User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 78

Chủ đề: Bách Khoa Hà Nội là trường Đại Học có cơ sở vật chất đứng đầu cả nước?

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Mặc định Bách Khoa Hà Nội là trường Đại Học có cơ sở vật chất đứng đầu cả nước?

Nếu ai hỏi tôi như vậy! Tôi sẽ tự hào nói rằng BK là trường có cơ sở vật chất đầy đủ nhất cả nước! Nhưng khi nghĩ tới đây tôi lại nhắc tới một điều hổ thẹn rằng cho dù BK có nhiều phòng học đến mấy, có nhiều cơ sở vật chất tốt đến mấy nhưng kô có một nhà ăn đang hoàng cho sinh viên tại thời điểm này thì còn gì là những bậc quan chức cấp cao. Bạn có thể dễ dàng chọn lấy 1 vị trí cạnh cầu B8 ngồi ăn xôi vào buổi sáng sớm, vừa ngồi ăn bạn có thể cảm nhận được mùi nồng nặc của nước sông tô lịch bốc lên, có lẽ trước lạ sau quen, thấy mọi người vẫn nhai ngấu nghiến miếng xôi đều đều, vẫn còn đủ tươi tỉnh trò chuyện với bè bạn. Thực trạng nó đặt ra là vậy, các thầy cô vẫn đi qua đều đều, vẫn nhìn thấy cảnh học sinh ngùi ăn xôi trên "bên bờ sông nồng nặc mùi rác rưởi". Phải chăng là kô có tiền để xây nên 1 nhà ăn sinh viên? Hay là chưa có nhu cầu cho sinh viên vậy nhỉ? Hay là làm cái đó làm gì cho nó tốn tiền, phải làm cho các trường khác nó sợ cái Thư Viện Điện Tử của chúng ta đã rồi nghĩ tới mấy vấn đề lăn tăn đó sau? Và rồi lại đâu vào đấy với cái cảnh mà chúng ta đã đi vào thói quen thường ngày mất rồi! Tôi vẫn không tin điều này là sự thật nhưng có lẽ mình phải biết chấp nhận thực tại là vậy. Chúng ta cũng tự hỏi là tại sao trường mình không xây nên 1 nhà ăn cho sinh viên chúng ta? Thực tại bây giờ chính là sinh viên chúng ta chẳng có nhiều sự lựa chọn cũng như những quyết định, chỉ biết chờ đợi và chấp nhận cái lẽ đời là vậy thôi!

@dtvt.k44
    Guest

khong han dau.
    co' lẽ trong Sai Gon ho manh hon.
    DH BK TPHCM ay

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Nói cho các bác buồn 1 chứt nhé..
    HUT chỉ đứng thứ 8 hay thứ 9 trong các trường đại học trong việt nam mà thôi...( bạn của dihoc bao thể...)
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

Ợ thía thì chán chết! Nhưng mà em đang nói tới chuyện là nhà ăn sinh viên cơ mà nhỉ! Nhất là trường Bách Khoa ở ngay gần Bộ giáo dục và đào tạo! Thía mới nghịch cảnh chớ!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

choy, các SV cứ việc mà chờ
    hi vọng cho con cháu đời sau mà thôi, cũng giống như thư viện điện tử thôi, tốn xiền làm thẻ từ, hic hic..
    thôi, cứ cam phận đi, ăn xôi sáng bên dòng sông cũng lãng mạn ghê đó chứ, lại còn có huơng thơm nữa, còn kêu ca cái gì
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Hik...toàn thấy bác cáo ăn sáng ở toàn những chỗ sành điệu với những anh chàng sành điêự ...hik..có bao giờ ăn xôi sáng ở trường đâu..

Hê Hê! Chú đi học cũng thỉnh thoảng cúp cua đi chơi với mấy em, ăn tòan sơn hào hải vị cơ mừ! Đâu có bén mảng tới mấy hành xôi đâu!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

nói oan uổng cho cáo tớ chưa kìa, chẳng qua tớ khồng thích ăn xôi thôi, đành phải ăn tạm bún hoặc phở ở C9 thoi mà, chứ đâu có phải nguời sành điệu gì đâu....
    mà quái lạ sao đi học lại biết nhỉ?
    vậy cho cáo tớ hỏi một câu nhé" liệu K47 đã có co hội để sử dụng thư viện điện tử chưa vậy?

autin_susu2
    Guest

Cứ ngồi đấy mà chờ em yêu ạ...hê hê :4:

Em không biết.....biết đâu đúng hôm mình nhận bằng tốt nghiệp là hôm khai trương nhỉ..
    Nhưng em còn có hy vọng bác cáo a.??chứ bác thì..hik....thôi đứng ngắm cũng được..tiếc nhỉ...

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/8 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề