User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: IE 6.0 bật cà tưng....cứu tui với bà con ui!

duynkth
    Guest

IE 6.0 bật cà tưng....cứu tui với bà con ui!

Xin chào các sư huynh, sư tỷ, sư đệ, sư muội. Tôi mới là thành viên, rất mong được chỉ giáo.

Hiện nay máy tui cứ vào Internet, khai báo kỳ cạch cái địa chỉ web thì nó hì hục load về gần xong, thì ôi thôi, tắt cái bụp cả site lẫn web; lúc đầu thì lịch sự còn hỏi: Send/Don't send error sau thì cứ "tiền trảm, hậu ko tấu"....chỉ còn cái Desktop trống trơn.

Tôi đã thử vào các site khác nhau, nhưng đều bị vậy. Tôi không hề vài các site nhậy cảm, ngoài luồng. Máy chạy hđh WinXP, IE6.0, fire-wall: Zonelab; Antivirus: NAV 2003.

Tôi cũng đã thử gỡ bỏ IE6.0 và cài lại roài, nhưng đều không ăn thua gì!hic.....hic..

Bi giờ thì chỉ còn phương pháp dùng Windows explorer để ra vào website thui..hic...hic....Favorites thì coi như bỏ.........Ghost và cài lại không biết bao nhiu lần roài.

Tui e là có mã độc hại giề đó, mà tui lại không rành về cách tìm và gỡ bỏ nó....

Rất mong hồi âm từ các sư huynh, sư tỷ, sư đệ, sư muội nha.....hic.....hic.......!

poor_gangster
    Guest

chùi! ghost lại mà vẫn bị sao! Nếu ko, bạn hãy cài lại bản WinSP1 khác xem( hoặc fdisk /mbr để xóa boot đi vì có thể có virus mà )

duynkth
    Guest

Seo không ai wan tâm lỗi của IE vậy nhỉ?

Tôi thấy mọi người có vẻ rửng rưng với cái lỗi của IE đã nêu nhỉ.....hôm nay chủ nhật, tui cùng bạn tui ra hàng NET, kiểm chứng thấy 20 máy thì có đến 6-7máy bị hiện tượng đó, thiế là nằm đắp chiếu, ko vào được NET...

Thôi roài...thôi mãi....hic..hic........tôi tìm được công cụ ngon hơn IE6.0 roài, đó là IE Opera 6.5, giao diện y sì IE của Microsoft, nhưng nhanh hơn cũng như an tòan hơn. các bác nào đang gặp haṇ như tui, thì lấy cái này về xài nhé, nó có trong bộ đĩa MustHave24 đấy, tuyệt lắm.

Admin
    Guest

Đúng rồi, IE6 có mấy cái lỗi rất dớ dẩn, update đi update lại vẫn cứ lỗi, thế mới đau. Phần lớn là liên quan đến Java Script , Copy, Paste . Không biết các trình duyệt mới có khả quan hơn không?.

duynkth
    Guest

Xài trình duyệt mới thôi, thích lém!

Tui bó tay với IE6.0 SP1 roài......cảm ơn Admin à nha, bản fix trước cho IE cũng không có tác dụng gì được.
    Méc các bác sử dụng và tải về bản Netscape 7.1 mứoi toanh, cài trực tiếp từ NET
    http://channels.netscape.com/ns/browsers/download.jsp

File khi down về có khoảng 261KB, khi chạy file này, thì phải Online, sẽ down tự động về và cài. Chú ý là chọn phần yêu cầu cho lưu lại bộ cài trên ổ đĩa (mặc định C:\Program Files\Netscape\Netscape\Install nescape???) khoảng 27MB gì đó..hi,...h.i....Nên nếu ko có điều kiện dùng NET ADSL, thì mua đĩa cài ở các cửa hàng Vi tính nha.

Đảm bảo với các bác là nhanh lém, và nhìu chức năng hơn IE, xài xong, quên luôn IE....hi...h.i
    Đây là trình duyệt miễn phí, đầy đủ, ngoài ra còn Mozilla, IE Opera........nhưng NETSCAPE là đỉnh nhất. Chúc các bác vui vẻ, tui cũng khỏe lây....hi....h.i..

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề