User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: [Nghiêm túc]Anh nào học Cntt BK Hà Nội vào giúp em với!!!.

svBK's Newbie

Mặc định [Nghiêm túc]Anh nào học Cntt BK Hà Nội vào giúp em với!!!.

Em năm ny thi đại học,đang có ý định chọn Cntt của BK Hanoi nhưng mà BKHN có cái khoản học 1 năm rồi mới phân ngành nên
    Em xin nói thẳng là nếu Cntt của BKHN giữ tầm 21 (hoặc xê dịch chút ít )như năm ngoái thì em chắc chắn vào đc vì em học cũng ổn.
    Chính vì thế nên em mới lập thớt này để hỏi mấy anh học Cntt về việc học ở trg như thế nào .tại em thấy BKHN hình như ngày càng down rồi
    em có mấy câu hỏi mong các anh giúp:
    1-Theo em đc biết thì năm đầu cả trg học đại cương,thế thì học có mệt lắm ko ạ,có phải học giống như hồi ôn thi đại học ko
    1 tuần thì trung bình đi học bao nhiêu buổi.Em thì cũng ko phải thuộc dạng trâu bò nên nếu học bình thường có theo đc ko
    2-về việc chọn ngành ấy.có khó ko ạ.vì em sợ rơi tự do vô toán -tin thì tạch
    3-em học toán cũng ko giỏi phải lắm,mà em nghe nói Cntt là toán+logic,nên ko biết học sẽ thế nào.
    4-lượn vài vòng ở forum ,đa số đều bảo học ở BKHN chán lắm,đừng vào kẻo hối hận.điều đó có đúng ko? thế có nên học ở BKHN ko?
    ai có thể cho em biết,học ở BKHN cực đến mức độ nào ko?

đấy.em có mấy câu hỏi như thế.mong các anh giúp em,đừng quăng boom ném gạch .trả lời thật lòng nhá.

svBK's Member Avatar của 123_Star

Mặc định Re: [Nghiêm túc]Anh nào học Cntt BK Hà Nội vào giúp em với!!!.

oh bạn này giống mình ùi...mình cũng đinghj thi BKHN CBTT nhưng ko biết học ntn....mong đc tư vấn

BKHN Hãy Chờ...Tôi Sẽ Đến

Phong thần Avatar của enragon

Anh không học cntt, cơ chế phân nhóm ngành cũng mới có từ năm ngoái.Có 1 số cái chung a có thể nói.

Năm ngoái là năm lấy điểm thấp nhất trong lịch sử 55 năm BKHN.Năm nay thế nào a ko dám chắc (bình thường chưa bao h xuống dưới 21).

1.BK đương nhiên là khó.Ngày a học thì khổ hơn thi đại học.Học giỏi BK không cần thông minh lắm nhưng phải chăm chỉ.

2.Câu này đến K55 còn chưa biết, vì chưa sang năm 2. Các K từ 54 đổ xuống tất cả xào chung, tóm tắt trong cụm từ " cực kỳ khốc liệt ".H vào nhóm ngành chắc dễ thở hơn.

3.Cái này để CNTT trả lời.

4.A mới sắp ra trường, còn các tiền bối ra trường rồi cũng từ K49 50 đổ xuống.Các ông đấy thì lúc nào cũng " tự hào là sinh viên Bách Khoa ".

Nói chung học Kỹ thuật vất vả hơn kinh tế , lại dài hơn 1 năm.Đang học thấy khổ nên kêu là đương nhiên.Quý nhất ở BK là môi trường và con người, e sẽ được biết cách các tiền bối ngồi ôn thi trong vòng 2 ngày và trước đo gần như chẳng biết cái gì.

Lưu ý: BK có thể chắp cánh cho nhiều nhân tài, nhưng số nhân tài chết yểu tại BK thì còn nhiều hơn.

A trả lời khách quan hết sức có thể.

4. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của enragon có chất lượng:

HUT's Student Avatar của sinhco1

1. Bách Khoa muốn học tốt hiển nhiên là mệt. 1 tuần học khoảng 5 buổi ( 1 buổi thể dục 1h 30 - 4 buổi còn lại thường có 2 buổi 6 tiết nhưng thực chất học 5 tiết còn lại hai buổi học 3 tiết ) bách khoa lên lớp rất ít chủ yếu là tự cày. không thể so sánh với hồi thi đại học được vì cách học khác và thái độ học bây giờ cũng khác rồi vì chẳng ai quản nên bị lười dần đều.
    2. Chọn ngành thì chẳng có gì như em chọn trường đại học thôi. nếu em ở nhóm ngành hai (CNTT,ĐIện, ĐTVT,Toán Tin) thì sẽ tùy vào lực học của khóa đấy mà điểm xét có cao hay không. xét chỉ tiêu từ trên xuống đến đủ thì thôi. còn lại xét tiếp nguyện vọng hai giống ý sì cách tuyển sinh các trường đại học.
    3. Cái này thì mình không rõ nhưng chắc chắn là bạn sẽ không ngại học nó bằng mấy môn toán hồi đại cương đâu-bạn qua được đại cương thì cái môn này chắc không vấn đề.
    4. Năm thứ Nhất 95% kêu chán, bựa->15% thi lại trường khác, còn thành phần chán học thì quá nhiều không thể kể hết chưa kể thành phần dẫn đến tệ nạn mê games, lô đề....->sang năm hai nếu khá khẩm hơn thì hăng học không thì chán dần đều và học kiểu lấy cái bằng-> những người có ý thức thì chắc chắn không đơn giản là có được kiến thức mà được nhiều thứ quý giá hơn nhiều. Học bách khoa xác định là chịu khổ để thành người.

6. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của sinhco1 có chất lượng:

Chà học BK cứ như đj tu ấy nhỉ....nhưng tu để thành tài thì em cũng chịu....OI BKHN

Điều hành viên Avatar của hunterXhunter_1990

Mình không học CNTT nhưng mình học Đo lường & Tin học công nghiệp nên cũng có để ý đến CNTT. Theo cách mình hiểu thì CNTT nghĩa là "công nghệ xử lý, lưu trữ và phát triển thông tin". Công nghệ này dựa trên 2 cơ sở là điện tử và logic toán học (mấy cái này hơi bị mơ hồ, khó giản nghĩa cặn kẽ lắm ). Từ 2 cơ sở đấy đến các ứng dụng mà kĩ sư ra trường sẽ phát triển có 1 khoảng cách khá lớn , đảm bảo là các thầy cũng không tưởng tượng được từ mấy công thức vi tích phân làm thế nào lại ra được cái window , thế nên nếu hồi phổ thông bạn không giỏi lắm với các phương trình hay cách tính tích phân thì cũng không phải là vấn đề to tát lắm đâu, bạn cứ an tâm mà học
    TODAY is a NEW DAY!!!!

9. Tớ cảm ơn hunterXhunter_1990 đã chia sẻ.

Hô nếu mà học thiên về Toán và lôgic thì ko sao
    Em thiên về Toán mà...cũng từng đc giải 3 Toán Tp ấy chư....Oi

HUT's Student Avatar của sinhco1

thi olempic cũng trượt ton bk như thường thi )

Etuweowng thi Olimpik thì đc tuyển thẳng vào cak trưởng ĐH....

ENOLA Avatar của MiSuk

thay mặt anh em cntt xin trả lời em mà thực ra cái này cũng chung chung mà đâu cần cntt đâu em
    1.đã chọn bên kĩ thuật thì tât nhiên là vất vả hơn bên kt rồi còn chuyện khó hay không nếu em có quyết tâm thì anh nghĩ là là em sẽ làm được cả thôi ko phải lo đâu
    3.đúng là bên cntt yêu cầu có logic nhưng mà cũng ko quá khó khăn như em nói đâu anh chơi bời suốt mà cũng chỉ nợ có mấy trình thôi )))))))))
    P/S: nói chung là cố lên em nhé
    À quên 1 yêu cầu tối thiểu học cntt là phải biết bắn cs 1.6 kinh nghiệm tầm 5 năm trở lên
    đi học hay đánh bạn

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề