User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Tìm chỗ học IELTS

svBK's Newbie

Mặc định Tìm chỗ học IELTS

Tình hình là dạo này tiếng Anh kém quá, đi đâu cũng ngại nói sắp ra trường đến nơi rồi mà vẫn ù ù cạc cạc thế này thì ko ổn. Bác này biết trung tâm luyện thi IELTS chất lượng tư vấn em 1 cái. Em chưa cần ngay đâu. Trung tâm nào gần khu vực Đống Đa càng tốt nhé. Thank các bác nhiều
    Lần sửa cuối bởi chickenbkhn; 17-04-2011 lúc 09:49 AM

svBK's Newbie

Mặc định Re: Tìm chỗ học IELTS

Mình nghĩ bạn nên vào mạng tìm thông tin thì ý kiến sẽ khách quan hơn nhiều đó
    hiện tại trung tâm nào cũng có trang web hết mà, nếu bạn muốn tham khảo thì thiếu gì
    còn mình thì hiện tại mình đang học ở Equest, trung tâm này dạy cũng được đấy, các thầy cô dạy cũng nhiệt tình, một tuần học 3 buổi, có cả giáo viên nước ngoài, học phí thì cũng bằng các trung tâm anh ngữ khac thôi
    trung tâm này còn có thêm tư vấn du học nữa, nếu bạn muốn đi du học thì cũng có thể đến đây nhờ họ tư vấn cho
    mình cũng đang cố gắng phấn đấu để được đi du học nè! hjhj
    bạn nên vào mạng tham khảo nha!
    chúc bạn thành công nha!

svBK's Newbie

Ặc, cái này đầy ra trên mạng mà. Bao nhiêu 4rum topic nói về các trung tâm. Summit, Acet, BC...
    Mình thấy 3 nơi này là ok nhất. Acet chất lượng, nhưng tổng phí cao, đóng 1 cục xót ruột lắm. BC thì càng xót. Summit thì học phí mềm hơn.
    Khi hỏi nhớ tìm hiểu kỹ giáo viên, đầu ra, chương trình học...nhé. Đừng có đâm đầu luôn vào, dù trung tâm nào cũng phải thế.

svBK's Newbie

Ôi zoi! tưởng gì,rút từ kinh nghiệm bản thân ra. Trung tâm bây giờ thì nhiều lắm, phải tìm hiểu kỹ mới học. Chứ đóng tiền mà học ko ra gì thì xót lắm. Học phí thì có đâu phải ít.
    Nhưng mà bạn này, mình chỉ cho bạn 1 nơi nhé. Mình vừa học xong 2 khóa ở trung tâm anh ngữ Yes!, nó ở ngay sau cây xăng Thái Thịnh ấy. Đúng chỗ bạn cần tìm còn gì. Nhà mình cũng ở Đống Đa, toàn đi bus 09 đi hoc.
    Học ở đấy giáo viên dạy hay mà vui tính nữa.Học phí thì không đắt bằng Acet. Lại còn được cái, giữa giờ có đồ ăn nữa chứ. Đỡ đói chứ không học tối đói lắm.
    Mình nghĩ là bạn thử tìm hiểu trung tâm này xem sao. Theo mình là được

svBK's Newbie

newocean bạn ạ. nó vừa tư vấn du học, lại dạy tiếng anh để họ đi du học nên chất lượng rất chuẩn.lại ở thái hà ( đúng y bạn rồi) bạn nên cân nhắc.vì trung tâm nhiều quá. mình nên chọn trung tâm dựa vào thương hiệu của nó. mà newocean thì thương hiệu của nó có thể nói là vô đối về tư vấn du học, cho nên chất lượng dạy của nó cũng tương đương với thương hiệu. đó là theo thằng bạn mình truyền lại trc khi nó đi Mĩ

svBK's Newbie

Quote Nguyên văn bởi cu đưn Xem bài viết
    Ặc, cái này đầy ra trên mạng mà. Bao nhiêu 4rum topic nói về các trung tâm. Summit, Acet, BC...
    Mình thấy 3 nơi này là ok nhất. Acet chất lượng, nhưng tổng phí cao, đóng 1 cục xót ruột lắm. BC thì càng xót. Summit thì học phí mềm hơn.
    Khi hỏi nhớ tìm hiểu kỹ giáo viên, đầu ra, chương trình học...nhé. Đừng có đâm đầu luôn vào, dù trung tâm nào cũng phải thế.
    Summit có cô gì đạt giải quốc gia Tiếng Anh dạy ấy. Công nhận học phí IELTS thấp hơn các bên khác.

svBK's Newbie

Học phí j mà mềm, những gần 7tr/khóa còn j.

svBK's Newbie

zời ạ, tính học phí thì phải theo đơn vị vnd/h chứ. Tính ra thì mới có khoảng 115k/h thôi ạ.

svBK's Newbie

Hic, tới h này đã tăng lên 7,2 triệu rùi s. Sao cái gì cũng đắt đỏ thế này????

svBK's Newbie

Hôm trước mình có đi kiểm tra đầu vào IELTS ở chỗ cô Thư Đặng dạy IELTS mà các bạn trên mạng cứ khen học thích, hỏi khiếp cô thì nói hay mà sao trung tâm bé xíu cô ấy bảo trung tâm nhỏ nên quảng cáo sợ các bạn đến chê. Nhưng nói thât là cô đấy nói hay phết mà phong cách tây tây. Mà cái bài kiểm tra ở đấy dã man , trắc nghiệm từ vựng mình kiểm tra được xếp vào level 2 luôn đầu ra 5.5-6.0. Nhưng mình bị thích chỗ đấy rồi vì họ không cò kéo đâu, học khóa nào đóng tiền khóa đây, học thì giữ chỗ không thì thôi. Mình kiểm tra xong định về nghĩ kiểu gì họ chả gọi cho mình nhưng không đâu tại vì mình không giữ chỗ nên phải gọi lại để xếp lớp. À cả cái chị quản lý có chửa nữa, kiểm tra xong phần nào chưa được bà ý cho sách xong chỉ bảo các kiểu. Thấy nhiệt tình với lại lớp có 6 người. Mình nghĩ là ổn đóa.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề