User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Cơ chế tuyển sinh BKHN như thế nào ạ????

svBK's Newbie

Icon10 Cơ chế tuyển sinh BKHN như thế nào ạ????

Em sinh 93, năm nay thi đại học rồi. Đang phân vân giữa BKHN khoa điện tử viễn thông và ĐH Công nghệ - ĐHQG HN khoa điện tử viễn thông. Rất khó để so sánh 2 trường này nên em muốn mọi người cho em biết thêm một số thông tin về BK để em có thể đưa ra quyết định cho cả cuộc đời mình.
    Em nghe nói kể cả đủ điểm đỗ vào nhóm ngành thì vẫn chưa vào đc khoa ĐTVT.
    Phải học năm đầu tiên để phân khoa. Em muốn biết cụ thể hơn về các môn học đại cương để phân khoa, các tính điểm phẩy và điểm phẩy bao nhiêu để vào khoa ĐTVT. Em ko muốn thi đỗ rồi mà lại phải học những ngành mình ko mong muốn như những bóng ma,mà càng ko muốn bỏ phí 1 năm để thi trường khác.
    Anh chị nào tốt bụng nói cho em về đầu ra, cơ hội việc làm của sinh viên ĐTVT
    Thanks rất rất nhiều

svBK's Member

Mặc định Re: Cơ chế tuyển sinh BKHN như thế nào ạ????

Quote Nguyên văn bởi manhthe9x Xem bài viết
    Em sinh 93, năm nay thi đại học rồi. Đang phân vân giữa BKHN khoa điện tử viễn thông và ĐH Công nghệ - ĐHQG HN khoa điện tử viễn thông. Rất khó để so sánh 2 trường này nên em muốn mọi người cho em biết thêm một số thông tin về BK để em có thể đưa ra quyết định cho cả cuộc đời mình.
    Em nghe nói kể cả đủ điểm đỗ vào nhóm ngành thì vẫn chưa vào đc khoa ĐTVT.
    Phải học năm đầu tiên để phân khoa. Em muốn biết cụ thể hơn về các môn học đại cương để phân khoa, các tính điểm phẩy và điểm phẩy bao nhiêu để vào khoa ĐTVT. Em ko muốn thi đỗ rồi mà lại phải học những ngành mình ko mong muốn như những bóng ma,mà càng ko muốn bỏ phí 1 năm để thi trường khác.
    Anh chị nào tốt bụng nói cho em về đầu ra, cơ hội việc làm của sinh viên ĐTVT
    Thanks rất rất nhiều
    -Nếu như biết tìm hiểu kỹ hơn và có tầm nhìn 5, 10 năm sau thi chẳng có gì so sánh được giữa BKHN và trường Công nghệ, về mặt quản lý trường CN chỉ ngang bằng với các Viện (trường) trong BKHN.
    - Hiện nay BK đã thay đổi cơ chế tuyển sinh và đào tạo, khác rất nhiều so với trước đây. Có hệ cử nhân 4 năm, tương đương với bên CN, do đó về mặt bằng cấp đã có sự khác nhau: Bằng Đại học bậc kỹ sư, bằng đại học bậc cử nhân. Có sự khác biệt rất lớn trong chương trình đào tạo mà có những môn không thể thiếu được cho kỹ sư sau này
    - Ưu điểm của BK là tạo ra sự cạnh tranh trong học tập, và đào tạo theo hình chóp nón (số lượng ra trường đúng hạn thường chỉ bằng 70-80% số đầu vào) các nhà tuyển dụng cũng rất rõ điều này. Nếu không chấp nhận sự cạnh tranh thì tốt nhất đừng thi vào BK làm gì, mất thời gian, cũng chẳng theo được. Thi vào được không phải là khó nhưng có thể ra trường rất sớm hoặc rất muộn.
    - Nếu tự tin về khả năng của minh thì hãy thi vào các chương trình đặc biệt, phân ngành ngay từ năm đầu tiên,

3. Có 6 thành viên cảm ơn bài viết của haianh có chất lượng:

svBK's Member Avatar của 123_Star

Oh hay nhỉ.......BKHN nói về mặt kĩ thuật thi là truòng hàng đầu cả nuóc ùi mầ

BKHN Hãy Chờ...Tôi Sẽ Đến

HUT's Student Avatar của sinhco1

Đại cương năm nhất.
    kì 1 có triết 1, đại số, giải tích 1, vật lý 1. kì 2 có giải tích 2+3, vật lý 2, triết 2. tính điểm như sau. có hai điểm là giữa kì và cuối kì. hệ số tương ứng là 2:8 với giải tích 1 và đại số còn lại là 3:7.
    Từ đó tính điểm ra dạng phẩy 10 như cấp 3. sau đóa quy ra điểm A, B,C,D như sau:
    4->4.9 là D -> 1
    5->5.5 là D+->1.5
    5.6->6.4 C->2
    6.5->6.9 C+ -> 2.5
    7->7.9 -> B->3
    8.4 -> B+ -> 3.5
    8.5->9.5->10 -> A,A+ -> 4
    Tiếp theo đem điểm A, B, C ,D tính trung bình tín chỉ
    VD: triết 1 2 chỉ dc điểm C ->2
    đại số là 4 chỉ dc điểm B->3
    giải tích 1 là 4 chỉ dc điểm A->4
    suy ra trung bình là (2*2+3*4+4*4)/(2+4+4)
    điểm phân khoa là điểm trung bình tín chỉ hai kì (tương đương 27 chỉ chứ không phải tính trung bình kì 1 và kì 2 sau đó suy ra điểm trung bình cả năm như cấp 3 đâu)
    cộng với ( số tín chỉ vượt qua nghĩa là dc điểm D trở lên) nhân với 0.0.3
    K53 DTVT lấy 2.64 thì phải
    K54 DTVT là 3.12
    bh thì chỉ cạnh tranh trong nhóm ngành (K55) thôi nên nếu mà nhiều học sinh giỏi thì điểm cao thôi.

6. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của sinhco1 có chất lượng:

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề