User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Làm gì khi bị khóa BIOS hoặc ổ cứng đối với laptop?

svBK's Newbie

Mặc định Làm gì khi bị khóa BIOS hoặc ổ cứng đối với laptop?

Chào mọi người.
    Mọi người ơi tình hình là mấy bạn em là con ASUS F81Se bị khóa BIOS mà nó mua lại không biết mật khẩu nên ko chỉnh cho boot từ CD trước được nên cũng không cài XP được ạ.
    À còn máy của thằng cùng phòng em không biết nó mang về quê mấy đứa em nghịch quanh bây giờ nó cứ bật lên là nó bảo là ổ cứng bị khóa và đòi pass mà nó không biết , điều nay đồng nghĩa với máy không vào được win luôn.
    Vậy ai biết các sử lý các bệnh trên thì giúp em với ạ.
    Cho em cám ơn nha.

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Icon10 Re: Làm gì khi bị khóa BIOS hoặc ổ cứng đối với laptop?

Quote Nguyên văn bởi toansvcn Xem bài viết
    Chào mọi người.
    Mọi người ơi tình hình là mấy bạn em là con ASUS F81Se bị khóa BIOS mà nó mua lại không biết mật khẩu nên ko chỉnh cho boot từ CD trước được nên cũng không cài XP được ạ.
    À còn máy của thằng cùng phòng em không biết nó mang về quê mấy đứa em nghịch quanh bây giờ nó cứ bật lên là nó bảo là ổ cứng bị khóa và đòi pass mà nó không biết , điều nay đồng nghĩa với máy không vào được win luôn.
    Vậy ai biết các sử lý các bệnh trên thì giúp em với ạ.
    Cho em cám ơn nha.
    dò master password là cách dễ nhất.
    AWARD Master passwords 01322222 bios lkw peter 1EAAh BIOS lkwpeter 256256 biostar PASSWORD 589589 biosstar SER 589721 CONCAT setup ?award CONDO SKY_FOX admin condo SWITCHES_SW alfarome djonet Sxyz aLLy efmukl SZYX aPAf g6PJ t0ch88 award h6BB t0ch20x award_? HELGA-S ttptha award.sw HEWITT RAND TTPTHA AWARD SW HLT TzqF AWARD_SW j09F wodj AWARD_PW j256 ZAAADA award_ps j262 zbaaaca AWARD?SW j322 zjaaadc awkward j64 zjaaade
    AMI Master passwords ami amiami CMOSPWD amidecod AMI.KEY KILLCMOS amipswd AMISETUP 589589 AMIPSWD AMI?SW ami.kez AMI AMI!SW ami° A.M.I. AMI_SW helgasss aammii bios310 HEWITT RAND AMI~ BIOSPASS

Master passwords from different Manufacturers Advance Integration: Advance Amptron: Polrty AST: SnuFG5 Biostar: Biostar / Q54arwms Compaq:compaq Concord: last CTX International: CTX_123 CyberMax: Congress Daytek+Daewooaytec/Daewuu DELL: DELL Digital Equipment: komprie Enox: xo11nE Epox: central Freetech: Posterie HP Vectra Serie: hewlpack IBM: IBM / MBIUO / sertafu IBMAptiva: press both mousekeys Iwill: iwill Jet Way: spoom1 Joss Techn.: 57gbz6 / Technolgi MachSpeed: sp99dd Magic-Pro: prost Megastar: Star Micron: sldkj754 / xyzall Micronics: dn_04rjc M Technology: mMmM Nimble: xdfk9874t3 Packard Bell: Bell9 QDI: QDI Quantex: teX1 / xljlbj Research: Col2ogro2 Shuttle: Spacve Siemens Nixdorf: SKY_FOX Speedeasy: lesarot1 SuperMicro: ksdjfg934t Tiny: Tiny TMC: BIGO Toshiba:24Banc81/Toshiba/toshy99 ToshibaLaptops: press left Shiftkey Vextrec Technology: Vextrec Vobis: merlin WIMBIOS v2.10: Compleri Zenith: 3098z / Zenith Zeos: zeosx
    Trong TH ko dò đc pass mới phải nặng tay là flash lại bios
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề