User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: chữ "ngờ" ....

born to run... Avatar của Gorpe

Mặc định chữ "ngờ" ....

cuộc sống có mấy ai biết trước được chữ ngờ ....
    -1cuộc sống đang diễn ra êm đềm ...rồi lại bị đảo lộn tất cả...đó là chữ ngờ
    -1 người hiền lành , thành đạt tốt bụng ..rồi sa vào con đừong Nghiện ngập...lại là chữ NGờ
    - 1 người khỏe mạnh , vui vẻ bỗng nhiên mắc chứng bệnh ung thu quái ác...lại chữ Ngờ
    -......
    trong cuộc sống còn nhiều điều nữa,...biết đựoc nhưng vẫn bị bất ngờ và vẫn bị shock...
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

_Người mình yêu lừa dối ......1 chữ ngờ...
    _1 Người có trong tay 2 bằng ĐH, con đường sự nghiệp mở rộng ... giết người, lâm vào con đường tù tội .... 1 chữ ngờ...
    ....
    Cuộc sống này, gặp bao nhiêu chữ ngờ, ko một ai đếm hết được, chúng ta ko thể tránh được mà chỉ có thể chấp nhận mà thôi d:10 .
    Biết đâu, ngày mai ko ai còn thấy F_G trên 4r này nữa....1 chữ ngờ .... a:4
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

Love!

1 chữ " ngờ" thôi nhưng sẽ làm thay đổi mọi thứ , làm đảo lộn tất cả , có thể phá vỡ sự vun đắp trong thời gian khá dài của chúng ta .... ai mà biết được .
    Chỉ 1 chữ " ngờ " thôi mà tôi đang và sắp mất đi người bạn thân thiết của mình . Số phận thật là khắc nghiệt biết bao? giá như mọi chuyện khác đi , giá như tôi có thể thay cho bạn tôi , giá như ..... thì tốt quá....
    Ôi chữ " ngờ " ..hik..hik

hãy cố gắng lên !!! cuộc sống có biết bao ngón chơi để buộc con người phải hiểu rằng , khả năg của họ là có hạn ....

chúng ta không khuất phục ,...nếu có thể , cứ đập vỡ tung mọi thứ ..cứ hét thật to , cứ chửi rủa , cứ oán trách...
    bất công là phần không thể thiếu được của cuộc sống...

bạn cô sẽ sống tốt ..sẽ vững vàng , không sợ hãi bởi vì xung quanh cô ấy sẽ có gia đình , có bạn bè , có cô ....

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Ngờ hay ko là do một chữ TÂM
    cho dù con nguời có ở trong hoàn cảnh nào nhưng mà có TÂM thì hẳn sẽ không có chữ NGỜ xảy ra,
    TÂM có vững thì mọi chuyện đều có thể luờng truớc được, đừng đổ cho số phận vì chính TÂm mình ko vững
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

chữ Tâm ư???
    tôi không nói đến cách hứng chịu cái "ngờ", tôi chỉ muốn nói đến hiện tượng??
    theo cậu??? 1 co bé mới 20 tuổi đầu bị ung thu ác thì là gì??/
    đi công tác bị tai nạn thì gọi là gì???
    giáo sư Tôn Thất Tùng bị chết đột ngột ? tôi hỏi cậu , đó có phải là tâm không vững không???
    chẳng nhẽ , ta lúc nào cũng phải đặt trong tư thế sẵn sàng bị mất người thân hay sao???

austin power
    Guest

To: bác geo

Em thấy dạo này bác xuống tinh thần quá. lúc nào cũng nói về ung thư, về cái chết, mất mát...

Ai bị thì đã bị rồi, không undo được. Những gì cần nói đã nói rồi. Những gì có thể đã làm rồi. Lúc này nghĩ ngợi nhiều lại càng thêm đau buồn. Mình càng nghĩ về nó, càng có hại thôi.

Tốt nhất cho bác lúc này là đừng nghĩ gì cả. Nếu phải suy nghĩ, thì hãy nghĩ về những điều tích cực.

Có những người vừa chào đời, chưa được mở mắt ngắm nhìn ánh mặt trời, đã chết rồi.
    Có những người chết lúc 20 tuổi.
    Lại có những người chết lúc 60, 70 tuổi.
    Chết vì bệnh tật, chết vì chiến tranh, vì tai nạn nữa...

Nghĩ về họ, em càng thấy mình thêm yêu cuộc sống, và cám ơn tất cả vì được sống trên đời này, dù chỉ là thêm một ngày...

Yêu.

chả ai muốn nghĩ cả, nhưng sự việc nó cứ diễn ra trước mắt....
    đương nhiên , chấp nhận sự thật
    tôi chỉ muốn gào lên ..hét lên...tôi không cho rằng như thế là tôi yếu đuối ...tôi không gục ngã trước cuộc sống
    nhưng tôi muốn ỉ ôi , muốn thế này thế nọ , bởi vì sao??? đây là 1 môi trường ảo...tôi muốn sống thật với cảm xúc của mình để rồi ở thế giới của hiện thực , tôi chống chọi với nó!!!đơn giản vậy thôi!!!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Đúng là trong cuộc đời của một con nguời sẽ có rất nhiều điều bất ngờ xảy ra mà khó ai có thể lường hết đuợc, ý cáo tôi ko phải là đổ cho nhũng nguời ko may là ko có cái tâm, mà ý của cáo tôi là làm sao sống như thế nào để xứng đáng với cái tâm của mình, không hổ thẹn với cái tâm của mình, một nguời không thể đảm bảo rằng và chính họ cũng phải hiểu rằng"chuyện tuơng lai là không ai biết đuợc, không ai có thể đảm bảo 100% là hôm nay mình vẫn còn tồn tại , vậy ngày mai có tồn tại ko? không ai là có thể tin tuởng 100% là hôm nay ta có TY. nhưng rồi TY đó có tồn tại một cách vĩnh cửu cho đến khi ta chết hay không?
    Chính vì vậy mà tốt nhất là chúng ta hãy cố sống đẹp cho ngày hôm nay, đừng cứ hứa hẹn hoặc "để giành" những gì mình có thể làm cho ngày mai,... ngày mai chỉ là mục tiêu, chỉ là phuơng huớng và ước mơ cho mình trong ngày hôm nay
    Không ai mong muốn mình bị mắc bệnh hiểm nghèo để rùi phải lìa xa những ước mơ của bản thân, điều này mình cũng rất buồn và mình hiểu đuợc tâm trạng của Geo, nhưng mình nghĩ không ai có quyền chọn số phận cho riêng mình, mình chỉ hi vọng và cầu chúc cho những nguời không may mắn sẽ cố gắng sống đẹp cho hiện tại....có lẽ sẽ nghe như những lời sáo rỗng nhưng mình cũng không biết diễn đạt như thế nào nhưng đó là những suy nghĩ những tình cảm thật từ đáy lòng của mình

nightboulevard
    Guest

Phải không ai mong muốn mình bị mắc bệnh hiểm nghèo cả .Nhưng dù có thế thì cũng sống cho vui vẻ và hoàn thành ước mơ của mình trong một thời gian ngắn nhất

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề