User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Học Cách Để Vượt Qua..

HUT's Student

Icon9 Học Cách Để Vượt Qua..

Học Cách Để Vượt Qua..

Học cách lớn dần
    Bật khóc
    Lau nước mắt
    Chấp nhận...
    Và...
    ...Quên đi
    Đừng nghĩ rằng khóc là không tốt ...

Trong lúc đau đớn nhất , nhưng không thể rơi nổi 1 giọt nước mắt , mà cứ cố kìm nén trong lòng thì mới là thật tệ
    Và trong cơn đau ấy , có thể ngả đầu vào đâu đó , thả cho nước mắt rơi..

Hãy để lòng nhẹ tênh...Không còn vương chút phiền muộn...Phải tự vực dậy sau cơn đau , đứng lên sau mỗi lần vấp ngã...

học cách quên đi mọi đau đớn và học cách nhớ ...nhớ những hạnh phúc , nhớ những gì tốt đẹp nhất...mà ai đó dành cho mình..ít nhất là có mẹ luôn muốn những điều tốt nhất cho nó...

Đừng bao giờ chối bỏ quá khứ ...
    Nhưng "Chấp nhận và vượt qua. Cứ chìm ngập trong kỉ niệm thì sao dứt ra được."...
    Quá khứ không phải để khóc, để gục ngã...
    Kô dành cho những con người yếu đuối luôn mang ra để hối hận hay day dứt...
    Quá khứ là để nhớ, để trong tim, chôn chặt đáy lòng, để khi cần thì lôi ra gặm nhấm rồi sau đó lại quay về đối diện với hiện tại.
    ......
    Nhớ rồi cất giữ. Giữ chứ không xóa.
    ......
    Đừng để lòng mình có bất cứ một khoảng trống nào ...hãy lấp đầy bởi nhưng mảnh ghép yêu thương... hãy lấp đầy bởi những kỉ niệm yêu thương

2. Tớ cảm ơn quocbkneoiso đã chia sẻ.

HUT's Student

Mặc định Re: Học Cách Để Vượt Qua..

đối mặt với thất bại

Chắc hẳn ai trong số chúng ta cũng đã một lần trải qua cảm giác bị thất bại!! ko phải chiện tình cảm, chiện học hành, thì cũng là các vấn đề khác trong cuộc sống...
    khi thất bại, những người xung quanh thường an ủi "thất bại là mẹ thành công", hay "1 lần ngã là 1 lần bớt dại"... hay đại loại là vậy... để an ủi..
    nhưng đâu phải ai nói vậy cũng làm được vậy đâu! vì thường mình là người trong cuộc mới hiểu rõ cảm giác ấy!

HUT's Student

Tự nâng đỡ chính mình!

Khi bạn cố gắng hết mình mà bạn chẳng thành công.

Khi bạn lấy được cái bạn muốn nhưng hóa ra lại chẳng phải thứ bạn cần.

Khi bạn thấy mệt mỏi khôn cùng mà chẳng thể chợp mắt

Khi bạn mất những thứ không thể nào thay thế.

Khi bạn yêu thương ai đó mà lại thành uổng phí.

Bởi thế chúng ta không chỉ sống tử tế với những người xung quanh mà còn sống tử tế với cả chính mình. Sống với mình như một người bạn tốt, một người bạn không vùi dập và không phán xét, không dằn vặt mình về những điều đã qua, về những chuyện không thể thay đổi. Một người bạn luôn hướng mình tới những suy nghĩ lạc quan, nhắc mình cần sống tích cực, tin tưởng vào năng lực của mình, suy nghĩ tốt đẹp về mình , yêu thương mình.

Hãy luôn tự nâng đỡ chính mình.

HUT's Student

[/B][/COLOR] [/QUOTE]

[YOUTUBE]uic3AXcNqgU[/YOUTUBE]

HUT's Student

Những nghịch lý của cuộc sống
    Có những điều hiển nhiên đến nỗi bạn không bao giờ bận tâm về nó. Có những điều tưởng chừng như rất nhỏ nhặt và bạn đã không làm từ rất lâu vì nhiều lý do.

Hãy bình tâm ngồi lại, bạn sẽ thấy những điều hiển nhiên ấy, những diều nhỏ nhặt ấy có rất nhiều điều để bạn suy ngẫm lại bản thân.

Chúng ta có ít nhưng xài nhiều, chúng ta mua nhiều nhưng sử dụng ít.
    Chúng ta có nhà rộng với mái ấm hẹp; có tiện nghi nhưng ít thời gian.
    Chúng ta có nhiều bằng cấp nhưng lại có ít tri thức.
    Chúng ta có nhiều kiến thức nhưng lại thiếu sự suy xét.

Chúng ta làm ra những thứ lớn hơn nhưng chưa chắc chất lượng hơn.
    Chúng ta làm giàu tài sản nhưng lại làm nghèo giá trị bản thân.
    Chúng ta nói quá nhiều, thương yêu quá ít và thường hay ghét người.
    Chúng ta kéo dài tuổi thọ nhưng không sống đúng ý nghĩa đích thực của cuộc sống.

Chúng ta chinh phục không gian vũ trụ nhưng lại bỏ trống không gian tâm hồn.
    Chúng ta cố làm sạch không khí nhưng lại làm vẫn đục tâm hồn.
    Chúng ta biết đường đến mặt trăng nhưng lại quên đường đến nhà người hàng xóm.

Chúng ta xây nhà cao hơn nhưng lại hạ thấp tâm tính; xây đường rộng hơn nhưng lại thu hẹp tầm nhìn.
    Chúng ta uống quá nhiều, hút quá nhiều, xài tiền không toán tinh, cười quá ít, lái xe quá nhanh, hay cáu giận; thức khuya để rồi uể oải dậy sớm; đọc quá ít và coi TV quá nhiều.

Chúng ta được học cách phải tiến nhanh về phía trước mà chưa học cách chờ đợi.
    Chúng ta được dạy cách kiếm sống chứ không phải cách sống.

Đây là thời đại của thức ăn nhanh và tiêu hoá chậm; của những con người to hơn nhưng nhân cách nhỏ hơn; tài sản rất sâu nhưng tình thương lại cạn.
    Đây là thời đại công nghệ có thể đem những điều này đến với bạn, thời đại mà bạn có thể đọc hoặc dễ dàng vứt nó đi.

Hãy nhớ, dành nhiều thời gian hơn cho những người yêu thương bởi vì không chắc rằng họ sẽ ở bên bạn mãi mãi.
    Hãy nhớ, nói một lời dịu dàng đối với những người kính trọng bạn bởi vì con người nhỏ bé đó một ngày nào đó sẽ lớn, lớn hơn cả bạn.

Hãy nhớ, ôm thật chặt người ngồi kế bên bởi vì đó chính là kho báu duy nhất của con tim và nó không tốn một xu.
    Hãy nhớ, một nụ hôn hay một cái ôm từ sâu thẵm con tim có thể sẽ chữa lành những vết thương.
    Hãy dành thời gian để yêu thương, để nói chuyện và để chia sẻ những điều quý giá trong tâm hồn bạn.

Một Câu Nói Bất Hủ : Hạnh phúc là cái mà bạn chỉ biết khi bạn đánh mất nó!

Các bạn thấy bài mình post thế nào...... Nều thấy hay thì thanks mình nhé

HUT's Student

Những gì mà tôi đọc được từ cuộc sống

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi không thể bắt người khác yêu mến mình, tất cả những điều tôi có thể lảm là cố gắng trở thành một người đáng được yêu mến ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi có thể đúng khi giận giữ ai đó nhưng không thể chấp nhận bất cứ lý do nào cho việc tôi biến thành một kẻ tàn nhẫn với người khác ....

Tôi đã học được từ cuộc sống: cho dù bạn bè tôi tốt như thế nào cũng sẽ có lúc họ làm tôi bị tổn thương và tôi phải biết tha thứ cho điều đó ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: trước khi muốn tha thứ cho người khác, tôi phải tập tha thứ cho chínn bản thân mình ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: khi một người không yêu mến tôi như tôi như tôi mong muốn, không có nghĩa là họ không yêu mến tôi hết lòng...

Tôi đã học được từ cuộc sống: mình phải mất nhiều năm để tạo lòng tin nơi người khác nhưng lại có thể đánh mất nó chỉ trong một giây ...

Tôi đã học được từ cuộc sống: tôi phải luôn cẩn trọng vì những lỗi lầm tôi gây ra trong một khoảnh khắc, có thể làm tôi hối hận cả một đời ....

HUT's Student

Ấn Độ kinh điển Phật giáo

Những điều dưới đây trích từ kinh điển phật giáo ấn độ

Bất kể bạn có mê tín hay không vẫn xin bạn đọc bài văn dưới đây
    Sau khi đọc xong bài văn này, trong vòng 4 ngày may mắn sẽ đến với bạn.

Xin gởi lá thư này đi cho những người bạn mà bạn muốn chúc phúc.Có một số người có thể bạn đã dần dần quên đi người đó, nhưng nếu lòng bạn vẫn còn hình bóng người ấy, thì họ cũng sẽ gặp nhiều may mắn.

Nên ăn nhiều lương thực thô.

Đừng nên dễ dàng tin vào những gì bạn nghe, đừng tiêu xài hết tiền bạn đang có, không nên muốn ngủ bao lâu thì ngủ bao lâu.

Xin thành thật và thật lòng khi nói câu “I love you”

Bất kể lúc nào khi nói câu “xin lỗi”, xin hãy nhìn thẳng vào mắt của đối phương.

Hãy tin vào tiếng sét ái tình.

Đừng bao giờ coi thường mơ ước của người khác.

Bạn có thể bị tổn thương nếu yêu một người một cách say đắm, nhưng nó là phương pháp duy nhất khiến con người bạn trở nên toàn diện.

Dùng phương pháp tinh vi và xác thật để giải quyết tranh chấp, không nên xúc phạm người khác.

Đừng bao giờ đánh giá con người qua bề ngoài.

Nói từ từ nhưng phải suy nghĩ nhanh.

Khi người khác hỏi những điều mà bạn không muốn trả lời, xin hãy cười và nói “tại sao bạn lại muốn biết điều đó?”

Gọi điện thoại cho mẹ, nếu không thể, ít nhất trong lòng bạn phải nghĩ về mẹ.

Một khi gặp phải thất bại, bạn nên nhớ phải lấy đó làm kinh nghiệm học tập của bạn.

Hãy ghi nhớ ba chữ “trọng”: tôn trọng mình; tôn trọng người khác; giữ lấy tôn trọng, phải có trách nhiệm đối với hành vi của mình.

Đừng nên để việc tranh chấp nhỏ đi hủy hoại tình bạn vĩ đại.

Bất luận lúc nào khi bạn phát hiện bạn làm sai, xin hết lòng tìm cách bù đắp. Phải nhanh chân lên!

Bất luận lúc nào khi bạn nghe điện thoại, khi nhấc điện thoại lên xin bạn hãy cười lên, vì đối phương sẽ cảm nhận được nụ cười của bạn!

Hãy kết hôn với người mà bạn thích chuyện trò với người đó, vì khi bạn già đi, bạn sẽ phát hiện, thích chuyện trò là một ưu điểm lớn.

Nên chấp nhận sự thay đổi, nhưng không phải vứt bỏ quan niệm của mình.

Hãy nhớ rằng, im lặng là vàng.

Hãy dành nhiều thời gian để đọc sách, ít xem ti vi.

Tin tưởng vào thượng đế, nhưng đừng quên khóa cửa.

Khi bạn cãi vã với người yêu, xin hãy giải quyết bằng lý trí, không nên moi những gì đã qua ra nói.

Đừng trốn tránh ngày hôm qua.

Nên chú ý ý nghĩa từng câu nói của bạn.

Cùng chia sẽ kiến thức của bạn với người khác, đó mới là đạo vĩnh hằng.

Hãy làm những gì mà bạn phải làm.

Đừng nên tin người không bao giờ nhắm mắt khi hôn bạn

Mỗi năm ít nhất đi một nơi mà bạn chưa hề đi qua.

Nếu bạn kiếm được nhiều tiền, nên làm nhiều việc thiện khi bạn còn sống, đó là một cách trả báo tốt nhất cho bạn.

Hiểu sâu và lý giải đúng tất cả các quy tắc, hợp lý cải tiến những quy tắc đó.

Ghi nhớ rằng: quan hệ tốt nhất là yêu và cho người khác hơn là yêu cầu người khác.

Hãy nhìn lại mục đích mà bạn thề sẽ đạt được và phân tích mình đã thành công đến mức nào.

Bất luận trong nấu ăn hay trong tình yêu, bạn đều phải dùng 100% trách nhiệm trong thái độ đối xử .

Đừng nên để lá thư này trên tay của bạn. Lá thư này trong vòng 96 tiếng sẽ rời khỏi bạn. Xin copy và send đi để xem sẽ xãy ra điều gì?

Trong vòng 4 ngày kể từ ngày hôm nay, bạn sẽ gặp phải một điều làm bạn thích thú. Cho dù hiện giờ bạn không tin, nhưng đó là sự thật.

Ít nhất send đi cho 5 người khác, cuộc sống của bạn sẽ được cãi thiện:

0-4 : Bạn sẽ trãi qua một biến đổi nhỏ.
    5-9 : cuộc sống của bạn sẽ thay đổi theo mong muốn của bạn.
    9-14 : trong vòng 4 ngày bắt đầu từ hôm nay, bạn sẽ gặp ít nhất 5 điều làm bạn vui.
    >15: cuộc sống của bạn sẽ gặp phải thay đổi lớn, ước mơ của bạn sẽ trở thành hiện thực.

bantui.com

HUT's Student

40 lời chỉ dẫn cho cuộc sống --

1. Hãy cho nhiều hơn những gì người khác yêu cầu và làm điều đó một cách vui vẻ.

2. Hãy nhớ ít nhất một bài thơ mà bạn yêu thích.

3. Đừng tin vào tất cả những điều bạn nghe, hưởng thụ tất cả những gì bạn có, và thờ ơ với những cái bạn muốn.

4. Khi bạn nói “tôi yêu thương bạn” nghĩa là bạn thực sự yêu thương họ.

5. Khi bạn nói “tôi xin lỗi”, hãy nhìn vào mắt người đối diện.

6. Hãy đính hôn ít nhất 6 tháng trước khi kết hôn.

7. Tin vào “tình yêu sét đánh”.

8. Đừng bao giờ cười nhạo ước mơ của bất cứ ai, bởi người không có ước mơ là người không có gì cả.

9. Yêu hết mình, có thể bạn sẽ bị tổn thương nhưng đó là cách duy nhất để sống một cách trọn vẹn.

10. Khi không đồng tình hay cãi vã, đừng chửi thề.

11. Đừng phán xét người khác bằng các mối quan hệ hay cuộc sống nơi họ sinh ra.

12. Tự dạy cho mình cách nói chậm nhưng suy nghĩ nhanh.

13. Khi ai đó hỏi bạn một câu hỏi mà bạn không muốn trả lời, hãy mỉm cười và nói ”Tại sao bạn muốn biết điều đó?”.

14. Hãy biết rằng tình yêu và thành tích bao hàm cả sự mạo hiểm.

15. Hãy gọi điện cho Mẹ.

16. Khi bạn để mất một điều gì, đừng để mất bài học.

17. Hãy làm theo 3 “T” sau: Tôn trọng bản thân, Tôn trọng người khác, có Trách nhiệm với tất cả những gì mình làm.

18. Đừng để những cuộc cãi vả làm tổn thương tình bạn.

19. Khi nhận thấy mình có lỗi, hãy từng bước sửa chữa nó.

20. Hãy cười khi nhấc máy điện thoại, người ta có thể nghe được giọng cười của bạn ở đầu dây bên kia.

--( ^-^ )--

21. Hãy kết hôn với người mà bạn thích được nói chuyện cùng; khi bạn già, nghệ thuật nói chuyện của anh (cô) ấy là rất cần thiết.

22. Thỉnh thoảng, hãy ở một mình.

23. Hãy thay đổi nhưng đừng để mất giá trị.

24. Im lặng đôi khi là câu trả lời hay nhất.

25. Đọc sách nhiều hơn, truyền hình không thể thay thế.

26. Sống tốt và ngay thẳng, khi bạn già và nghĩ lại, bạn có thể mỉm cười.

27. Không khí vui vẻ trong gia đình chính là nền tảng cho cuộc sống của bạn. Hãy làm tất cả để tạo dựng một gia đình êm ấm và hạnh phúc.

28. Khi cãi nhau với người yêu, hãy nói ở hiện tại, đừng nói về quá khứ.

29. Đừng chỉ nghe điều người ta nói, hãy lắng nghe tại sao người ta nói.

30. Hãy chia sẽ kiến thức của bạn, đó là cách tạo nên sự bất hủ.

31. Hãy đối xử dịu dàng với trái đất của chúng ta.

32. Đừng bao giờ ngắt lời người khác khi bạn được khen tặng.

33. Hãy để tâm đến công việc của chính mình.

34. Đừng tin vào những ai không nhắm mắt khi bạn hôn họ.

35. Mỗi năm một lần, hãy đi đến những nơi mà bạn chưa bao giờ đến.

36. Nếu bạn kiếm được nhiều tiền, hãy giúp đỡ ngưới khác khi bạn còn sống, đó chính là sự thoả mãn lớn nhất mà sự giàu sang mang đến cho bạn.

37. Hãy nhớ rằng khi bạn không có được cái mình muốn, đôi khi đó lại là may mắn lớn nhất.

38. Hãy học tất cả những luật lệ để bạn có thể phá vỡ nó một cách hợp lệ.

39. Hãy nhớ rằng, mối quan hệ tốt là mối quan hệ mà ở đó tình yêu phải lớn hơn sự cần thiết của cả hai đối với nhau.

40. Hãy phán xét thành công của bạn bằng cái mà bạn đã bỏ ra để đạt được nó
    --sưu tầm--

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG TRONG CUỘC SỐNG[:6:]

HUT's Student

Cảm ơn hay Thank : thay ngàn lời muốn nói !

Lang thang trên mạng vô tình thấy bài viết này hay đem về chia sẽ cho mọi người , bài viết hơi dài ,Henrick mong mọi người bỏ chút thời gian đọc qua.

Cảm ơn không phải là bắt buộc nhưng nó làm tăng vẻ đẹp của mỗi con người và nó sẽ là nguồn động viên đối với người khác !

Chữ "cảm ơn" thật nhỏ nhặt nhưng ta vẫn phải học và phải luôn dùng. Khi mình nhận lời cảm ơn từ ai đó cũng đồng nghĩa mình cũng phải cần nói lời cảm ơn đến những người khác. Vì thế muốn trưởng thành thật khó. Có những khi nói lời cảm ơn cũng chẳng thấm tháp gì đối với công ơn của một người chẳng hạn như đối với cha mẹ ta chẳng hạn! Khi ấy lời cảm ơn chân thành nhất đó chính là bằng hành động: hãy thành công trên con đường đời để không phụ ơn cha mẹ

Trong cuộc sống, nhiều khi ta biết ơn một ai đó bởi vì họ đã làm một điều gì đó tốt đẹp cho ta, hoặc cho những gì mà ta tôn trọng hoặc nhiều khi là những điều không chỉ dành cho bản thân ta mà còn cho những người ở xung quanh ta nữa.

Lúc đó, ta cảm ơn.

Không chỉ người nói lời cảm tạ sẽ vui, mà người được cảm tạ sẽ còn vui hơn, vui hơn rất nhiều! Đó là hạnh phúc của người cho và cũng là hạnh phúc của người nhận. Đó là niềm vui của một người biết được thành quả đóng góp của mình đã được người khác đón nhận và đó cũng là động lực thúc đẩy người được cảm tạ tiếp tục cố gắng cống hiến nhiều hơn nữa đối với những gì mình đã làm.

Có rất nhiều cách để biểu thị lòng biết ơn của một người đến người khác: rõ ràng nhất là việc nói một câu đơn giản: “Cảm ơn Bạn” đến những hành động như gửi hoa hay quà tặng, hoặc thậm chí chỉ một nụ cười tươi, một cái gật đầu nhẹ nhàng thay cho lời trân trọng… Không cần phải màu mè, không phải là giả dối, chỉ cần đó là lời thật, tấm lòng thật của mỗi người biết trân trọng công sức đóng góp của những người khác, mà nó đem lại lợi ích cho bản thân mình, cho mọi người và cho xã hội.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề