User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: làm sao để thi tôt

trungdung
    Guest
    :spuare) chào các bác,em la sv năm đầu nên có nhiều bỡ ngỡ,mong các bác chia sẻ với em chút kinh nghiệm trong chuyện thi cử,em xin cám ơn

boudeuse_liph
    Guest
    Cái này thì cực dễ , Trường mình chủ yếu là học có phương pháp , kết hợp với sự chăm chỉ . Các môn học tự nhiến như la Đại số , hay giải tích , nếu chỉ để điểm cao khoảng 7 ,8 thì chỉ cần học trong SGK và quyển " giúp ôn tập " là được , Còn muốn đi Nhật , hay đi đâu đấy thì phải chịu khó đầu tư . Các môn như Vật Lí hoạc Kĩ thuật điện thì cứ ra C12 , mua đề về mà làm . Cấc thầy cứ dọa " năm nay đổi đề , nhung thật ra vẫn vậy thôi. Học o dây , Lí thuyết hoc kĩ thì đẹp . it ra cung tầm 8 điểm .
    Nói chung mỗi môn có đặc thù riêng ,, tốt nhất nên tham khảo từng môn riêng

TraiHp
    Guest
    Bình tĩnh tự tin ko cay cú ...Thử xem sao ?

cancomman
    Guest
    thế các bác cho em hỏi môn kinh tế chính trị hay logic thì học thế nào

matrix
    Guest
    Dũng à ???

crazyboy2001vn
    Guest
    Logic à ? 1 hoặc 10. hehe.

Ở lớp anh có nhiều chú điểm 10 mà cũng có chú 1 điểm.
    Logic thì chả có lý thuyết gì, chỉ có bài tập vài dạng giống nhau, cú mua đề về mà "chơi". Hoặc xem lại bài tập trên lớp của thầy. Nếu không nhầm thì có 3 bài ... trong đó có bài chứng minh 2 mềnh đề tương đương có vẻ hơi khoai.

Kinh Tế Chính Trị ? Chà chà ! mình ghét đây.

Cơ mà hôm mình thi thầy giáo cho lệch đề cương, mình chỉ làm được 2 câu lý thuyết, thế mới đau chứ .

Mà có phải chú học thầy Nguyễn Hồng Sơn không ?

Nói thật nhá, cứ lấy vở của thầy ấy ra mà học. Chỉ cần 3 ngày ngồi lì một chỗ là xong thôi, không cần phải học trước.

Bài tập KTCT như toán cho trẻ em cấp 1 và cũng chỉ có vài dạng, học cách làm là chủ yếu.

Chúc các em thi tốt.

Chú nào 10 KTCT thì khao nhá ! Tui thì chỉ được có 6 thôi !

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề