User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: bờ vai cho những tâm hồn dễ vỡ....

born to run... Avatar của Gorpe

bờ vai cho những tâm hồn dễ vỡ....

....... zen15; ???
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Đó là một bờ vai mạnh mẽ, có thể là điểm tựa cho mình, trong cuộc đời ai cũng có lúc yếu mềm, có thể đó là bờ vai của bạn, của tôi, của một nguời nào đó có tình thuơng, có niềm tin và có nhân cách, :zen1:
    "sống trên đời cần có một tấm lòng" mà
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Nắng Avatar của Tũn

Đôi khi mình đang cần sự chia sẻ và muốn được che chở,thì chính mình lại là người để người khác dựa vào. zen6;
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

Love!

Là con người . ai cũng có những phút mềm yếu . Khi đó có lẽ điều chúng ta cần nhất là 1 bờ vai để chúng ta có thể tựa , thậm chí có thể khóc , để được an ủi động viên .
    Chẳng ai có thể nói rằng mình mạnh mẽ và ko có những phút yếu đuối cả . Đúng ko nào ?
    Tôi muốn làm bờ vai để người ấy dựa nhưng người ấy lại chính là bờ vai để cho tôi dựa ...

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Cuộc đời có đôi khi ta hát zen23;, có đôi khi ta nhậu nhẹt d:10, có dôi khi ta bực bội zen8;, có đôi khi ta yêu đời zen30; và có những lúc ta buồn phiền zen13;. Thật sự rằng trong mỗi suy nghĩ, mỗi hành động của chúng ta đều cần có một điểm tựa vững chắc để rồi ta lại tiến lên trên con đường mà ta đã định sẵn! Nếu như ta buồn thì hãy tìm đến bờ vai vững chắc đó! Đừng có tự ti với chính bản thân mình, đừng có ngồi trong một góc mà trầm tư! Bạn sẽ cảm thấy iu đời hơn nếu như con tim mình kô còn trói buộc bởi những nỗi buồn vui vơ nữa. Hãy vui lên bạn ơi zen22; cuộc đời còn nhiều điều đẹp lắm mặc dù có lẽ lúc này bạn đang buồn và cảm thấy bơ vơ! zen14; zen21; zen7;

austin power
    Guest

bờ vai cho những tâm hồn dễ vỡ....
    Tâm hồn dễ vỡ?

Riêng em thì cho là, cái mà những tâm hồn dễ vỡ cần không phải là bờ vai, mà là một lọ keo con voi.

>>Tự dán những mảnh của mình lại <<

I Love Thee
    Guest

thường thì khi ta buồn khổ và muốn chia sẻ, khi cần có bạn ở bên cạnh thì lại không có hoặc là có nhưng chúng ta nghĩ rằng họ không thể chia sẻ. Nếu ta tin tưởng vào bạn, vào tình bạn của chugns ta thì chúng ta sẽ lạc quan hơn rất nhiều và bản thân chugns ta cũng nên là người lạc quan, cái tính đó phải được tôi luyện nhưng ai cũng nên có. Mọi thứ sẽ dễ dàng hơn rất nhiwuf nếu ta là người lạc quan. Tôi nghĩ thế đấy.

những tâm hồn dễ vỡ..chạm nhẹ thì rạn..mạnh thì vỡ ..1 ánh mắt , 1 nét nhìn ,1 câu nói bâng quơ cũng đủ làm thành 1 trận :"địa chấn "với họ...
    họ sợ đủ thứ ...sợ bị lạc đừong , sợ đổ vỡ , sợ mình thế này thế nọ...
    họ đi tìm sự thông cảm , chia sẻ nhưng có những lức họ nhận đựoc vẻ thờ ơ lạnh lẽo của mọi người ...họ cảm thấy hụt hẫng khi chìa tay tiến lại với ai đó lại bị ...
    rồi họ bấu víu vào tất cả ..có khi tốt ..có khi xấu..
    đó là những nét điển hình..
    còn trong mỗi bản thân chúng ta cũng vậy thôi..khi buồn có người chia sẻ.. 1 bờ vai cho mình dựa lúc mệt mỏi sẽ tiếp thêm sức mạnh để ta tiếp tục chiến đấu...
    ....điều đó còn gì hơn nữa đâu..
    bờ vai không nhất thiết là 1 cá nhân kiệt xuất , 1 người hoàn hảo....nhiều khi đơn giản chỉ là 1 hành động rất vô tình ....chỉ cần có sự cảm thông chân thực...

cuộc sống không bao giờ là bằng phẳng với bất cứ ai..nhiều khi chướng ngại của mình làm mình khập khiểng không phải là cái ổ gà to tổ chảng ...mà đơn giản chỉ là 1 hòn sỏi bé tí tẹo..
    .....

bờ vai để cho mình dựa lấy lại tinh thần .để vượt qua chướng ngại chúng ta phải bứoc bằng chính đôi chân của mình...

nhieusu
    Guest

Quote Nguyên văn bởi georoxtrap
    ....... zen15; ???

bờ vai cho tớ, một tâm hồn dễ vỡ zen7;

chính là bờ vai của tớ zen9;

lôi topic này lên vì nhớ cô nhieusu , chắc giờ này , cô đã con bồng con bế rồi:p
    Tự nhiên thấy mình ngớ ngẩn , băn khoăn không hiểu mình đúng hay sai.Cái bờ vai mình đưa ra lạnh ngắt ...chắc thế:p
    làm bờ vai cho người khác dựa khó thật:p .Chỉ quen dựa vào người khác thôi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề