User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Tớ chia tay ấy rồi.Có phải không ?

giotsuongtrenla
    Guest

Tớ chia tay ấy rồi.Có phải không ?

zen47; d:10
    Mười tám năm về trước ,vào một trưa nắng gắt ấy và tớ cùng nhau tìm kiến những mầm cây...Chẳng hiểu sao hai đứa rất thích tìm những hạt cây ăn quả nảy mầm về trồng .Dù trưa nắng thế nào hai đứa đều trốn ngủ trưa đi tìm đến buổi chiều về xem đứa nào tìm được nhiều nhất. Hôm đó cả hai đứa đều nhìn thấy hạt cây xoài nảy mần,và cả hai đứa đều cố sức tranh giành nhau xem nhà ai là người trồng cây xoài này . Hai đứa đều đỏ mặt tía tai và chúng mình đã quyết định nhà bạn trông cây xoài đó cùng với lời hứa khi nào xoài lớn có quả thì bạn phải cho tớ một nửa. Lời hứa trẻ con... zen9;
    Thời gian trôi qua thật nhanh...mười năm sau khi cây xoài ra lứa đầu tiên, chúng mình cùng nhau chén những quả to và ngọt nhất , cùng bàn luận về chuyện đứa nào nhìn thấy cây xoài đầu tiên zen32; ...Và tình bạn chúng ta cũng ngọt ngào như những trái xoài vậy. Ấy luôn thích văn thơ và ngoại ngữ tớ hoàn toàn trái ngược tớ thích toán ,lý, hóa. Ngay tử bé ấy luôn được điểm 9 văn còn tớ thì luôn được 2 nhưng ngược lại về toán tớ luôn hơn điểm ấy..
    Ba năm sau nữa tớ và ấy vượt qua giai đoạn quan trọng nhất là vào đại học. Tớ vào bk còn ấy vào ...Nhưng sau đó một năm không hiểu vì lý do gì tớ và ấy cãi nhau. Có lẽ là bạn thâm giao nên tính tình hai đứa giống hệt nhau không đứa nào chịu làm lành trước cả. Tớ và ấy trở thành người xa lạ. À nguyên nhân là sự xuất hiện của người thứ ba. Cái người mà khi nhìn thấy tớ lần đầu tiên đã ghét cay, ghét đắng nhưng bạn lại không như vậy...Chẳng hiểu tại sao nữa tớ không sang nhà ấy suốt 2 năm trời mặc dù chúng ta vẫn quan tâm tới nhau qua người thứ ba.
    Đến năm nay cây xoài chúng ta trồng cô quạnh đứng một mình,cây không ra quả nữa ,lá cây bết lại. Mỗi lần tớ đi học về qua chỗ cây xoài nơi tớ và ấy đã sống nhìn thấy cây xơ xác . Có lẽ xoài đang nhớ chúng ta, đang nhớ đến lời hứa trẻ con zen38;

nguyenhanhphuc
    Guest

cau chuyen nay` nghe lang man qua' hon ca? phim han` quoc

autin_susu2
    Guest

Xoài xanh bi giờ mấy nghìn 1 cân bác Giotsuongtrenla nhỉ?

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

zen16; zen16; zen16; Câu truyện xúc động quá! Công nhận là trồng được cây xòai như vậy rồi thật sự em phải nể tình cảm từ ngày xửa ngày xưa của bác. Thật sự nếu em có tình cảm đó thì em sẽ trân trọng và mang theo đến lúc mình sang thế giới bên kia. zen16; zen16; zen16;

Độc Thân Bang Hội Avatar của sweetgrass

Ở BK có hai cây xoài to lắm!!! bạn có thể đwungs dưới đó và nghĩ về nhiều điều lắm đó!

m29` I'm still there anywhere
    I'm the dust in the wind
    I'm the star in the nothern sky
    I'm never stay anyway
    I'm the wind in the street
    Will you Wait for me forever.......... m47`

Wacko
    Guest

wow tui hồi đó cũng giống bạn lắm... cũng rất thích nhặt những hạt giống đã nẩy mầm nhưng khổ nổi trồng chả được cây gì hết...
    ừm.. bạn và người ấy vẫn còn quan tâm đến nhau như vậy sao lại lẫn tránh nhau chứ? để cây xoài chết queo vì buồn là phá hoại cây xanh đó nha... tình bạn bền như vậy nếu vì một lý do như thế mà bị sứt mẻ thì tui thấy tiếc cho bạn đó...

bambou
    Guest

HIC sao mà lãng mạn thế, lâu lắm rồi mới đọc được cái lãng mạn thế này. Thế đã làm lành chưa vậy?

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

to Sw: 2 cây xoài đó ở đâu vậy để hôm nào dihoc bùng học ra đấy ngủ vậy..
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

giotsuongtrenla
    Guest

bkf toàn người ham ăn

Các chú có thấy không chẳng thèm quan tâm gì đến chuyện tình củm của anh gì cả chỉ có ăn ăn . hehe .Chú nào hỏi anh là mấy nghìn một cân xoài ấy à ... Anh chẳng biết, ngày đó thế mà hai đứa không vặt xoài đi bán thì có phải bây giờ giầu không ???
    Hê hê chỉ có một cây thôi năm nay nó chẳng ra quả. Nhìn nó mà lòng đau như cắt nước mắt đầm đìa... Giận mình chẳng có đầu óc kinh tế gì cả. Thôi vậy anh về hỏi nàng vậy...Hai đứa làm lành rui` nhưng nàng đã có người yêu... Tối thứ bẩy nào nàng cũng đi qua nhà anh cùng với chú đó...Anh cũng hơi ghen tỵ một chút. Dù sao chú ấy cũng khá khẩm...Nàng bây giờ hay giúp đỡ anh cái khoản cầu kiều gì đó ý mà.
    Xoài chua..................
    Còn cây xoài đó không ở bk đâu chú "đi học không choảng bạn" à .Chú lấy nick này hình như ngày xưa chú ... đại ca lắm hả ?.Nói thế thôi nhìn nick thì làm sao biết được khéo chú đến lớp gặp đứa nào ngứa mắt lại cho nó biết thế nào là không choảng hihi .Chú đi học không choảng bạn đừng giận ... anh chỉ nói thế thôi cấm có mà choảng anh

autin_susu2
    Guest

Dihockodanhban bị mấy em khối D choảng cho...trông như xoài dầm nước mắm m6`

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề