User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Tình yêu có cần tuổi k ?

mona_lisavn
    Guest

Tình yêu k phân biệt tuổi tác đúng không ?Nhưng theo các bạn thì con gái có nên yêu người kém tuổi và con trai thì ngược lại k ?
    Theo mình , vấn đề tuổi tác k quan trọng ,cái chính là 2 người có thấy hợp nhau và có tình cảm thật sự hay k .Đối với bạn trai hoặc bạn gái hơn tuổi ,các bạn sẽ thấy có ưu điểm riêng ,đó là được chiều hơn ,và cố gắng để người kia thấy rằng mình k già hoặc trẻ con hơn trong suy nghĩ và hành động .
    Tuy nhiên ,% thành công k nhiều ,một phần do định kiến XH ,quan trọng hơn là do 2 người chưa thực sự tìm thấy tiếng nói chung .
    Riêng mình ,mình chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ yêu ai kém tuổi cả. :wub:

khianhhaikhoc
    Guest
    cái đó thì còn tùy à!vì tui có một đứa bạn thân!nó có yêu một người mà hơn nó tới 3 tuổi cơ,năm đó nó học lớp 9 thì người đó học lớp 12.
    đến bây giờ thì bạn tui nó đi làm nghĩa vụ quân sự,con người đó thì đã ra trường và đang chờ để đi dạy.
    mona thấy mối tình đó như thế nào,có lãng mạn không?
    VÀ ĐÓ ĐÚNG LÀ TÌNH YÊU KHÔNG CÓ TUỔI.
    thanks.

Dkqdiep
    Guest
    Trường hợp lấy vợ hơn tuổi có vẻ phổ biến lắm rồi, mà hình như bây giờ còn là mốt nữa đấy. Một tên bạn của mình cũng có người yêu hơn tuổi, nhưng mà bà người yêu dù hơn tuổi vẫn rõ là trẻ con, nhõng nha nhõng nhẽo, chả được cái nét tốt nào của một cô gái hơn tuổi cả.
    Thế còn chuyện nhiều cô gái chọn những "ông già" để yêu thì sao?

dongnghi
    Guest
    theo em thi , vi em al con gai em ko thich nguoi iu cua minh 'duoi co ' minh boi vay cho nne ko en iu nguoi nho tuoi hon minh , chnag le minh lon tuoi hon kiu nguoi nho tuoi bang anh a , xua roi dime

khianhhaikhoc
    Guest
    cái đó thì không thể nói trước được trung úy dongnghi à,nếu lở sau này trung úy yêu một người nhỏ tuổi hơn mình thì sao?không nên nói trước.
    thanks.

khianhhaikhoc
    Guest
    thiếu tá ơi!đúng là như thế,nhưng mặc dù người yêu lớn tuổi ,nhưng khi yêu thì bà người yêu đó vẫn có quyền nhõng nhẻo chơ,dại chi mà không nhõng nhẻo,nhưng đó là lúc nhõng nhẻo thôi,chơ khi mà cần phải giải quyết một vấn đè nào đó thì ok liền hà!
    thanks.

nhien
    Guest

đúng vậy không lẽ cứ nhớn tuổi là phải để người nhỏ hơn làm lũng sao ? :blink:

khianhhaikhoc
    Guest
    Originally posted by nhien@Nov 10 2002, 10:45 AM
    đúng vậy không lẽ cứ nhớn tuổi là phải để người nhỏ hơn làm lũng sao ? :blink:
    trùi ui !để thằng em nói cho mà biết nghe!có biết bao nhiêu người muốn được các bác nữ làm nũng mà không được không?chẳng như thằng em đây này.

magic_of_love
    Guest
    yêu vô tư

nguyenhanhphuc
    Guest
    theo toi nghi thi` tinh yeu ko can phan biet tuoi tac' dau dieu quan trong ma` de^? tinh yeu ton tai thi`hai con nguoi` can phai hieu nhau va` thong cam? cho nhau va` quan trong nhat la` hai nguoi` phai? co' mot chut' niem` tin vao` nhau ,bay gio` thoi dai kinh te thi truong trong tinh yeu ko con` 4 tu` dinh kien xa hoi dau

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề