User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 61

Chủ đề: Muốn thoát kiếp nhân viên quèn

svBK's Newbie

Mặc định Muốn thoát kiếp nhân viên quèn

Ra đi làm mà cứ nhân viên cấp dưới kiểu này, biết khi nào mới ngóc đầu lên nổi. Mình cũng muốn học lấy bằng MBA, may ra mới lên được làm teamleader, hay trưởng phòng gì đó… Nhưng ko biết học ở đâu cho có chất lượng mọi ng` nhờ?! Qua tìm hiểu thì được bạn bè nói nhỏ mấy trường ở VN ko đáng tin cho lắm…hơi run..

svBK's Newbie

Mặc định Re: Muốn thoát kiếp nhân viên quèn

Thông thường khi đi tìm một khóa học bạn nên xác định một số vấn đề:
    - Mục tiêu học
    - học hoàn toàn tiếng Anh hay song ngữ, nếu tiếng Anh của bạn tốt thì chọn 1 chương trình hoàn toàn bằng tiếng Anh là tốt nhất
    - Vì bạn chọn một chương trình liên kết quốc tế thì nên tìm hiểu kỹ: trường cấp bằng (tìm hiểu ranking của trường đó, chương trình đó có được kiểm định hay không, có reference nào đáng tin cậy về vấn đề này không), cơ sở tổ chức tại Việt Nam ( thông thường nên chọn chương trình do những trường Đại học lớn tổ chức như ĐH Quốc Gia, ĐH Kinh tế, ĐHKTQD, ĐH Ngoại ngữ.).
    - Tìm hiểu bằng cấp, xem đó là bằng 1 dấu hay bằng 2 dấu, thông thường bằng 1 dấu giống hệt bằng cấp cho học viên học tại trường bản địa là tốt nhất, các trường hợp bằng 2 dấu (có dấu của cơ sở đào tạo tại Việt Nam) thì chỉ có giá trị lưu hành tại Việt Nam và không giá trị bằng bằng 1 dấu.
    - xem khung chương trình, môn học: thông thường một khóa học MBA tốt sẽ có các môn học cả tổng quát lẫn chi tiết, đừng lẫn lộn các môn có tên kêu nhưng kiến thức thì chung chung không rõ ràng.
    - Xem học phí của khóa học (tất nhiên roài) cộng với đó là các dịch vụ đi kèm, thường một khóa học tốt sẽ có những hỗ trợ thiết thực như khóa học tiếng Anh, khóa học bổ trợ, hỗ trợ sách gốc và các tài liệu khác..
    - Xem giảng viên của chương trình đó, chương trình tốt phải có các giảng viên tốt (thông thường những chương trình chất lượng và uy tín sẽ cung cấp CV giảng viên).
    Bạn có thể tham khảo 2 khóa học sau, chương trình đào tạo này của ĐHQG Hà Nội, chị họ mình vừa tốt nghiệp tháng tư rồi ở đó nhận xét khá tốt. Có cả link của 2 trường ĐH quốc tế bạn vào đó xem kĩ nha.

http://www.khoaquocte.edu.vn/IS/Cont...66&language=VN
    http://www.khoaquocte.edu.vn/IS/Cont...78&language=VN

Trên đây là một số điểm bạn nên lưu ý khi chọn 1 chương trình MBA liên kết quốc tế tốt, hiện nay cũng có một số chương trình MBA tốt bạn có thể tham khảo, đào tạo liên kết quốc tế cũng muôn hình vạn trạng, bạn nên lựa chọn kỹ càng.
    hoặc vào trường này tham khảo ...đây là trường quốc tế ở Úc ( tất nhiên là nếu bạn có điều kiện )..

http://www.studygroup.edu.au/csu/

svBK's Newbie

sinh viên mà nghĩ gì tới xa vậy
    đi làm đi, làm có kinh nghiệm rồi hẵng học MBA

svBK's Newbie

mình đi làm rồi chứ sinh viên đâu bạn mayley?
    nhưng mà làm nhân viên cấp dưới =.=

svBK's Newbie

sinh viên đi học cũng dc mà bạn
    học MBA tốt nhất nên ra nước ngoài bạn ạ
    chứ VN mình dạy ko chất lượng mấy đâu

svBK's Newbie

thật ra mình có điều kiện, nên ra nước ngoài học cũng tốt...
    trường CSU mà bạn Marumir nhắc tới có vẻ tốt, mình sẽ cân nhắc thêm về trường này

svBK's Newbie

nếu các bạn quan tâm đến MBA ở Úc thì mình cũng muốn chia sẻ thêm cho các bạn 1 số thông tin

2. MBA Úc

Bằng Cử Nhân:

Hầu hết các trường kinh doanh ở Úc đều chấp nhận hệ tốt nghiệp 3 năm để vào học chương trình MBA. Vì thế, nếu bạn có bằng cử nhân 3 năm như cử nhân văn chương (BA), cử nhân thương mại (Bcom) hay cử nhân khoa học (BSc), tất cả các bằng này đều được chấp nhận và được xem tương đương với bằng cử nhân (bình thường) ở Úc.

Có một vài trường ĐH chấp nhận SV theo học MBA mà không cần bằng cử nhân nếu họ có nhiều kinh nghiệm làm việc và đạt được nhiều thành tích nghề nghiệp cụ thể.

Kinh nghiệm làm việc:

Hầu hết các trường kinh doanh ở Úc đều yêu cầu tối thiểu 2 đến 3 năm kinh nghiệm làm việc. Đây là điều cần thiết.

Chương trình MBA được công nhận (AMBA):

Tất cả các chương trình MBA được công nhận đều yêu cầu tối thiểu 3 năm kinh nghiệm làm việc.

Không có kinh nghiệm làm việc:

Có khoảng năm đến sáu trường kinh doanh ở Úc chấp nhận SV không có kinh nghiệm làm việc để vào học thẳng chương trình MBA.

GMAT:

Nhiều trường ĐH yêu cầu và chấp nhận GMAT. Tuy nhiên, nhiều trường ĐH ở Úc thì linh động về tiêu chuẩn này và đây không phải là điều kiện bắt buộc để được vào học chương trình MBA của Úc..

Vì thế, nếu bạn không nhắm học ở các trường hàng đầu như Melbourne Business School, thì bạn không cần phải lo lắng về GMAT.

Tuy nhiên chúng tôi cũng khuyên bạn nên lấy GMAT để giúp cho mình có thêm cơ hội vào các trường ĐH tốt.

TOEFL/IELTS:

Bạn cần phải lấy hoặc là TOEFL hoặc là IELTS để được vào học chương trình MBA ở Úc. Đây là điều kiện yêu cầu ở hầu hết các trường ĐH. Điều kiện này bắt buộc ở hầu hết các trường kinh doanh ngay cả khi bạn học trong môi trường hầu hết là tiếng Anh. Một vài trường miễn tiêu chuẩn này sau khi đã phỏng vấn cá nhân.

svBK's Newbie

CSU thì khỏi nói, nghe tiếng trường này lâu rồi
    Dạy ok lắm, cơ sở vật chất rất tốt, học phí lại thấp nữa.

svBK's Newbie

trường này ở Úc àh? học phí thấp là bao nhiêu vậy bạn?
    nhiều khi thấp với người này nhưng cao với người nọ =.=!

svBK's Newbie

nghe nói học phí khoảng 18000 USD/năm
    có thể đối với 1 số người là cao, nhưng đây là học MBA mà, với lại còn học ở nước ngoài nữa, nên tính ra thì ko cao đâu bạn

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề