User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề: Bạn nghĩ gì về nạn Cảnh sát giao thông làm luật ?

Vịt Bầu
    Guest

Mặc định Bạn nghĩ gì về nạn Cảnh sát giao thông làm luật ?

Chắc hẳn bạn đã không ít lần chứng kiến nạn cảnh sát giao thông "làm luật" ?
    Đặc biệt với những người hay đi xe khách có thể thấy rằng nó đã trở thành luật bất thành văn và lâu dần người ta nói gọn là làm luật...
    Chắc hẳn đi trên đường bạn cũng đã chứng kiến cảnh sát giao thông tại các ngã tư ngã ba nhận tiền một cách kín đáo đến lành nghề...
    Công an thành phố đã có đường dây nóng chống nạn "làm luật" nhưng thực tế chẳng chống được bao nhiêu.
    Đó quả là những điều bức xúc hàng ngày chúng ta phải đối mặt.
    Vậy đâu là thực trạng và giải pháp, cho dù chỉ là trong cách nghĩ của bạn.
    Chúng ta hay cùng chia xẻ những suy nghĩ về vấn đề này. <_<

jen2k
    Guest

hoi ten, tuoi, noi cong tac cua dong chi cong an, roi noi thang voi ho la ban se to cao ho neu ho co tinh lam luat.

Neu that su ban co loi, thi ban nen chiu hinh phat theo dung luat, neu ban khong ung ho su lam luat* thi cac ding chi cong an se khong the lam luat duoc!

Con neu dong chi cong an co y, khong cong bang, khuy ban vao toi danh ma ban khong lam gi sai ca, thi nen co nguoi witness ( nguoi chung kien ) hoac thu am lai cuoc hoi thoai do, roi kien dong chi cong an vi lam luat, co tinh bat ban phai hoi lo tien!

Dark_Angel
    Guest

Quote Nguyên văn bởi jen2k
    hoi ten, tuoi, noi cong tac cua dong chi cong an, roi noi thang voi ho la ban se to cao ho neu ho co tinh lam luat.

Neu that su ban co loi, thi ban nen chiu hinh phat theo dung luat, neu ban khong ung ho su lam luat* thi cac ding chi cong an se khong the lam luat duoc!

Con neu dong chi cong an co y, khong cong bang, khuy ban vao toi danh ma ban khong lam gi sai ca, thi nen co nguoi witness ( nguoi chung kien ) hoac thu am lai cuoc hoi thoai do, roi kien dong chi cong an vi lam luat, co tinh bat ban phai hoi lo tien!
    Em không biết thế nào, nhưng chỉ hỏi các bác một điều, giữa mất 100.000 (khoảng thể) và bị giam xe 45 ngày, bác chọn cái nào?
    Đơn giản cuộc sống có cung là có cầu, thế thôi. Đừng khắt khe với người khác khi mình cũng là một phần trong đó.
    To jen2k:Bác cho dấu vào cái, F8=Spelling; F9=TypingMode; F12 = On/Off, nhìn dưới thanh trạng thái của web page khi reply bài ấy.

obie
    Guest

Bác DARK nói đúng đó, nhưng là trong trường hợp mình có vi phạm thật, nhưng phải tới 1/2 số vụ bị giữ lại là giữ hú họa rồi mới lòi ra lỗi này lỗi kia (ai đi trên đường mà chả bị ít nhất 1 lỗi mà mình ko thể bít :-P) nhất là với các bác tài ôt, xa tải.

Các lỗi gì ư : còi, đèn ko đủ t/c , thay đổi kết cấu xe (1 thứ lắp vào xe nhỏ nhất cũng coi là thay kết cấu), chở quá tải (cái này rất thông cảm với bác tài, chở đúng trọng tải thì có mà ăn cháo), vượt quá tốc độ 30Km/h (tốc độ này thì xe máy cũng ko đi đc, em từng lái ôtô biết là ôt ko thể nào đi với tốc độ này trong khoảng 1-2km, nóng máy xót xe lăm) huhuhu

Love!

trong tất cả các nghề thì tớ ghét nhất là dân cảnh sát mà điển hình là CSGT , vì sao thì chắc ai cũng biết ...hừm

autin_susu2
    Guest

Nói chung tui đã rất thân quen với các chú CSGT ở ngã tư sở lắm, thậm chí có zin 3 đi qua cũng chả sao. Cơ bản hồi năm '98 mới bít đi xe nên hay bị các chú gọi vào, không bằng, không giấy àơ các chú thương phạt 1k rồi cho đi, sau giảm xuống còn 50.000. Sau nữa thì sợ hỏng cái còi nên chả thấy chú nào thổi nữa. m6`

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

cái chuyện thuờng ngày ở huyện mà, nhưng mà hiện nay chúng ta đang cải tổ mà, không bít đến đâu rùi, ngày xưa em cũng ghét CSGT nhưng hiện nay thì không thế nũa, có lí do đặc biệt, hhihihii
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Happy Star
    Guest

Nói chung các chú ấy phạt là đúng. Nhưng động cơ phạt của các chú ấy không trong sạch thế thôi. Nói chung ai tuân thủ đúng thì có bao giờ bị phạt đâu. Tôi đây đi xe cả gần chục năm mà có bị tuýt phát nào đâu.
    Còn làm luật à, chỉ làm ô tô thôi, vì con này nó to, khó chạy thoát, chứ còn tuýt còi xe máy nó chạy ngay.

Nắng Avatar của Tũn

Hôm trước tớ đi xe khách có pha cũng hơi chuối, xe quá đông, hành khách phải đứng ngồi lổm nhổm, 1 bác CSGT xịt lại,ừm, ông lái xe hơi thô, dúi luôn 1 ít xiền vào tay bác CSGT (ừm, trước sự chứng kiến của mấy chục người lận, bác CSGT gào lên" làm cái trò gì thế???". Xong, quay lên hành khách nói" cả xe đợi tý tôi lập biên bản". Thế là 2 người lôi xềnh xệch nhau vào 1 góc rồi dấm dúi đưa money. Đúng là chuối hầm chuối.
    Mà hình như là các bác CSGT còn chơi rất thân với quán nước và cánh xe ôm gần đó.
    Chả là 1 hôm tớ đi vào luồng thì phải, bị xịt lại, đang năn nỉ mấy bác thì có 1 bà quán nước đến nói" đến bảo bọn xe ôm kia kìa, là được ngay". Tất nhiên là tớ không đến rồi. Như thế chứng tỏ là họ có câu kết với nhau. Nhẩy?
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề