User Tag List

Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: chuyện trẻ lang thang....

born to run... Avatar của Gorpe

Mặc định chuyện trẻ lang thang....

không ai muốn mình là trẻ lang thang cả ..các em cũng đều là những con người như chúng ta nhưng các em thiếu may mắn hơn chúng ta ...

các em bị đổ vỡ về tinh thần -nhiểu em luôn mag trong mình những sự căm phẫn đối với cuộc đời và những người đã đẩy các em vào hoàn cẳnh này ...
    mọi người thử đặt mình vào địa vị cảu các em xem , bản thân mình bị đổ vỡ có ngưòi thân bên cạnh còn không chịu đựoc nữa là ...
    ...xã hội có biết bao cạm bẫy..để mưu sinh ,các em phải vật lộn ..xã hội nhào nặn các em ..
    Nhiều em lang thang-các em tìm đến với nhau tạo thành một hội"tệ nạn" trong tâm trạng đều bị tổn thương .Chỉ có chúng mới hiểu nỗi đau đớn trong lòng chúng bất cứ lúc nào cũng sẵn sàng trào sôi một cách mạnh mẽ không lối thoát-Chúng tìm cách lãng quên,cách đối mặt nỗi đau bằng khói thuốc và lang bạt một cách ngông cuồng và vô thức và bất cần !
    rồi các em bị lạm dụng trở thành tay sai cho những tên vô lưong tâm , coi đồng tiền trên giá trị con người , các em sẽ bị lạm dụng tình dục !!Tình trạng này cứ kéo dài triền miên khiến không ít người trong chúng ta nghĩ rằng các em đã mất đi bản tính con người nhưng không phải thế-hãy dành 1 cái nhìn thiện cảm hơn cho các em chúng ta sẽ hiẻu:các em cũng có những ước mơ giản dị như bao người,nhưng em có những phần tâm hồn bị tổn thương và cả những phần tâm hồn rất con người.!!!!

tôi mong mọi người sẽ có cái nhìn thông cảm và tôn trọng hơn với các em , tôi sẽ kể cho các bạn nghe những câu chuyện những hoàn cảnh éo le mà các em đã gặp phải...những đứa trẻ tôi quen chỉ là 1 hạt cát trong bãi biển của cuộc sống lang thang nhưng qua đó , tôi hi vọng , mọi người hãy nhân hậu hơn với các em...
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

meomeo
    Guest

các em có 1 tâm hồn rất mong manh , bất cứ tác động nhỏ nào cũng khiến cho lòng tự trọng của các em bị tổn thương,
    nếu không có lòng thuong , sự thông cảm thực sự với các em thì không thể đến,
    khó đấy nhưng khi đã lấy được cảm tình của các em , chúng ta sẽ nhận được cả thế giới yêu thương , các em yêu hết mình , các em là những con người đáng quí!
    trong chúng ta , ai cũng sợ nói lên tình cảm của mình , khi nói lên , lại sợ người khác cho là đánh bóng ...chúng ta hèn hơn các em rất nhiều.

Ge ạ , mày đã lập ra cái box này , mày phải làm cho đến nơi đến chốn , nếu không , mày sẽ xúc phạm đên các em, mày hiểu tao nói gì không?
    luôn tin mày , hãy cố lên mày nhé , dù không ở gần nhưng tao sẽ luôn là bạn của mày.

Thông tin chủ đề