User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Bạn có bị nghiện game không?

.:: Grumpy svBKer ::. Avatar của 1973

Mặc định Bạn có bị nghiện game không?

Có ai ở đây đang nghiện game không?

Tớ tự hào là mình không bị nghiệm game. Thầy nói “dính vào game là phải bỏ ngay, nếu không thì sẽ hỏng”. Tác hại của game thì nhiều vô kể, ngoài việc choán hết thời gian làm những việc có ích, nó còn có hại cho sức khỏe, những năm trở lại đây nhiều vụ án hình sự cũng xảy ra xuất phát từ việc nghiện game đấy.

Từ trước đến giờ tớ chỉ biết chơi mấy trò vớ vẩn, Haft life, AOE, đào vàng, cờ tướng, Mario,…mỗi trò biết sơ sơ, giỏi nhất là đào vàng , riêng game online thì chẳng chơi bao giờ. Có đam mê thì chỉ đam mê đúng trò đá bóng, đã chơi là mê ngay. Tuy vây giờ đĩa game đá bóng vẫn có trong ngăn bàn nhưng mà không dám cài vào, cài vào là chơi suốt luôn^^. Mấy trò này cũng lành mạnh, nó chỉ có tác hại là choán thời gian, hại sức khỏe và kéo mình sang một thế giới ảo thôi. Gần đây thì tớ cũng hiếm khi còn chơi trò này nữa, thỉnh thoảng thấy mấy đứa bạn chơi trò này trên máy của nó thì cũng vào xem, có khi cũng xin được đá vài trận^^.

Bây giờ tớ nghiện thì nghiện cái khác, nghiện máy tính. Có thể gọi là “nerd”, mà thế cũng sợ, không cẩn thận lại biến thành “geek” thì dẹo. Nghiện máy tính không có nghĩa là có đam mê, là giỏi đâu, mà cần phải biết định hướng xen nên tập trung vào vấn đề gì. Khổ cái là mình có một thời gian nghiện làm forum, tính đến nay đã làm quản trị mấy cái forum rồi, admin page Facebook nữa chứ . Mấy cái đó mất thời gian cực, lại là công việc “low – tech” nữa chứ . Bây giờ bắt đầu định hướng nhiều vào lập trình, tìm hiểu Linux, photoshop roài^^.

Ngoài việc nghiện game ra còn một cái mà cần phải đề cập đến. Có ai nghiện facebook không? Không thể phủ nhận những ích lợi của facebook trong việc kết nối bạn bè. Tuy nhiên nếu không biết cách thì nghiện facebook là điều cực kỳ có hại. Một số các chủ đề bình luận trên facebook mang lại những lợi ích nhất định cho người tham gia, tuy nhiên một số người lại lấy đó là nơi…chém gió. Những tiếng cười tức thì đem lại lợi ích trước mắt nhưng nó lại hao tốn biết bao nhiêu thời gian, chủ yếu là ngồi đợi comment của người khác. Một số người có list friends trong facebook lên đến vài trăm, thậm chí có người còn có khoảng 1 “ki lô” người. Thật khủng khiếp nếu facebook của bạn có các notifications đến dồn dập .

Nghiện Facebook
    Một trong những điểm mấu chốt nữa mà tớ chọn blog để viết chứ không phải facebook đó là bởi tốc độ qua nhanh đến mức “mì ăn liền” của facebook. Khi viết trên facebook thì chỉ viết được một đoạn comment ngắn, dần dần thói quen đó hạn chế đi nhiều khả năng viết của mình. Ở đây, trên blog, tớ được thỏa thích viết bài, đưa ra các ví dụ, các hình ảnh sinh động cho bài viết, y như mình đang là nhà văn vậy . Đùa thôi. Tớ không giỏi văn nhưng lại thích viết văn, ngày trước còn thỉnh thoảng viết bài bình luận bóng đá cơ ^^.

^^
    Contact me:
    Email: sangnd [at] svBK.vn
    Personal website: My Blog | Chat với người lạ
    Facebook Page của Bách Khoa Forum: http://www.facebook.com/svbk.vn

2. Tớ cảm ơn 1973 đã chia sẻ.

ENOLA Avatar của MiSuk

Mặc định Re: Bạn có bị nghiện game không?

mình ko nghiện game đâu mình chỉ nghiện ma túy thôi đùa thôi chứ game mình chỉ chơi mỗi cs 1.6 .....facebook thì chẳng mấy khi vào.xin hết ạ
    đi học hay đánh bạn

HUT's Student

bạn có muốn cai nghiên game ko?

yêu đi rồi sẽ cai được game

Rocker Avatar của watch

Quote Nguyên văn bởi ban_cung_truong Xem bài viết
    bạn có muốn cai nghiên game ko?

yêu đi rồi sẽ cai được game
    Có muốn cai muốn cai.
    Nhưng mà bảo yêu đi thì khác nào bảo đi kiếm "thuốc hiếm", khó vô bờ bến

HUT's Student

Quote Nguyên văn bởi watch Xem bài viết
    Có muốn cai muốn cai.
    Nhưng mà bảo yêu đi thì khác nào bảo đi kiếm "thuốc hiếm", khó vô bờ bến
    Với những người như bạn thì không có mới là lạ đấy .......
    Bạn khá ngoan ngoãn và lễ phép .......
    Lần sửa cuối bởi về miền dĩ vãng; 01-06-2011 lúc 01:22 PM

HUT's Student

@hero à mặc dù giọng văn không đanh thép ........ theo kiểu nghị luận cho lắm ..........
    Nhưng mà khi đọc bài của cậu, tớ thấy như có hình ảnh của một ai trong đó ......... thủ thỉ, tâm tình
    Hình ảnh minh họa khá sinh động ......
    Khiến tớ đọc cực kì có cảm tình đấy .......... khá hay .........
    Tớ phục cậu đấy ......... Đây mà là trai BK à ????????

svBK's Member Avatar của hoahong

em không yêu game đâu, em nghiện ny em. há há

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề