User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Khi bị hiểu nhầm!

girl_net
    Guest

Ai cũng có lúc bị người khác hiểu nhầm.Các bạn sẽ tìm cách thanh minh lúc đấy hay để người đó tự hiểu và xin lỗi mình? B)

Registered User
    Khi bị hiểu nhầm mình phải tìm cách tốt nhất để giải thích cho người khác hiểu! Cứ để hiểu làm mãi như thế là không được đâu! và lựa thời điểm để giải thích nữa !!! hì!!! Mình mong sao đừng ai hiểu lầm mình cả! không thì mình buồn lắm!

autin_susu2
    Guest
    Túm lại là đừng để người khác hiểu nhầm mình, vì...hìhì...tức chết đi được ấy

Quân Nhân Danh Dự Avatar của MiniMoon
    Nói + hành động --> ko hiểu nhầm nữa thì thôi . Chứ cứ để hiều nhầm mãi thì khó xử lém, mà ko chịu được, vì cứ thấy ấm ức à ^_^

Trong tôi có nhiều tôi
    Một tôi hay cười và một tôi hay khóc
    Tôi cười với đám đông
    Tôi khóc một mình
    Còn một tôi im lặng
    Một tôi là chiếc bóng theo tôi
    Tôi gom nhiều tôi thành một tôi
    Mỗi lần ngồi nghĩ và tự hỏi
    Tôi nhiều tôi vậy mà sao một mình ?!?

ban huu
    Guest
    Cứ bình tĩnh mà giải quyết rồi sẽ qua thôi.

Dkqdiep
    Guest
    Hiểu nhầm chuyện gì cơ, còn tùy đấy. Có những việc hiểu nhầm có thể cứ bỏ đấy rồi sẽ qua, nhưng có những việc buộc mình phải lên tiếng thanh minh ngay. Nhưng không nên phản ứng quá mạnh, chỉ làm cho mọi chuyện thêm trầm trọng thôi.

Squall
    Guest
    Trong cuoc song khong the khong co hieu nham.
    Nhieu luc bi hieu nham ma minh cang co thanh minh thi lai cang bi nghi oan nang hon, cung co nhieu luc minh im lang thi lai dong nghia la viec hieu nham do co that.
    Do do tuy tinh hinh ma ta phai xu ly linh hoat.

HUT's Master Avatar của H.A.U

Ha ha !
    Bị hiểu nhầm uh ?
    Đó là chuyện bình thường thôi. SOng cũng phải biết thông cảm cho nhau. Ai hiểu ra điều đó không quan trọng mà quan trọng là mình có làm điều gì đó mờ ám để đến nỗi người ta hiểu lầm hay không.

Dkqdiep
    Guest

Clean hands need no washing!
    Miễn là mình thấy mình không cắn rứt lương tâm gì là được, cây ngay đâu có sợ chết đứng.

bibi
    Guest

Còn tùy đối tượng và hòan cảnh nữa , chẳng phải ai hiểu nhầm mình cũng lẽo đẽo theo giải thích được .
    Như năm lớp 10 , bibi bị hiểu nhầm là tranh giành bạn trai của nhỏ bạn thân , nó chuyển sang cay cú ra mặt .. hic hic .. Hễ bibi nói đúng thì nó nhất định bảo sai ... chống đối khiếp luôn , có lắm lúc còn nói xấu mình nữa . Lẽo đẽo theo nó suốt cả năm trời để giải thích , từ việc tặng quà cho đến cả viết thư đến tận nhà xin lỗi (mặc dù mình oan 100%) ..... Tình trạng vẫn như cũ (đến cả thầy cô cũng còn biết chuyện nữa) ... hic hic ... Sang lớp 11 bibi mệt mỏi và cảm thấy chẳng cần đứa bạn như thế nữa . Vậy là chiến tranh bùng nổ vì con người ai cũng có giới hạn chịu đựng , mình nhịn vài lần chứ không thể nhịn suốt đời . Lắm lúc bibi đang bực mà gặp nó gây sự thì bibi chửi thẳng luôn . Vậy mới chịu yên được vài ngày .
    Riết rùi bibi chẳng quan tâm mấy việc ấy nữa thì ... nó chuyển sang xin lỗi mình ... Chuối thật ! Nhưng bây giờ thì ... bibi cũng chẳng còn xem trọng người bạn ấy nữa rùi !
    Thế mới biết , trên đời vẫn còn rất nhiều việc chẳng bao giờ theo ý mình được cả dù mình đã rất cố gắng .

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề