User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Xin lỗi em chỉ là cobelolem ...

svBK's Newbie Avatar của Cobelolem

Mặc định Xin lỗi em chỉ là cobelolem ...

Tình yêu em trao mãi ko hề phai mà vì con tim nhân gian cứ như đùa vui ... Một ngày ta xa nhau mới biết yêu là ngàn lần tim đau nhói nhưng sao vẫn chờ ...
    Anh nói em thánh thiện ...em ko dám nhận 2 từ này anh à ...anh nói em ngoan hiền ...anh nói em sống tình cảm biết quan tâm anh vừa đủ để anh ko thấy khó chịu ...anh nói em có chất giọng nhẹ nhàng ấm áp ...anh còn nói ai yêu được em hẳn sẽ rất hạnh phúc ...uhm...cứ cho là thế ...nhưng sao hả anh? ...anh vẫn buông tay rời em mà đi ...bóng anh xa dần ẩn hiện sau hàng cây già rồi tan ra mất hút sau cánh cổng parabol ...em biết anh ko muốn nói ra điều đó tránh cho em những tổn thương ...em ko thể trách anh ...vì em chỉ là em thôi ...xin lỗi vì em ko xinh ,xin lỗi vì em ko rạng ngời lại chẳng dễ thương ...em chỉ là em thôi là cobelolem theo đúng nghĩa của nó ...nhưng em đau anh à ,em đau lắm ...trái tim em loang lổ những rạn vỡ ...lẽ nào ko xinh lại là tội lỗi hả anh? ...em cũng muốn được yêu thương ...đó nào phải tội lỗi gì ...nhưng ai cũng như anh yêu cái vẻ ngoài xinh đẹp ấy ...thì ai sẽ là người yêu em? Ai sẽ là người để em trao ước mơ 1000 hạc giấy ...sẽ chẳng có ai phải ko anh ...sẽ chỉ 1mình sống ,1mình chịu đựng ,1mình ôm những nỗi đau vào tim ...uhm...em phải học cách chấp nhận ...vì em chỉ là em thôi ...em là đứa con gái yếu đuối trong cảm xúc nhưng ko vì thế mà yếu ớt anh à em đủ mạnh mẽ để tự oằn mình đứng dậy khi vấp ngã vì em biết sẽ chẳng có ai ở đó mà đưa tay kéo em dậy ...Em rất cảm ơn anh vì anh đã bước ra khỏi trái tim em dạy cho nó bài học về niềm đau ...Em sẽ chỉ yêu người nào có thể yêu em bằng tình yêu từ trái tim chân thành ... Em chỉ là em thôi là cobelolem giữa cái thế giới ko phải là cổ tích này và em sẽ vẫn sống ,sống thật tốt anh à ... >>> ...
    Lần sửa cuối bởi Cobelolem; 09-07-2011 lúc 02:51 PM

Phong thần Avatar của firefly

Mặc định Re: Xin lỗi em chỉ là cobelolem ...

Thứ nhất, tớ muốn nói với đằng ấy rằng Lọ lem không phải 1 cô gái xấu.

Thứ nhị, tớ ghét phải đọc những dòng chữ đầy sự tự ti. Bởi vì thực tế đã chứng minh : “Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết cách làm đẹp”. Trong từ “biết làm đẹp” đó có cả hàm ý về vẻ đẹp tinh thần, vẻ tự tin của chính bạn (50% đấy ^^). Khéo léo trong kết hợp trang phục, giao tiếp ứng xử chứ chẳng cần phấn son lòe loẹt là bạn có thể thu hút sự chú ý của nhiều người như tớ rồi.

Tự tin lên nào ..... kiếm tiền ..... làm đẹp!

3. Tớ cảm ơn firefly đã chia sẻ.

aDz

aDungz Avatar của aDz

Hình như bạn trích dẫn cả bài hát, nên có đôi chỗ lộn xộn mâu thuẫn
    Tình yêu em trao mãi ko hề phai mà vì con tim nhân gian cứ như đùa vui ...
    anh đâu xứng với tình yêu của em ,anh đâu xứng để em trao ước mơ 1000 hạc giấy
    Hãy nghe theo lời firefly. Chúc bạn tiếp tục sống và học tập tốt. Sau 1 vài năm tìm người khác mà yêu.
    In GHOST we trust
    Will I Ever find - Someone to believe?
    Có vấn đề gì liên quan admin thì pm tin nhắn cá nhân nhé. Cảm ơn.

Personal blog: http://aDungz.wordpress.com

Uhm...lúc đó tớ đang nghe bài hát đó ...muộn màng ...tiện đường đưa luôn nó vào ...cảm xúc là lẫn lộn ...con người là mâu thuẫn ...uhm... Tớ đã lầm khi cho rằng lọ lem là xấu ...nhưng thực sự tớ chẳng biết phải làm gì để thoát khỏi sự tự ti...

Rocker Avatar của watch

"Cuộc sống không phải lúc nào cũng công bằng, hãy học cách làm quen với điều đó"
    .
    Xấu đẹp, tự tin tự ti, giàu nghèo, tình yêu hay thất tình, hạnh phúc hay bất hạnh..v..v rồi cũng như nhau cả thôi, hãy làm quen với điều đó mà sống thôi

Uhm...phải thế! Cứ đứng chông chênh giữa 2 bờ buồn vui của cs cũng chằng ích gì ...tự nhủ với mình: "cười lên tôi nhé!"

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Thỉnh thoảng cũng bị tự kỷ thì buồn một tý ( ko phải vì xấu đẹp nhá )...nhưng mà nghĩ đi thì cũng phải nghĩ lại, tốt nhất ko nên quá tự ti về bản thân, nhìn lên mình ko bằng ai, nhìn xuống chẳng ai bằng mình, xấu hay đẹp thì mình cũng đầy đủ tay chân bộ phậ̀n mà hưởng thụ cuộc sống là sung sướng rồi

♥ I wrote your name on a piece of paper but accidentally threw it away.
    I wrote your name in the sand but the next day it washed away.
    I wrote your name in my heart and FoReVeR it will stay! ♥

Thực chất ko chỉ là xấu -hay đẹp mà mà vì tình cảm suốt 4năm bỗng chốc tan tành vì nó bạn à ...vậy tình cảm đó là gì? Có ở vào hoàn cảnh của người khác thì mới hiểu hết được ...

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Quote Nguyên văn bởi Cobelolem Xem bài viết
    Thực chất ko chỉ là xấu -hay đẹp mà mà vì tình cảm suốt 4năm bỗng chốc tan tành vì nó bạn à ...vậy tình cảm đó là gì? Có ở vào hoàn cảnh của người khác thì mới hiểu hết được ...

Vậy bài viết của bạn nói ở trên lại mâu thuẫn với cmt này của bạn...4 năm một khoảng thời gian dài, nếu chỉ vì lý do xấu đẹp mà chia tay...thì bạn phải thấy mừng vì hắn đã ko theo bạn cả cuộc đời, vì ko biết sau này hắn sẽ bỏ rơi bạn lúc nào ko hay...Nếu cứ thẳng thắn chấp nhận là hết tình cảm với nhau mà chia tay còn vin vào lý do xấu đẹp hắn ko đáng để bạn luyến tiếc...Dĩ nhiên trong cuộc thì mới hiểu, mới thấm, mới đau...nhưng ngoài cuộc luôn là người dễ nhìn thấy vấn đề hơn.
    Chúc bạn sớm vui vẻ trở lại

svBK's Member Avatar của hảo hán lương sơn

Lại có thằng cha BK nào làm khổ em này rồi à
    Hix hix thật mang tiếng quá
    Đàn bà, không bằng anh em + rượu + thịt được

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề