User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 34

Chủ đề: bạn làm gì khi 20 tuổi?

venha_ngheloivo
    Guest

bạn làm gì khi 20 tuổi?

XIN PHÉP BÁC ĐI HỌC CHO EM ĐƯỢC BÀN LUẬN VẤN ĐỀ NÀY 1 CHÚT NHÉ?

(BÁC CŨNG CHUA ĐỦ 20 TUỔI ĐÂU) m47`

XIN CHÀO CÁC BAN TRẺ,VÂNG TUỔI 20 ĐÃ ĐếN,CÁC BẠN ĐÃ CHẨN BỊ CHO MÌNH ĐƯỢC NHỮNG GÌ?
    m20`
    VÀ THEO BẠN THÌ..NÊN CHUẨN BỊ NHỮNG GÌ?

HƠ HƠ EM XIN MẠN PHÉP ĐƯA RA Ý KIẾN TRƯỚC NHÉ!

m14` m14` m14` m14`

0) Đăng kí vào trong BKF cố gắng viết thật nhiều vào dể được khoảng 1000 bài,bằng mọi cách......

Hê hê...kể cả spam bài.........,tiêu biểu là bác đi học dã spam dược 1200 bài rồi đấy!!!????????
    m20` m20` m20` m20`
    1) Ðối diện với sự sợ hãi của bản thân. Nếu bạn sợ độ cao, hãy tìm đến Saigon Wonderland và chơi trò chơi lượn vòng. Nếu bạn sợ nhện, tìm hiểu về chúng và bạn sẽ cảm thấy chúng chẳng đáng sợ như bạn nghĩ. Bạn có thể thắng nỗi sợ hãi của chính bạn, thật đấy! (và đôi lúc, bạn còn thích hoặc đam mê chúng cơ! Tin tôi đi !)

2) Hãy nhìn bình minh một lần: tham gia buổi cắm trại cùng bạn bè, vui vẻ dậy sớm để đón chào cảnh huy hoàng của một ngày mới ! Khi đó, bạn sẽ nhận ra rằng, chúng ta đang sống trong một quãng thời gian thật đẹp ! Do đó, hãy sống như mình cần phải sống, bởi tuổi trẻ chẳng bao giờ trở lại một lần nữa đâu, bạn à !

3) Ði xem một buổi trình diễn ca nhạc. Hãy hưởng thụ cuộc sống và nhiệt tình với mọi người, bạn có thấy rằng cuộc sống này đẹp lắm không, bạn quan tâm đến mọi người, và cũng như thế, mọi người sẽ quan tâm yêu quý bạn ! Đâu phải cuộc sống lúc nào cũng u ám, đúng không ?

4) Liếc xung quanh bạn xem có ánh mắt nào đang trộm nhìn bạn không ? Nếu có, hãy tự hào mà nghĩ rằng mình thật dễ thương ! Còn không á, cũng chẳng có gì đâu, hãy tự tin và vui vẻ lên, tôi tin rằng lúc đó chắc chắn bạn sẽ phải đỏ mặt lên tự hỏi rằng sao mà nhiều người chú ý đến mình thế !

5) Hãy tìm cơ hội vào internet, đăng kí cho mình một địa chỉ internet tại yahoo.com hay hotmail.com! Bạn sẽ phải bất ngờ vì sự rộng lớn và đa dạng của thế giới này đấy !

6) Làm việc! Chẳng có gì đáng sai trái nếu làm ra tiền khi bạn chưa đủ 16 tuổi ! Lũ bạn tôi bên Pháp và Thụy Sĩ không chỉ rủng rỉnh tiền tiêu vặt mà còn rất tự tin khi đối diện với cuộc sống bên ngoài, chỉ vì chúng đi làm thêm từ nhỏ, nghĩ lại mình mà ...

7) Mỗi tuần hãy đọc ít nhất một câu truyện hoặc một quyển sách ! Bởi, chẳng có người bạn nào tốt hơn sách vở đâu, bạn à !

Hãy làm một điều gì phá cách một chút như cắt đầu tóc thật ngắn này, hoặc nhuộm tóc, hoặc dán hình xăm decan nào đấy ( chỉ cần bạn đi tắm thì chúng sẽ tự trôi mất !). Bạn có thấy mình thật lạ không ? Vậy thì đừng bao giờ phải sợ sự thay đổi nhá, bởi vì dù sao đi nữa, bạn vẫn là bạn, đúng không nào?

9) Hãy làm một điều mà bạn nghi ngờ rằng mình không thể làm được như làm một cuốn phim của riêng bạn. Mượn một máy camera, tự viết kịch bản, đạo diễn với sự giúp đỡ của bạn bè ! Kết quả sẽ rất bất ngờ đấy ! Do đó, bạn còn gì nghi ngờ mà không tự nhủ rằng mình có thể làm mọi thứ, chỉ cần mình thật sự thích và cố gắng thôi !

10) Hãy gần gũi với bạn bè hơn ! Tổ chức một buổi tiệc với bạn bè này, hãy nói những gì các bạn nghĩ về nhau, thành thật và thẳng thắn ! Sau đó, hãy thông cảm, chấp nhận và hiểu cho nhau, các bạn có thấy rằng tình bạn của mình thật đẹp không?

11) Viết ra giấy những ước mơ của bạn mà mọi người vẫn nghĩ là buồn cười ! Lấy tờ giấy ấy ra thường xuyên và hãy thêm vào những ước mơ mới ! Chúng sẽ giúp bạn tập trung vào mục tiêu của cuộc đời mình hơn !

12) Hãy tham gia vào các hoạt động xã hội : thanh niên tình nguyện hoặc một công tác nào đấy ! Bạn có nhận thấy sức mạnh của sự đoàn kết và lòng yêu thương không?

13) Hãy đăng kí học một lớp ngoại khóa nào đó: như vẽ, nhạc, hát, võ thuật ... ! Bạn có nhận ra rằng mình đã tìm ra một niềm đam mê mới không ? Cuộc sống này tràn đầy niềm vui và sự đam mê, chỉ cần bạn mở rộng lòng mình mà thôi !

14) Học cách nói : "I LOVE YOU" bằng chính ngôn ngữ của bạn một cách thật nhuần nhuyễn nhá ! Sau đó, hãy nói với tất cả những người mà bạn yêu quý ấy, bạn có thấy rằng đôi mắt họ đang sáng lên không ? Còn bạn, bạn có vui khi làm điều ấy không ?

Bác đi học ơi ,em yêu bác,hẹn gặp lại bác sau khi thi!!!!!!!!

m41` m41` m29`

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Kinh khủng...đây là bài đàu tiên của chú mà anh thấy tạm coi là chất lượng...hehehehe
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

venha_ngheloivo
    Guest

Bạn mang hành trang gì khi bước vào tuổi 20..

--------------------------------------

Một ít tăm...vì cái tăm sẽ nhắc bạn nhớ tìm và phát hiện những đức tính tốt của mỗi người, kể cả bản thân bạn.

Một sợi dây cao su...vì sợi dây cao su sẽ nhắc bạn nhớ sống linh động. Mọi chuyện trên đời không phải lúc nào cũng đi theo hướng bạn muốn, nhưng dù cách này hay cách khác chúng ta vẫn giải quyết tốt được mọi vấn đề.

Một nụ hôn ngọt ngào vì nụ hôn ấy sẽ nhắc nhở bạn nhớ rằng mọi người cần nhận được một lần ôm hôn hoặc một lời khen tặng mỗi ngày.

Một miếng dán băng... vì miếng băng sẽ nhắc bạ nhớ hàn gắn những vết thương lòng của bạn hoặc của ai đó.

Một cục tẩy ... vì cục tẩy sẽ nhắc bạn nhớ rằng ai cũng có thể phạm lỗii. Không sao, chúng ta học từ những lỗi lầm.

Một cây kẹo gum ...vì chất dính của kẹo gum sẽ nhắc bạn nhớ luôn bám theo mục tiêu đã đề ra, đừng bỏ cuộc, và bạn sẽ đạt được những điều gì mình mong ước.

Một cây bút chì ...vì bút chì sẽ nhắc bạn nhớ viết ra những điều tốt bạn làm hàng ngày.

Và hãy nhớ mang theo mình một túi trà ... vì túi trà sẽ nhắc bạn nhớ hàng ngày nên nghỉ ngơi, thư giãn và ôn lại danh sách những điều phúc lành mà Thượng đế ban tặng...

hê hê , nhớ mang theo 1 ít tiền để vào BKF viết bài!!!

venha_ngheloivo
    Guest
    Quote Nguyên văn bởi dihockhongdanhban
    Kinh khủng...đây là bài đàu tiên của chú mà anh thấy tạm coi là chất lượng...hehehehe
    đại ca quá quá khen!
    xin đa tạ, đa tạ

venha_ngheloivo
    Guest

Chào các bác cùng nhau ta bàn tiếp đến hành trang tuổi 20 đi chứ nhỉ?

Nói là tuổi 20 vậy thôi chứ em nghĩ đây là hành trang cả đời cho bất cứ lứa tuổi nào ấy chứ !

Dù sao, cứ hãy...

--------------------------------------

Người ta thường hay vô lý, thiếu khoa học và có khuynh hướng lấy mình làm trung tâm.
    Dù sao, hãy cứ yêu họ.

Nếu bạn làm chuyện tốt, người ta sẽ bảo bạn làm vậy vì có những động cơ cá nhân hoặc âm mưu gì đó.
    Dù sao, hãy cứ làm việc tốt.

Nếu bạn thành công, bạn sẽ sẽ đánh mất những người bạn giả dối cũng như những kẻ thù thật sự.
    Dù sao, hãy cứ thành công.

Sự chân thành và thẳng thắn sẽ làm bạn bị tổn thương.
    Dù sao, hãy cứ chân thành và thẳng thắn.

Việc tốt mà bạn làm hôm nay sẽ mau chóng bị quên lãng vào ngày mai.
    Dù sao, hãy cứ làm việc tốt.

Những người vĩ đại với những ý tưởng lớn thường bị những kẻ tiểu nhân với những suy nghĩ nhỏ nhen chơi xấu,
    Dù sao, hãy cứ nghĩ lớn.

Người ta thường thương hại những kẻ yếu thế nhưng lại theo đuôi những kẻ ở thế thượng phong,
    Dù sao, hãy đấu tranh cho những kẻ yếu thế.

Những gì mà bạn mất hàng năm trời để xây dựng có thể sẽ tan tành sau một đêm.
    Dù sao, hãy cứ xây.

Hãy dành những gì tốt nhất của bạn cho thế giới này và bạn sẽ sẽ bị đạp chèm bẹp.
    Dù sao, hãy cứ cho những gì tốt nhất mà bạn có.

Hê hê , đi spam bài thì bị các bác khiển trách ,chê bai

Dù sao hãy cứ spam bài.

Bác nào chưa đủ 1000 bài thì được phép spam còn trên 1000 rồi thì tuyệt đối không ,hiểu chưa bác đi học....?

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

20t.....lang thang như chó hoang về đêm.....
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

"này bạn ơi chớ quên ta đang tuổi 20, chớ ru ta như là con ốc đó để ..." quên rùi, hình như là khuyên răn mọi nguời hãy biết tận dụng thời gian, chớ lang thang chơi bời vì " ngày mai băt đầu từ ngày hôm nay mà"
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

HUT's Student Avatar của Bingbal

Hai mươi tuổi
    Ít nhất thì cũng nên đỗ một trường nào đó để đihoc không...chứ nhỉ
    Định chép một số thứ mà quên mất rồi
    Trót viết rồi mà viết ngắn chúng nó lại bảo là câu bài. Thế thì mình lại chép thơ vậy

Sóng bắt đầu từ gió
    Gió bắt đầu từ đâu
    Em cũng không biết nữa
    Khi nào ta yêu nhau

Đủ dài rồi đấy
    Lời yêu thương anh viết bằng Csharp.
    Em lại dùng Matlap để build

venha_ngheloivo
    Guest

bác bigbal vui tính thật đấy ! vẫn giọng điệu câu bài như trước!

venha_ngheloivo
    Guest

Quote Nguyên văn bởi fool_girl
    20t.....lang thang như chó hoang về đêm.....
    m5` tội nghiệp chị FG quá !
    bây giờ còn lang thang không chị ? m5` m5`
    m20` m20` m20` m20` m20` m20` m20`

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề