User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Cho em hỏi VC++

HHT
    Guest

Mặc định Cho em hỏi VC++

Em đang học VC++ do được thầy Loan giao zen28; , cho em hỏi VC++ có control Line như VB không, nếu không thì dùng cái gì tương tự cái đó bây giờ?
    Thanks

Dami
    Guest

Tốt nhất là vẽ đường thẳng lên dc của của sổ bạn ạ. Cái Line thì cần gì phải dùng control cho phức tạp ?

bogia
    Guest

Có thể dùng cái Image cũng được. để thuộc tính của nó là frame và ép nó mỏng dính như đường thẳng, trông cũng đẹp phếp, tớ toàn dùng cách ấy thôi, chứ còn cùng CPaintDC vẽ thì mất thời gian mà lại không đẹp. Thế nhé.

HHT
    Guest

Quote Nguyên văn bởi bogia
    Có thể dùng cái Image cũng được. để thuộc tính của nó là frame và ép nó mỏng dính như đường thẳng, trông cũng đẹp phếp, tớ toàn dùng cách ấy thôi, chứ còn cùng CPaintDC vẽ thì mất thời gian mà lại không đẹp. Thế nhé.
    Cám ơn cậu, smart tip!!!
    Ah em muốn hỏi có phải line chỉ có thể vẽ lúc run time (trong VC++) được thôi chứ ko vẽ lúc design time như VB được phải ko ạ?

Dami
    Guest

Muốn vẽ lúc design thì bạn viết nó theo kiểu 1 activeX control

bogia
    Guest

Bác làm như ai cũng giỏi VC như bác. Bọn em mới vào nghề phải dần dần chứ. Em Design còn chưa được bắt em viết ActiveX làm sao nổi. Mà em có sống bằng VC đâu. Em cần cái gì sẵn để em làm bài tập lớn để nộp thôi. Hay là bác viết cho em cái ActiveX với. Cảm ơn bác nhiều

HHT
    Guest

Em lại hỏi đây.
    Là thế này em xài cái MFC Wizard, sau khi design+code xong bây giờ tới phần compile phải ko ạ. Nếu em dùng cái Shared DLL thì chỉ có hơn 100K nhưng sao dùng Static DLL tới tận 1.3MB hãi quá, con DLL đó nặng thật, làm thế nào để giảm kích thước hả các bác?
    Em hỏi 1 câu nữa: cái lỗi Assertion Failure giải quyết thế nào các bác, nguyên nhân gây lỗi đó? em Abort, Retry,Ignore đều đứt cả, chương trình vừa làm xong thế là đi toi
    Cám ơn nhiều

bogia
    Guest

cậu phải dịch static khi nộp bài cho thầy. muốn giàm chỉ có dịch Realease thôi. Dịch lên tới 1.38 Mb thì hãy thật, tớ chưa có chương trình nào lên tới 1Mb cả.
    Còn lỗi của cậu do nhiều nguyên nhân lắm, cậu phải Debug từng dòng lệnh mới biết được. Còn nếu muốn bỏ qua thì kèm lệnh ASSERT thì phải, tớ cũng không nhớ lắm.

HHT
    Guest

Cám ơn tất cả các bác! zen7;
    Lập trình quả là ko đơn giản....

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Lập trình quả là ko đơn giản....
    Em còn newbie nên chả giúp gì được nhưng thấy bác TA gì quá, cố lên nào, anh em sau này còn trông cậy ở bác.

To TA:
    Sorry cậu về cái email nhé, không biết cậu có giận không nhưng mà tâm trạng Tùng không được tốt lắm, có câu nào không phải bỏ quá nhé. Chúc cậu thực tập tốt, làm thầy vừa lòng bưng về con 10 cho anh em chiêm ngưỡng.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề