User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Không hiểu chính mình

Nhoc_NK
    Guest

Không hiểu chính mình

12/3/2004

Chẳng hiểu tại sao dạo này nó hay nổi nóng. Chuyện gì cũng khiến nó cảm thấy khó chịu, bực mình và nhăn nhó suốt. Từ chuyện mấy thằng bạn bật mấy bài nhạt eo éo suốt ngaỳ đến chuyện đám bạn bên dãy bên kia chí cha chí choé đều làm nó cảm thấy bực mình. Trước đây những chuyện đó, nó không hề để ý, cũng chỉ coi là chuyện vui vui trong lớp. Vậy mà giờ , đụng một chút, nó lại quạu “ Nhức đầu quá”, không hiểu nó đã hét lên câu đó bao nhiều lần trong tuần này . Tụi bạn hình như cũng nhận ra nó lại bắt đầu…

Trước dây, có những chuyện làm nó cảm thấy rất buồn, buồn đến phát khóc, nó lại cảm thấy mình vững vàng lạ lùng. Bây giờ, không có chuyện gì để buồn, để nghĩ, nó lại thấy hoang mang. Nó từng cho rằng, như vậy thật tốt, sẽ không phải nhức đầu nghĩ đến những chuyện không đâu nhưng giờ lạ cảm thấy chán nản vì hình như mình không còn cái gì để lo , để theo đuổi. Nó muốn bản thân mình được lo một việc gì đó, lo ai đó. Nhiều khi, nó đứng ở lan can, nhìn về phiá chân trời, thấy mình cô độc . Cảm giác đó không lí giải nổi. Nó chẳng phải có rất nhiều bạn bè đó sao, chẳng phải gặp ai nó cũng có thể tươi cười, trò chuyện đủ moị thứ một cách vô tư sao. Ừ, vậy mà khi bạn bè nó cười giỡn, nó lại muốn ngồi một mình. Nó không muốn nghĩ nhiều thứ, không muốn nghĩ đến cái gì nhưng hình như lại khiến tự cảm thấy mình vô vị, tẻ nhạt và mờ ảo như một cái bóng.

Tự bản thân nó hay nói nó ngốc, ngốc như chưa bao giờ được ngốc. Không phải gặp những chuyện vớ vẩn, chẳng phải đó là hạnh phúc sao. Chính nó đã từng nói như vậy . Vậy mà bây giờ lại cảm thấy cuộc sống tẻ nhạt như một cốc café pha quá nước loãng tạch và khó uống.
    Tư dưng muốn có một ai đó để nó quan tâm, chăm lo không mà vì một lẽ nào. Tư dưng muốn được ôm choàng lấy ai đó, ôm thât chặt để cũng thấy mình đang được ôm trong vòng tay người ấy.Tư dưng thèm có ai đó chìa tay ra cho nắm để cảm thấy hơi ấm người đó truyền cho mình. Tư dưng thèm được như TM, có một người để nhớ đến, để yêu thương, để mà mỗi khi nhắc lại đỏ mặt dù người đó xa xôi, nhạt nhoà. Hay là như TK, chờ đợi một ai đó suốt ba năm, chỉ nghĩ đến người đó là thấy hạnh phúc dù cho người đó chưa từng nhớ đến sự tồn tại của mình. Hay như TL, có một “đệ tử” lẽo đẽo theo mãi, quan tâm, chăm lo cho mình từng li từng tí như một hiệp sĩ. Đó là tất cả những điều mà trước đây nghĩ đến nó đều cho là buồn cười và ngốc. Hình như bây giờ nó lại muốn nó trở nên ngốc và buồn cười.

Nó bây giờ rất giống nó một năm trước, nhìn mọi việc bằng con mắt tẻ nhạt. Lúc nào cũng chỉ có mõt mình, chỉ muốn cuộn tròn mà ngủ. “Nhức đầu quá” là câu nói rất quen thuộc. Lại bắt đầu dễ dàng nổi khùng với bất kì ai những chuyện không đâu vào đâu. Nó lại trở lại là nó, một con bé có nụ cười nửa mở nửa đóng, cười những không giống cười, dù rất cố gắng vẫn thấy gượng gạo. Và cũng là một con bé hay ganh tỵ với hạnh phúc người khác nữa.

Dạo này cũng không còn hay lên mạng nữa, thời gian đó dành cho việc đọc truyện, nghe nhạc. ừ tư dưng cảm thấy buồn chán ngay cả khi đối diện với cái mày tình. Cứ nhìn máy tính, đầu thì nghĩ và hình như tưởng tượng ra cảnh mình bật máy và gõ lóc cóc nhưng thật ra vẫn không di chuyển khỏi chỗ ngồi . Thôi, không mở nữa, cũng sẽ chẳng có gì hay, thường đó là câu tự nhủ cuối cùng. Không còn cảm thấy mạng là chỗ an toàn để trốn chạy cuộc sống rối ren của bản thân. Cái friendlist nhấp nháy mấy chục tên vẫn mặc kệ, không buồn buzz ai một cái nữa. Tự nhiện thấy buồn cười, hình như mình đã lập kì tích kể từ khi máy nối mạng, suốt cả tuần chỉ lên mạng có 15 phút, mà cũng là vì lí do bắt buộc phải gửi bài cho nhỏ bạn.

Sáng nay, ba gọi nó dậy, chẳng hiểu vì sao lại đột nhiên nắm chặt lấy tay ba. Tay ba ấm quá. Bỗng chốc đột nhiên thấy bình yên và ấm át dù chỉ vaì phút. Ba chỉ xoa đầu nó thôi…

Sáng mai, nó lại đừng ở lan can, nhìn về phiá chân trời, mơ về cái gì đó không rõ rệt.

trích nhật ký...

Nắng Avatar của Tũn

Đôi khi người ta muốn chạy trốn chính mình và chính người khác nữa. Thèm được chia sẻ nhưng lại khép chặt lòng mình. Có phải đến bây giờ bạn đang khắt khe với mọi người không, có thể những người thân của bạn cũng đang rất muốn chia sẻ với bạn. Hà cớ gì phải tự thu mình và lại thấy cuộc đời thật nhạt nhẽo.
    Nếu để cảm giác này kéo dài lâu chắc bạn sẽ cảm thấy mệt mỏi lắm.
    Hãy trở lại như bạn ngày nào, hãy chia sẻ với mọi người, hãy dành thời gian cho những người thân của bạn. Rồi 1 ngày nào đó sẽ có 1 chàng trai đến với bạn, sẽ giúp bạn thấy c/đ này thật tươi đẹp và sẵn sàng chia sẻ cuộc sống cùng bạn. Trên đời này ai sinh ra cũng để dành cho 1 người mà. Chúc bạn sớm tìm được 1 nửa của mình. Thế nhé! Chúc vui vẻ.
    Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm ai cả.

Độc Thân Bang Hội Avatar của bambou

Rồi đến một lúc bạn sẽ nhận ra một điều cuộc sống thật đẹp và bạn phải cảm ơn cuộc đời nầy rất rất nhiều. Dẹp bỏ hết nhưng suy nghĩ viển vông đó đi, trở lại cuộc sống như ngày nào, vô tư. Dành nhiều thời gian hơn với những người xung quanh. Rồi một hôm nào đó .... hi hi. Chúc bé vui vẻ
    Làm hết sức, chơi hết mình ...

austin power
    Guest

Đó là tất cả những điều mà trước đây nghĩ đến nó đều cho là buồn cười và ngốc. Hình như bây giờ nó lại muốn nó trở nên ngốc và buồn cười.
    Ngốc và buồn cười...

Chúc mừng: nhóc đã trưởng thành rồi đấy! ^_^
    Lần sửa cuối bởi austin power; 20-03-2004 lúc 01:58 AM

austin power
    Guest

Quote Nguyên văn bởi immortality
    Thèm được chia sẻ nhưng lại khép chặt lòng mình.
    Quote Nguyên văn bởi chep chep
    Dẹp bỏ hết nhưng suy nghĩ viển vông đó đi, trở lại cuộc sống như ngày nào, vô tư.
    Ê, các bác!
    Em nó đang bức xúc tâm lý, thì nói bằng lời không hiệu quả đâu.
    tâm bệnh phải trị bằng tâm dược!

Nhóc cần một liều tình yêu thật mạnh.
    Nào hãy lại đây để anh ôm nhóc vào lòng. Ôm thật chặt và nhấc bổng nhóc lên, để nhóc dựa đầu vào bộ ngực lông lá của anh, cảm nhận được hơi thở của anh lên gáy nhóc, cảm nhận cái cằm lởm chởm râu của anh trên cổ nhóc, cảm nhận được trái tim của anh đang đập mạnh...

Rồi, thấy khá hơn chưa?
    Cho anh xin 10 ngàn lệ phí.

Yêu.

Nắng Avatar của Tũn

Ặc ặc! bác đừng có lợi dụng khi tâm trạng nhoc_nk kia đang hoang mang mà làm điều xằng bậy.
    Cẩn thận không nhoc_nk chạy mất dép.
    Chưa gì bác đã bộc lộ bản chất "giàu tình cảm" của bác rồi. A men! thiện tai. .

Quân Nhân Danh Dự Avatar của hana

Quote Nguyên văn bởi austin power
    Ê, các bác!
    Em nó đang bức xúc tâm lý, thì nói bằng lời không hiệu quả đâu.
    tâm bệnh phải trị bằng tâm dược!

Nhóc cần một liều tình yêu thật mạnh.
    Nào hãy lại đây để anh ôm nhóc vào lòng. Ôm thật chặt và nhấc bổng nhóc lên, để nhóc dựa đầu vào bộ ngực lông lá của anh, cảm nhận được hơi thở của anh lên gáy nhóc, cảm nhận cái cằm lởm chởm râu của anh trên cổ nhóc, cảm nhận được trái tim của anh đang đập mạnh...

Rồi, thấy khá hơn chưa?
    Cho anh xin 10 ngàn lệ phí.

Yêu.
    bác nói em ấy bức xúc.
    em thấy bác bức xúc cũng không kém thì phải???hi hi
    mà lệ phí bác thu cao quá.bác định câu kéo dụ đỗ các em bằng nam nhân kế à???
    nếu kế của bác thành công em nghĩ bác sẽ rất mau giàu có!!!he he

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề