User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35

Chủ đề: Nhật kí PFIEV K47

HUT's Student Avatar của Prince_of_darkness

Nhật kí PFIEV K47

30/4/2004

Sáng nay trời đẹp gió mát , mấy bác nhà ta khởi đầu kì nghỉ 4 ngày bằng cuộc đi viếng bố Quý mới mất . Trước khi theo dõi tiếp đề nghị mọi người mặc niệm 1 phút tưởng nhớ đến người bố vừa mới mất của bạn Quý của chúng ta ....
    Cái quy luật muôn thuở lại một lần nữa được chứng minh , tức là anh em hẹn nhau 8h có mặt thì 8h 20 mới xuất phát được (kể ra thì cũng sớm chán , chưa được tối thiểu nửa tiếng như mọi lần) , chấm dứt cuộc bàn luận sôi nổi về cái bài Maple DS hôm vừa rồi (chậc , lúc nào cũng thấy học , sợ *** ...) . Đội hình hôm nay có 1 bạn nữ - Quyên “khỉ” , và cái xe Wave của Tuấn Sơn bất hạnh trở thành cái rạp xiếc lưu động m14` . Tại nhà Quý , sau khi thắp hương cho bác trai , anh em chuyển sang tiết mục ngồi uống trà đàm đạo việc nước . Chủ đề đầu tiên là Bầu cử (kinh !!!) , các anh thi nhau phát biểu ý kiến , nào là hội đồng nhân dân , nào là ứng cử viên , nào là cử tri , ... rồi chuyển sang bàn đến thể loại cao cấp hơn là dân chủ , .... m6` (*** ...) . Một số kinh nghiệm bầu cử được đưa ra cho anh em tham khảo chuẩn bị cho 5 nam tới , trong đó nổi bật là kinh nghiệm của anh Trung Thành nhà ta : “hôm đấy em đang ăn sáng , mẹ đi vào vứt cho 1 tập phiếu bầu cử bảo mày bầu luôn hộ cho mấy bác với , thế là em vừa ngồi ăn vừa gạch gạch gạch (cười sướng !), 1 lúc sau mẹ em vào lấy mang đi ” .Tiếc thật , đợi 5 năm mới được gạch 5 phút m5` . Chủ đề được kết thúc với 1 lời kêu gọi anh em 5 năm nữa ra ứng cử (với điều kiện không có thằng nào vào Đảng) và thống nhất là sẽ hô hào cả làng cả họ đi bỏ phiếu cho anh em . Tiếp theo đó là chủ đề động vật , khởi đầu là chuột vì có con mèo nhà Quý cũng ngồi tiếp khách cùng chủ . Trung Thành và Minh Đức kể về chiến công bắt chuột của mấy chiến sĩ bố và bác với mấy con chuột to bằng bắp chân (bọn này chắc là các phần tử thuộc mạng lưới khủng bố Al Quaeda !!!). Câu chuyện tiếp tục với món thịt chuột (chuột đồng và chuột cống) . Chả nhớ thằng nào bảo là có người ăn thịt chuột cống , tởm *** ....... Sau đó là tiết mục « Vào bếp với Tât Thành” bằng món cóc : “đầu tiên em lấy gim đóng 4 chân nó xuống , rồi em lấy dao chặt bay đầu nó đi , kéo tuột da nó ra , mổ bụng moi hết lòng mề phèo phổi , thế là oánh chén thôi “(chậc , chắc còn qua chế biến nữa chứ - POD) . Tiếp theo đó là đến các con ếch , cá sấu , khỉ , .... đến con gì chả nhớ nữa . Ngồi 1 lúc chừng thấy hơi lạc mục đích của cuộc viếng thăm , anh em nhanh nhẹn rút quân ra về , kết thúc tốt đẹp buổi thăm viếng.

Chậc , mấy hôm tới nghỉ , nhật kí tạm dừng . Để anh em đỡ buồn tớ post lên đây mấy tác phẩm chọn lọc trích từ cuộc thi thơ được phát động nhân dịp 8/3 trong lớp ta

1. Hoa sữa (chả biết thằng Cường cướp đâu ra hê hê)
    Tuổi mười lăm em lớn từng ngày
    Một buổi sáng bỗng trở thành thiếu nữ
    Hôm ấy mùa thu anh vẫn nhớ
    Hoa sữa thơm ngây ngất bên hồ

Tình yêu đầu mang hương sắc mùa thu
    Hương hoa sữa trong áo em và mái tóc
    Tình yêu đầu tưởgn không gì chia cắt
    Vậy mà tan như sương khói mong manh

Tại mùa thu , tại em , hay tại anh
    Tại đông sang không còn hoa sữa
    Tại siêu hình tại gì không biết nữa
    Tại con bướm vàng có cánh nó bay

Đau khổ nhiều nhưng éo le thay
    Không phải thời Romeo và Juliet
    Nên chẳng có đứa nào dám chết
    Đành lòng thôi mỗi đứa một phương

Chỉ mùa thu trọn vẹn yêu thương
    Hương hoa sữa cứ trở về mỗi độ
    Hương của mối tình đầu nhắc nhở
    Có hai người xưa đã yêu nhau

2.Tình yêu là gì ?
    Hỏi sớm làm chi ?
    Đầu óc mụ mị
    Thôi , kệ nó đi
    Bài này của em Thảo nghĩ trong 5 phút

3.Anh chỉ là thằng bé
    Em , con mẹ bán xôi
    Mỗi buổi sáng anh ngồi
    Chờ em ra xin miếng
    Đăng ngộ

4. Mối tình câm (Đại dối xuất khẩu thành thơ nhân dịp thất tình)
    Vô tình em ngã xuống ao
    Giật mình hốt hoảng anh lao xuống tìm
    Đây rồi má lúm đồng tiền
    Đôi môi chúm chím hình tim tuyệt vời
    Em chới với cánh bèo trôi
    Vội vàng ôm xiết lấy tôi vội vàng
    Tôi nâng em rất nhẹ nhàng
    Bao nhiêu ý cứ bàng hoàng vây quanh
    Da em trắng , mắt long lanh
    Trời ơi !!! tôi lại trở thành nạn nhân
    Xin em vớt mối tình câm
    Kẻo anh chết đuối trong ngầm mắt

5.Sao anh lại tỏ tình
    Vào bên tai không điếc
    Để bây giờ em tiếc
    Sao không điếc hai tai
    Hải đô

Còn đây là một số bài thơ (câu thơ) tuy lạc đề nhưng đã thể hiện những ý tưởng thiên tài :

Muốn cho cơ thể béo quay
    Ăn xong ta phải nằm ngay lên giường
    Giang giáo sư

Hận đời chó đẻ
    Hận kẻ bạc tình
    Cắt máu xăm mình
    Xăm lên bốn chữ :
    Khoan cắt bê tông
    lại là Hải đô

Tạm thế đã , các anh em KSCLC K47 mời tiếp tục
    Nhân sinh tự cổ thùy vô tử
    Lưu thủ đan tâm chiếu hãn thanh

- Văn Thiên Tường -

1/5/2004

Hôm nay tiếp tục nghỉ , không có gì đặc sắc để khoe cả . Ngày mai mấy nhân ở HN của PFIEV K47 ta sẽ đi chơi Bách Thảo . Dự kiến chương trình sẽ là mang theo nem cuốn , chả , cá chỉ vàng , nem chua , .... đến nướng & nhậu cùng bia . Sẽ có tường thuật vào tối mai , sau khi tớ đi đàn đúm về

anhdaikho
    Guest

Hay nhất là mấy câu thơ .Mà sao lại có người mất ...Tôi ở xa chẳng biết gì hết nè.

^_^
    Guest

Anhdaikho chỉ khen mỗi mấy câu thơ, chắc có tác phẩm trong đó rồi.

^_^
    Guest

TB: Mình biết bạn anhdaikho là ai của K47 rồi nhé.

thithamtronggio
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Prince_of_darkness
    30/4/2004
    Em là bé SƠN điên cháu bác Đào Tiềm rất là vui khi các ban đọc bài của bé
    Sáng nay trời đẹp gió mát , mấy bác nhà ta khởi đầu kì nghỉ 4 ngày bằng cuộc đi viếng bố Quý mới mất . Trước khi theo dõi tiếp đề nghị mọi người mặc niệm 1 phút tưởng nhớ đến người bố vừa mới mất của bạn Quý của chúng ta ....
    Cái quy luật muôn thuở lại một lần nữa được chứng minh , tức là anh em hẹn nhau 8h có mặt thì 8h 20 mới xuất phát được (kể ra thì cũng sớm chán , chưa được tối thiểu nửa tiếng như mọi lần) , chấm dứt cuộc bàn luận sôi nổi về cái bài Maple DS hôm vừa rồi (chậc , lúc nào cũng thấy học , sợ *** ...) . Đội hình hôm nay có 1 bạn nữ - Quyên “khỉ” , và cái xe Wave của Tuấn Sơn bất hạnh trở thành cái rạp xiếc lưu động m14` . Tại nhà Quý , sau khi thắp hương cho bác trai , anh em chuyển sang tiết mục ngồi uống trà đàm đạo việc nước . Chủ đề đầu tiên là Bầu cử (kinh !!!) , các anh thi nhau phát biểu ý kiến , nào là hội đồng nhân dân , nào là ứng cử viên , nào là cử tri , ... rồi chuyển sang bàn đến thể loại cao cấp hơn là dân chủ , .... m6` (*** ...) . Một số kinh nghiệm bầu cử được đưa ra cho anh em tham khảo chuẩn bị cho 5 nam tới , trong đó nổi bật là kinh nghiệm của anh Trung Thành nhà ta : “hôm đấy em đang ăn sáng , mẹ đi vào vứt cho 1 tập phiếu bầu cử bảo mày bầu luôn hộ cho mấy bác với , thế là em vừa ngồi ăn vừa gạch gạch gạch (cười sướng !), 1 lúc sau mẹ em vào lấy mang đi ” .Tiếc thật , đợi 5 năm mới được gạch 5 phút m5` . Chủ đề được kết thúc với 1 lời kêu gọi anh em 5 năm nữa ra ứng cử (với điều kiện không có thằng nào vào Đảng) và thống nhất là sẽ hô hào cả làng cả họ đi bỏ phiếu cho anh em . Tiếp theo đó là chủ đề động vật , khởi đầu là chuột vì có con mèo nhà Quý cũng ngồi tiếp khách cùng chủ . Trung Thành và Minh Đức kể về chiến công bắt chuột của mấy chiến sĩ bố và bác với mấy con chuột to bằng bắp chân (bọn này chắc là các phần tử thuộc mạng lưới khủng bố Al Quaeda !!!). Câu chuyện tiếp tục với món thịt chuột (chuột đồng và chuột cống) . Chả nhớ thằng nào bảo là có người ăn thịt chuột cống , tởm *** ....... Sau đó là tiết mục « Vào bếp với Tât Thành” bằng món cóc : “đầu tiên em lấy gim đóng 4 chân nó xuống , rồi em lấy dao chặt bay đầu nó đi , kéo tuột da nó ra , mổ bụng moi hết lòng mề phèo phổi , thế là oánh chén thôi “(chậc , chắc còn qua chế biến nữa chứ - POD) . Tiếp theo đó là đến các con ếch , cá sấu , khỉ , .... đến con gì chả nhớ nữa . Ngồi 1 lúc chừng thấy hơi lạc mục đích của cuộc viếng thăm , anh em nhanh nhẹn rút quân ra về , kết thúc tốt đẹp buổi thăm viếng.

Chậc , mấy hôm tới nghỉ , nhật kí tạm dừng . Để anh em đỡ buồn tớ post lên đây mấy tác phẩm chọn lọc trích từ cuộc thi thơ được phát động nhân dịp 8/3 trong lớp ta

1. Hoa sữa (chả biết thằng Cường cướp đâu ra hê hê)
    Tuổi mười lăm em lớn từng ngày
    Một buổi sáng bỗng trở thành thiếu nữ
    Hôm ấy mùa thu anh vẫn nhớ
    Hoa sữa thơm ngây ngất bên hồ

Tình yêu đầu mang hương sắc mùa thu
    Hương hoa sữa trong áo em và mái tóc
    Tình yêu đầu tưởgn không gì chia cắt
    Vậy mà tan như sương khói mong manh

Tại mùa thu , tại em , hay tại anh
    Tại đông sang không còn hoa sữa
    Tại siêu hình tại gì không biết nữa
    Tại con bướm vàng có cánh nó bay

Đau khổ nhiều nhưng éo le thay
    Không phải thời Romeo và Juliet
    Nên chẳng có đứa nào dám chết
    Đành lòng thôi mỗi đứa một phương

Chỉ mùa thu trọn vẹn yêu thương
    Hương hoa sữa cứ trở về mỗi độ
    Hương của mối tình đầu nhắc nhở
    Có hai người xưa đã yêu nhau

2.Tình yêu là gì ?
    Hỏi sớm làm chi ?
    Đầu óc mụ mị
    Thôi , kệ nó đi
    Bài này của em Thảo nghĩ trong 5 phút

3.Anh chỉ là thằng bé
    Em , con mẹ bán xôi
    Mỗi buổi sáng anh ngồi
    Chờ em ra xin miếng
    Đăng ngộ

4. Mối tình câm (Đại dối xuất khẩu thành thơ nhân dịp thất tình)
    Vô tình em ngã xuống ao
    Giật mình hốt hoảng anh lao xuống tìm
    Đây rồi má lúm đồng tiền
    Đôi môi chúm chím hình tim tuyệt vời
    Em chới với cánh bèo trôi
    Vội vàng ôm xiết lấy tôi vội vàng
    Tôi nâng em rất nhẹ nhàng
    Bao nhiêu ý cứ bàng hoàng vây quanh
    Da em trắng , mắt long lanh
    Trời ơi !!! tôi lại trở thành nạn nhân
    Xin em vớt mối tình câm
    Kẻo anh chết đuối trong ngầm mắt

5.Sao anh lại tỏ tình
    Vào bên tai không điếc
    Để bây giờ em tiếc
    Sao không điếc hai tai
    Hải đô

Còn đây là một số bài thơ (câu thơ) tuy lạc đề nhưng đã thể hiện những ý tưởng thiên tài :

Muốn cho cơ thể béo quay
    Ăn xong ta phải nằm ngay lên giường
    Giang giáo sư

Hận đời chó đẻ
    Hận kẻ bạc tình
    Cắt máu xăm mình
    Xăm lên bốn chữ :
    Khoan cắt bê tông
    lại là Hải đô

Tạm thế đã , các anh em KSCLC K47 mời tiếp tục

anhdaikho
    Guest

Quote Nguyên văn bởi ^_^
    TB: Mình biết bạn anhdaikho là ai của K47 rồi nhé.
    Mình biết bạn đoán sai rồi mừ. m21` m21` m21`

Thằng thithamtronggio láo toét thật , dám sửa bài của bổn vương Hừ ! Mau mau xin lỗi kẻo ta nổi giận thì khốn đó !

chinhnt2k3
    Guest

Monkey viết thơ hay quá! Cả lớp vỗ tay khen bạn nào!!! m34`

svBK's Member Avatar của sans_amour

Mặc định et si tu n'exitais pas, et moi pourquoi j'exiterais

Khen gì vội thế hả bác Chính , lâu nay biệt tăm biệt tích ở đâu mà chẳng thấy động tĩnh gì cả thế , câu được em nào bên đó chưa hả , hay là chả có em nào ngó nghiêng gì rồi mới quay lại chốn cũ mà nhẩy vào đây, cố lên bác rùa(chắc bây giờ khác lắm rồi hử không như ngày xưa nữa rồi m5` ).
    Bác khen bài của thằng monkey, thế thì bác vứt các công dân K47 đi đâu chứ , chẳng qua là nó ăn cắp bản quyền của anh em thôi chứ tài cán gì nó , em biết tỏng nó rồi , đi guốc...úi quên đi giày vào bụng nó rồi m43`
    ha ha m22`

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề