User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Rất cần sự giúp đỡ của các bạn, cảm ơn rất nhiều?

svBK's Newbie

Icon8 Rất cần sự giúp đỡ của các bạn, cảm ơn rất nhiều?

Mình là sinh viên K51 bị tụt xuống k52, lớp DDT7 năm vừa rồi (2010-2011). Mình vừa phải đi làm và đi học, không quen cách học tín chỉ và có quyết định quay lại học muộn, đăng ký 14 tín chỉ, có 3 tín chỉ qua. Cuối kỳ 1 Bố mình... mình rất khủng hoảng lại phải lo đi làm kiếm sống, mình đã ko đăng ký học môn nào kỳ 2. Nay minh muốn quay trở lại học để lấy được bằng. Không biết còn cơ hội không? Rất mong mọi người chỉ cho mình cách, mình xin cảm ơn! yahooietddbk/mobile:0977519456

aDungz Avatar của aDz

Mặc định Re: Rất cần sự giúp đỡ của các bạn, cảm ơn rất nhiều?

Quote Nguyên văn bởi vietdd Xem bài viết
    Mình là sinh viên K51 bị tụt xuống k52, lớp DDT7 năm vừa rồi (2010-2011). Mình vừa phải đi làm và đi học, không quen cách học tín chỉ và có quyết định quay lại học muộn, đăng ký 14 tín chỉ, có 3 tín chỉ qua. Cuối kỳ 1 Bố mình... mình rất khủng hoảng lại phải lo đi làm kiếm sống, mình đã ko đăng ký học môn nào kỳ 2. Nay minh muốn quay trở lại học để lấy được bằng. Không biết còn cơ hội không? Rất mong mọi người chỉ cho mình cách, mình xin cảm ơn! yahooietddbk/mobile:0977519456

Cha cha

đăng ký 14 tín chỉ, có 3 tín chỉ qua
    Chắc chắn sau phát này dính kỷ luật mức 1.
    mình đã ko đăng ký học môn nào kỳ 2
    Sau phát này bạn dính lên thẳng mức 3.
    Nay minh muốn quay trở lại học để lấy được bằng
    Bạn vẫn còn quay trở lại học Cao đẳng (do đã mức 3). Chi tiết mời bạn lên phòng DTDH nhé
    In GHOST we trust
    Will I Ever find - Someone to believe?
    Có vấn đề gì liên quan admin thì pm tin nhắn cá nhân nhé. Cảm ơn.

Personal blog: http://aDungz.wordpress.com

svBK's Newbie

Ẹc! đã cố đựoc 4 năm rồi! sao không cố nốt đi anh! mà 16h chiều ngày 11/5 mới hết hạn đăng ký học phần học kỳ 2 năm nay mà anh! nhanh chân lên anh

Le chevalier du ciel Avatar của luugu

Không đăng ký học phần không làm sao cả, đăng ký học phần chỉ là để phòng đào tạo xác định xem có bao nhiêu sinh viên muốn học 1 môn nào đó, từ đó mới mở lớp, nếu ít người quá sẽ không mở lớp môn đó. Không đăng ký học phần cũng chả có vấn đề gì, vẫn đăng ký lớp bình thường. Tuy nhiên giả sử nếu thấy 1 học phần nào đó mình muốn học có ít người đăng ký quá thì cũng nên đăng ký thêm vào để có đủ người mở lớp.

Về đăng ký lớp, nếu không học thì coi như bỏ học, nhận điểm F và vẫn đóng tiền bình thường (trường hợp muốn ko học nhưng đã quá hạn điều chỉnh thì có thể lên xin phòng đào tạo, khi đó sẽ đc hủy lớp môn đó, nhưng vẫn phải đóng tiền bình thường)

Về trường hợp bác này, bác theo cái gì thì theo đến cùng, đã dấn thân đi làm thì còn tiếc nuối cái bằng làm gì, biết đâu như Bill Gates bỏ học sau lại được trường nó phát cho bằng danh dự Còn nếu đã muốn lấy bằng thì bỏ việc đi, chứ vừa học vừa làm không học được đâu, lại trượt nhăn răng ra thì vừa tốn tiền vừa tốn thời gian.

Thân mến.
    Gù.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề