User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Giúp em về phpBB nữa đi

haison_hic
    Guest

Giúp em với các anh ơi cái host của em alf tin1k1online.svvn.net em theo hướng dẫn của bac Lê Hoàn sau khi em download phpBB2.3 từ trên mạng xuống em giản nén ra gốm có rất nhiều file và thư mục em upload lên hết trên thu mục phpbb mà em tạo trên host của em nhưng sau khi em chạy http://tin1k1online.svvn.net/phpbb/íntall.php thi nó báo là không tìm thấy server các anh giúp em cài cái phpBB này với

haison_hic
    Guest

Giúp em với các anh ơi cái host của em alf tin1k1online.svvn.net em theo hướng dẫn của bac Lê Hoàn sau khi em download phpBB2.3 từ trên mạng xuống em giản nén ra gốm có rất nhiều file và thư mục em upload lên hết trên thu mục phpbb mà em tạo trên host của em nhưng sau khi em chạy http://tin1k1online.svvn.net/phpbb/isntall.php thi nó báo là không tìm thấy server các anh giúp em cài cái phpBB này với

nó bào lỗi như sau:

The page cannot be found
    The page you are looking for might have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable.

--------------------------------------------------------------------------------

Please try the following:

If you typed the page address in the Address bar, make sure that it is spelled correctly.

Open the tin1k1online.svvn.net home page, and then look for links to the information you want.
    Click the Back button to try another link.
    Click Search to look for information on the Internet.

HTTP 404 - File not found
    Internet Explorer

BlackDragonVN
    Guest
    Bạn nên xem kĩ lại đường dẫn, chú ý cả chữ hoa và chữ thường. Lỗi vừa rồi chỉ là sai đường dẫn thôi. Good luck !

haison_hic
    Guest

em cài nó báo lỗi này các anh giúp em với

An error occurred trying to update the database
    Table 'phpbb_auth_access' already exists

From the light of dragon's eyes ! Avatar của Narga
    cái lỗi này là do các table đã được tạo trên database bạn cần empty database trước khi cài hoặc đặt tên prefix khác chẳng hạn thay vì phpbb_ đặt thành tin_
    Narga Laboratory - http://www.narga.net
    Ideas and inspiration in my opinion!

haison_hic
    Guest
    nó ra cái nay các anh ơi

Welcome to phpBB 2 Installation

Your config file is un-writeable at present. A copy of the config file will be downloaded to your when you click the button below. You should upload this file to the same directory as phpBB 2. Once this is done you should log in using the administrator name and password you provided on the previous form and visit the admin control centre (a link will appear at the bottom of each screen once logged in) to check the general configuration. Thank you for choosing phpBB 2.

Since FTP extensions are enabled in this version of PHP you may also be given the option of first trying to automatically ftp the config file into place.

Choose Download Method
    Attempt to ftp config file into place
    Just send the file to me and I'll ftp it manually

haison_hic
    Guest
    lại còn lỗi này nữa

Warning: SAFE MODE Restriction in effect. The script whose uid is 609 is not allowed to access /tmp/cfgmvSlGq owned by uid 48 in /home/virtual/site101/fst/var/www/html/phpbb/install.php on line 483

From the light of dragon's eyes ! Avatar của Narga
    thứ nhất bạn phải dùng ftp để chmod file config.php thành 777 hay 666 tùy theo máy chủ .
    thứ 2 sau khi bạn cài đặt xong thì chmod lại nó về 644 để bảo mật đồng thời xóa file install.php đi.

XXX
    Guest
    Lấy cái INVBOARD mà dùng
    BB2 dùng làm gì hả???
    Cái món đó dễ bị hack lắm
    Lên Down cai INV mà dùng

hoangminh2501
    Guest

Chưa chắc đâu ông bạn à IBF chưa có thể nói là không dễ hack đc đâu đừng có nói lảm nhảm thế . Bạn dùng phpBB 2.0.3 thì rất khó có Bug để cho hacker hack đâu muh lo nhưng IBF thì lại khác nó có thể tăng thêm khoảng vài nghìn member trong vòng một đêm . Việc cài phpBB hay IBF là khá rõ ràng là dễ nhưng đòi hỏi bạn phải điền chính xác MySQL cũng như Chmod ( Tạo quyền) các file theo đúng yêu cầu của từng loại forum.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề