User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Tự ti

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

Mặc định Tự ti

Làm thế nào để giúp 1 người bỏ đi cái tự ti của họ và giúp họ lấy lại được sự tự tin đây, các bác giúp em với :2:
    Không sợ trời, không sợ đất, chỉ sợ chính mình!

born to run... Avatar của Gorpe

tôi không rõ mọi người định nghĩa tự ti thế nào???
    với quan điểm của riêng tôi , ai mà chả tự ti , tự ti để thấy mình ngốc nghếch , kém cỏi !!!

nếu cứ nhìn lên , chỉ nhìn vào những thành quả cảu người khác mà so sánh với mình thì chả bao giờ hết tự ti đựoc , thiên hạ giỏi bỏ xừ....nhưng hãy nhìn vào cách mà ngưòi ta làm để đạt đựoc thành công ..điều đó tốt hơn!!!

tôi nghĩ rằng nếu mình có quan điểm sống , mục đích sống rõ ràng thì sẽ đỡ tự ti hơn!!!!không cầu toàn quá mức !!!!đặt mục tiêu rõ ràng , quan trọng là mình đạt đựoc mục tiêu cảu mình đề ra , còn ngưòi khác đánh giá thế nào không quan trọng!!!

thành thật với bản thân....thành thật theo đúng nghĩa của nó ...để đánh giá đúng năg lực của bản thân mình ...tránh ngộ nhận ....
    và điều quan trọng , bạn phải tin vào mình , nếu bạn không tin vào mình thì chả ai tin đựoc cả???!!!!
    bạn tự ti vì điều gì???? hãy nhìn vào những mặt tốt của mình ,ai cũng có những cái hay và ai cũng có nhựoc điểm ....bạn hãy nghĩ như vậy đi , bạn thiếu cái này nhưng bạn lại có những cái khác.....
    hãy đặt niềm tin vào mình!!!
    Hành trình tôi đi tìm tôi...

Guitar
    Bần bật khóc
    Buổi sáng
    vỡ bình yên...!

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

quả thật bác geo nói chính xác lắm, nói thực em nhiều khi cũng cảm thấy mình tự ti...khi mà nhìn những thành quả nguời khác đạt đuợc mà mình lại chưa đạt đuợc thì cũng cảm thấy buồn và mặc cảm, nhưng theo em từ đó mà mình có thể tìm ra đuợc cách để vuơn lên thì tốt hơn, ngay cả việc nguời bạn thân của mình , đặc biệt là nguời mình yêu mà hơn mình thì sẽ cảm thấy thật buồn, nhiều khi tự cho là không xứng đáng, còn cái việc để xóa bỏ sự tự ti thì phụ thuộc cả hai phía đặc biệt là bản thân mình....chỉ có sự nỗ lực tự vuơn lên, tự hoàn thiện chính mình thì mới xóa bỏ đuợc nó mà thôi, mặc dù đó chỉ là những thành công nho nhỏ nhưng nếu đuợc sự khích lệ, động viên của mọi nguời thì sự tự ti sẽ dần dần đuợc thay bằng sự tự tin mà thôi
    "Tự ti là sự đau thuơng nhất trên đời này đối với một con nguời" hình như là điều thứ 15 của đạo phật răn dạy thì phải....
    Tuy nhiên tự ti không đồng nghĩa với việc bạn mất hết niềm tin mặc dù nó cũng giống ở một khía cạnh nào đó, do đó hi vọng bạn không để sự tự ti của mình giết chết niềm tin vào bản thân mình
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

silver
    Guest

Làm thế nào để giúp 1 người bỏ đi cái tự ti của họ và giúp họ lấy lại được sự tự tin đây, các bác giúp em với
    Em nhớ Immortality có pot về chủ đề này rồi:

http://www.bachkhoa.org/forum/showthread.php?t=2602

HUT's Engineer Avatar của fool_girl

hì..hì..cám ơn các bác, nhưng mà người cần giúp ở đây ko phải em mà là đứa bạn của em. Các bác bảo em phải làm thế nào để giúp nó lấy lại tự tin, chơi bình thường lại như ngày xưa, tự dưng nó dở chứng, đốc tính ra thế chứ trước đây đâu có thế.

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề