User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Bạn sẽ làm gì khi bạn bị quấy rối tình dục

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

Bạn sẽ làm gì khi bạn bị quấy rối tình dục

có lẽ tôi đưa ra chủ đề này không biết có đuợc sự huởng ứng tham gia của các bạn không, tuy nhiên tôi thiết nghĩ vẫn phải post lên để xem các bạn có chú ý đến vấn đề này không?
    Thực sự theo mình nghĩ thì vấn đề này xảy ra rất nhiều trong cuộc sống ,đặc biệt là các bạn nữ, có thể ở một mức độ nhẹ nhàng là những lời nói , nhưng ở mức độ mạnh hơn đó là những hành động sàm sỡ...
    Tôi có thể lấy ra rất nhiều VD ngay mà tôi đã nghe, đã đuợc biết và ngay chính mình cũng là một nạn nhân...không chỉ trong xã hội mà có nhiều nguời bạn gái bị quấy rối bởi những nguời là họ hàng... thật kinh khủng....Có thể mọi nguời cho đây là một vấn đề tế nhị, do đó tôi cũng chưa có can đảm để post hết những câu chuyện mà tôi duợc bạn bè tâm sự ..tuy rằng mọi chuyện may mắn là chưa đi đến một kết quả nghiêm trọng, tuy nhiên chúng ta cũng cần phải có sự cảnh báo, thực sự là nữ giới hiện nay cũng đang phải chịu nhiều mối đe dọa nghiêm trogn , mặc dù chúng tôi không hề muốn điều đó xảy ra, vậy chúng tôi phải làm gì để tự bảo vệ mình ?
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

Kô phải ngại! Avatar của ot_khong_cay

Cái mà chúng ta đang phải tiếp cận là một môi trường hoàn toàn mới, một môi trường mà có lẽ chúng ta kô hề gặp trong những giấc mơ. Nhưng có lẽ đó là một sự thật. Đứng trên phương diện là một người đàn ông, mình cũng thực sự căm ghét cái hành vi phè phỡn kiểu đó. Môi trường lành mạnh khi con người ta biết sống lành mạnh, bạn phải sống lành mạnh thì những cám dỗ đời thường sẽ chỉ là một con số 0 trong bạn. Nói cách khác là bạn luốn biết làm chủ được chính những suy nghĩ của mình. CUộc sống là một chuỗi dài hy vọng, bạn hãy hy vọng rằng mình sẽ luôn làm chủ bản thân mình và trưởng thành trên con đường mà chính mình đã chọn. Chúc các bạn gái có được một môi trường sống lạnh mạnh!

Quân Nhân Danh Dự Avatar của dihockhongdanhban

Hik......Mình nghĩ các bạn gái phải nhận thức được hậu quả của việc này...và phải dũng cảm phên phán điều đó, có thể các bạn cho rằng những điều đó chẳng có gì hay ho cần gì phải làm um lên.....những suy nghĩ đó hoàn toàn sai lầm, nhất là trong XH á đông con người luôn bị ràng buộc bởi những lễ giáo phong kiến.....chúc các bạn may mắn....
    .... Chính cô là thủ phạm... Cô đã đánh cắp trái tim tôi......

MY BLOG

silver
    Guest

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    vậy chúng tôi phải làm gì để tự bảo vệ mình?
    Nói chung một ít võ phòng thân không bao giờ thừa cả. Nếu không có thời gian học một cách có hệ thống thì mua quyển 'triệt quyền đạo luyện pháp' của Lý Tiểu Long về mà đọc và tập. Chỉ cần đọc tập 4 (các chiêu sát thủ) là đủ. Đủ cả - móc mắt, bóp ****, dẫm hạ bàn, xỉa nách... và có cả phần đối kháng với mục tiêu có vũ khí thô sơ (dao, gậy...) hơi bị hay. Nó mang súng thì thôi làm theo lời nó đi

Con gái cũng có thể mang những thứ rất hỡi ơi làm vũ khí. Bà chị em đi chơi thường đem một đoạn xích đeo ngang hông làm cảnh, lôi hết ra cũng dài phết, dùng để xiết cổ
    mà cầm quay quay trên tay trông cũng ghê

Đấy là nói các trường hợp nghiêm túc (nguy cơ rape mức 3).

Còn các trường hợp nhẹ hơn (sờ soạng mò mẫm...) thì, chậc, xin các mẹ nhẹ tay với em nó một tí

Trời ơi! Các bác góp ý cứ như là chuẩn bị chiến tranh thế giới thứ 3 kô bằng! Kiếu!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

cảm ơn các bạn, đúng là con gái cũng nên biết một số món võ phòng bị nhưng đâu phải lúc nào cũng có thể đâu, nhất là tình trạng ngày nay, nói thật nhiều nguời mắc bệnh "hững hờ" không quan tâm đến nhau.nhiều sự việc trên đuờng thì toàn bỏ qua....còn nói ra sự thực ư? đó không phải là một ý kiến tồi nhưng tôi hỏi thực, liệu có mấy ai can đảm nói ra, và phản ứng của mọi nguời sẽ ra sao? có thể họ thông cảm, tuy nhiên để vuợt wua đuợc sự mặc cảm và dám đấu tranh cho mình mới là cả vấn đề. nhất là khi nguời quấy rối lại là họ hàng của mình, tôi thực sự không biết nên làm thế nào để giúp họ cả
    còn riêng việc sờ soạng mò mẫm như silver nói tì đó là cấp độ nặng rùi chứ không nhẹ đâu, vì nó không chỉ ảnh huởng về thể xác mà quan trọng hơn là về tinh thần đó

Chậc chậc! Có những người luôn có sự đòi hỏi về thể xác! Chúng ta cũng chẳng biết được nhiều việc quá đến như vậy. Họ hàng ư??? Mình cũng có một người em họ hơn mình 1 tuổi khá xinh! Nhưng trong mắt mình người đó luôn là em họ mình mà thôi! Chỉ có những con người có "thú" tính thì họ mới coi chuyện lợi dụng. Qua đây mình cũng nói thật những câu truyện mà cấm người dưới 18 tuổi mình cũng đã đọc rồi, cũng có truyện cảm thấy xốc khi lại đi trái với đạo đức đời thường. Nhưng thật sự những câu truyện đó có hai mặt của nó đó là mình biết để mà tự đúc rút kinh nghiệm trong cuộc sống đời thường, biết để mà tránh. Còn mặt kia thì ngược lại, khi đọc chúng rồi thì ham muốn của mình sẽ nhiều hơn và bất cứ ai cũng có thể là nạn nhân của cái ham muốn đó. Thật sự những ham muốn đó đều xuất phát từ những cuộn phim ngòai luồng những câu truyện. Thật sự xã hội bây giờ là vậy! Nếu bảo tôi không xem hay kô đọc truyện thì thật sự tôi đã trở thành gà công nghiệp mất rồi! Cái tốt đẹp của mình luôn được giữ trọn vẹn trong trái tim mình còn để những cái xấu xa kia chỉ là dĩ vãng mà thôi! Cám ơn bác Cáo khi gửi chủ đề này vì em cũng có thể nói lên đôi điều về bản thân mình trong xã hội bây giờ!

Nắng Avatar của Tũn

Có nhiều võ lắm
    La làng quyền, ù té quyền, cào quyền, trình chính quyền (chắc chả ai sử dụng),....
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

jen2k
    Guest

noi thang voi nguoi quay roi tinh duc, neu ho khong cham dut thi se lam lon chuyen, se noi voi tat ca moi nguoi biet, hoac thong bao cho nguoi cap cao ( boss, teacher, ban giam hieu nha truong, ban quan ly o cong ty, etc ... ) Hoac se bao cho chinh quyen, cong an canh sat dieu tra.........

austin power
    Guest

Quote Nguyên văn bởi cáo đeo nơ
    Bạn sẽ làm gì khi bạn bị quấy rối tình dục
    Em ấy à?
    Là con trai nhưng cũng bị quấy rối liên miên.
    Từ hồi bé 9 tuổi đã bị lần đầu tiên nhìn thấy sự thật trần trụi
    Lớn lên một ít thì bị bọn con gái suốt ngày lợi dụng, hễ có cơ hội là bị chúng nó sờ mó va chạm với lại trêu chọc.
    Đời phũ phàng quá!
    Có lẽ em cũng phải mang một cái vũ khí phòng thân mới được. Một cái càng xung điện 220 vôn! Đứa nào sờ mó quá trớn là em sẽ giật cho nó tung tóe, tóc tai dựng đứng :lol:
    Lần sửa cuối bởi austin power; 19-03-2004 lúc 03:06 AM

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề