User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Gửi một người bạn của tôi!

eda82vn
    Guest

Mặc định Gửi một người bạn của tôi!

Gửi các Mod, Admin: Đây là một bài tôi muốn gửi cho một người bạn tôi trong khoa ĐTVT, mong các Mod, Admin “tha”, đừng delete hoặc chuyển nó sang box khác!

to whom it may concern

Tao mới nhận tin xấu về sự thất bại của mày. Trước hết, tao muốn chửi mày đã. Mày đã nhìn thấy chưa? Cái mớ lý thuyết xuông của mày về tình cảm, tình yêu đâu có đúng. Tao hiểu tâm trạng của mày bây giờ nhưng tao tin, với một thằng bản lĩnh như mày, từng tự mình rút khỏi hai “trận chiến” trước đây thì chắc thất bại này không dễ quật ngã mày đâu nhỉ?
    Gì nhỉ? Tao còn nhớ, hồi tao bị cái N. đá, bọn chúng mình ngồi uống rượu với nhau. Mày đã “dạy” tao bài học gì nhỉ? À, đúng rồi: “Đằng sau cái chết luôn ẩn chứa trong nó những mầm sống mới”. Lúc đó tao chẳng hiểu gì đâu, nhưng bây giờ nghĩ lại, tao thấy mày nói đúng đấy! Mày còn bảo tao gì nhỉ? “Phải đối mặt với sự thật, như thế mới nhìn được những sai lầm của mình. Đừng trốn tránh nó, đừng trốn tránh chính mình.” Hồi đó, mày như ông cụ non ý, nhưng mà mày nói đâu, đúng đấy. Những cái đơn giản thế nhưng có phải ai cũng biết đâu. Tao không biết an ủi gì mày hơn được. Tao chỉ “dạy” lại mày bài học mà mày đã “dạy” tao thôi. Cuộc sống còn tươi đẹp, một người mang trong mình nhiều ước mơ, hoài bão đẹp như mày thì sẽ còn phải gặp nhiều thất bại nữa. Hãy coi đây như thất bại đầu tiên, hãy coi đây như thực nghiệm đầu tiên để nghiệm lại cái mớ lý thuyết của mày về tình yêu dẫu tao biết đây là người đầu tiên mày nhìn thấy cả ba yếu tố đó trong một con người. Bọn tao không thể giúp mày được mà chỉ có chính mày mới làm được điều đó. Mày thấy đấy, tình cảm giữ kín ở trong lòng có giải quyết được vấn đề gì đâu, chỉ mãi là TRÁI TIM BÊN LỀ thôi. Mày nghe mãi rồi mà chẳng xuôi!
    Hãy luôn nhớ rằng, bọn tao luôn ở bên cạnh mày. Đừng trốn tránh chính mình!
    Để "kết thúc" tao gửi mày một câu nói (trích từ chữ ký bạn R9Ronie, mình xin lỗi nhé):
    Hãy yêu một cách sâu sắc và đam mê. Có thể bạn sẽ bị tổn thương, nhưng đó là cách duy nhất bạn học sống một cách hoàn hảo.
    Tao biết, mày sẽ đọc được những dòng này. Đừng trách tao, có lẽ khi mày đọc được những dòng này trên BKF thì tinh thần mày sẽ thoải mái hơn là khi uống rượu. Bọn tao vẫn đợi bữa rượu “mừng” thất bại đầu tiên của mày.

svBK's Member

hehehe....cho em xin,cac bac dung lay ruou giai sau,dau buon qua chiu khong duoc lai xien nhau thi chet ca lu!!!!Cuoc doi con dai,tuong lai con rong,gai thi thieu gi nhi?????
    Lần sửa cuối bởi absbk; 28-03-2004 lúc 09:53 PM

I Love Thee
    Guest

absbk nói có lý lắm. Hãy đừng lấy rượu ra để giải sầu. Tôi chưa bị say rượu bao giờ nhưng nhìn nhiều tấm gương rồi, thảm lắm. Buồn thì làm cái gì khác đi chứ đừng ngồi nhà uống rượu. Tôi can.
    Mà vui lên chứ, cứ ôm cái u sầu làm quái gì. Còn nhiều thứ ở phía trước lắm. Nhanh lên.

HUT's Engineer

Dạo này sao lắm thằng tâm trạng thế.

Mà bác eda đừng có lôi tên em vào đây đê, kẻo lại bị hiểu nhầm

Em thì đang yêu đời và không biết uống rượu
    Khám phá bản thân

Quân Nhân Danh Dự

Theo kinh nghiệm của em thì khi 1 thằng đã thất tình thì mình khuyên mỏi mồm cũng chả được tích sự gì đâu. Ai chả biết trên đời thiếu gì con gái nhưng làm sao quên ngay người ta được cơ chứ. Còn chuyện uống rượu thì tất nhiên 0 nên, nhưng nếu say mà quên được mọi chuyện thì cứ uống cũng được.
    Mọi chuyện sẽ qua thôi, cái chính là phải có thời gian.

HUT's Engineer

hik, có lẽ chưa biết uống rượu thì đúng hơn, ngày trước thằng bạn em nó có bít uống rượu đâu, nhưng sau vụ nó "dính" một phát, thành bợm luôn!

Đời chẳng biét thế nào mà lần!
    Lần sửa cuối bởi f1gali; 29-03-2004 lúc 12:52 AM

Shade
    Guest

Ồ, sau mỗi chiến công như thế (dù thất bại thì cũng là 1 chiến công ) thì theo tôi nên làm 1 bữa rượu là đúng rồi. Rượu sẽ cuốn trôi những gì cần phải cho qua. Tôi cũng đã từng say vào một tối mùng 8-3 nào đó. Ồ ko hiểu là mấy năm rồi nhỉ? Bây giờ thì mọi việc cũng không đến nỗi tồi lắm.

Quân Nhân Danh Dự

Quote Nguyên văn bởi R9Ronie
    hik, có lẽ chưa biết uống rượu thì đúng hơn, ngày trước thằng bạn em nó có bít uống rượu dâu, nhưng sau vụ nó "dính" một phát, thành bợm luôn!

Đời chẳng biét thế nào mà lần!
    Sao lại uống rượu dâu là sao ???

Quân Nhân Danh Dự

Một bữa rượu thì ít quá, 0 đủ cuốn trôi mọi thứ đâu, phải nhiều ...

HUT's Student Avatar của alisa

Quote Nguyên văn bởi Nistelrooy
    Một bữa rượu thì ít quá, 0 đủ cuốn trôi mọi thứ đâu, phải nhiều ...
    Không ngờ cu này cũng vào cả đây giáo huấn về thất tình nữa.

Nhưng đúng đấy.

Rượu vào cũng nhiều cái hay ra phết.

nhưng phải chú ý một số điều:

1> không nên quá độ quá, uống đến hơi say là đủ để cảm nhận sự sung sứong rồi, chứ để đến ra bã thì không hay đâu, mệt lắm. Cũng tuỳ vào tửu lượng của từng người, như em rượu thì chỉ dưới chục chén, còn bia thì khoảng 4-5 cốc là đủ( Đấy là lúc uống một mình còn lúc vui bạn bè thì nhiều hơn một chút)

2> Phải uống loại rượu tử tế một chút, rượu đểu uống vào chì tổ nhức đầu thôi, mệt lắm.

Dạo này tôi cũng đang chán đời đây nhưng chán luôn cả uống rượu nữa rồi.

3> Đừng bao giờ đánh mất mình, hãy luôn là chính mình trong mọi tình huống.

Chúc thành công!

Chào thân ái và quyết thắng!!!
    phuongvm
    Software Engineer
    lonely
    genius
    Tiền là số 1.
    Tình là 0.5

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề