuật và tuyển thành viên tham gia robocon

Thích nhất là được sống và làm việc cùng anh em! Những người cùng chí hướng và đam mê!

6. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của ROBOBK có chất lượng:

svBK's Newbie Avatar của Thunder-Master

Mặc định Re: Trợ giúp kĩ thuật và tuyển thành viên tham gia robocon

cũng muốn tham gia nhưng mà chẳng biết gì mấy
    :dead:

vậy thôi

8. Tớ cảm ơn Thunder-Master đã chia sẻ.

svBK's Member Avatar của ducbkfet

Mấy anh ơi, Vừa qua các đội đã ngồi lại với nhau và đã thống nhất thành lập CLB Robocon lấy tên là BKACE - CLB Sáng tạo trẻ Bách Khoa cũng mục đích là có một tổ chức thống nhất dẫn dắt Robocon BK lấy lại thời kì đỉnh cao.
    CLB cũng đang cải tiến mạch điều khiển robot tự động và mạch sensor dò đường... Trong BKACE bây giờ có nhiều thành viên của các đội năm trước như BKFET, BKG, TNT, CTES,..
    Mong các anh đi trước giứp đỡ chia sẻ kinh nghiệm.
    Đây là forum chính thức của CLB mong các anh ghé qua và cho những chia sẻ: http://bkace.net/forum/index.php

10. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của ducbkfet có chất lượng:

svBK's Newbie

""K56 có được tham gia không anh""
    được đó!! đam mê là chính mà.

12. Tớ cảm ơn beotay đã chia sẻ.

Anh ít lên mạng. bọn em chủ động liên lạc với anh nhé

14. Tớ cảm ơn kqha2006 đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của BoyMauLanh

EM đã đk, tham gia được 2 tháng, đang trong quá trình tìm hiểu AVR
    Các bạn nào có đam mê thì cứ mạnh dạn tham gia, đây là môi trường tốt để học tập và "nghiên cứu"

svBK's Newbie

anh ơi em là sinh viên năm 2 ,e chưa biết gì cả thi có tham gia được không a. e sợ mình không làm nổi

Quote Nguyên văn bởi -->master Xem bài viết
    anh ơi em là sinh viên năm 2 ,e chưa biết gì cả thi có tham gia được không a. e sợ mình không làm nổi
    Em cứ tham gia đi. cứ sợ thế thì ko làm đc gì cả.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề