User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 30

Chủ đề: Sinh Viên K46 đi thực tập

sourire
    Guest

Mặc định Sinh Viên K46 đi thực tập

Ê tớ thấy mọi người cứ nói về thực tập, mà không biêt là sẽ làm cái chi vậy, không phải là đi xem mấy cái máy tính đấy chứ, thế thì chán lắm, nhưng dù sao cũng được nghỉ học mấy tuần thì cũng hay nhỉ.
    Có ai biết thực tập cái gì không đấy, đi mấy kip 1 ngày, điểm có cao không vậy. :9:

Dami
    Guest

Đi thực tập à ? Vui đấy, lên khoa nhận bài tập xong về nhà đi chơi 5 tuần cho thoải mái nhé. Trước hôm nộp bài, thức 1 đêm làm, hôm sau nộp. Điểm cũng cao phết, chú nào được 8 là sụt sùi rồi

...Cái Wave mới... Avatar của NewWave2k3

Quote Nguyên văn bởi Dami
    Đi thực tập à ? Vui đấy, lên khoa nhận bài tập xong về nhà đi chơi 5 tuần cho thoải mái nhé. Trước hôm nộp bài, thức 1 đêm làm, hôm sau nộp. Điểm cũng cao phết, chú nào được 8 là sụt sùi rồi
    Dami ơi bốc phét vừa vừa thôi chứ ko các em tưởng thật. Đấy là vì mày đỉnh cao nên mới thế, bọn tao sờ soạng cũng mất đến 2 tuần đấy. Nhưng nói chung Thực tập cơ sở rất sướng các chú à :

Thứ nhất là, môn này được tính 5 trình, mà hay được điểm cao, nhất là lớp nào thuộc bộ môn HTTT phụ trách, tha hồ mà kéo điểm lên nhá.
    Thứ hai là, có cơ hội mà chơi này, ôn thi này...
    Thứ ba là, có cơ hội dùng các công nghệ mới để làm, và trao đổi được kinh nghiệm và các kiến thức mới.

Nói chung là các chú nên tự làm, sẽ rất, rất bổ ích đấy.

Chúc các chú có con 10 thực tập cơ sở nhé.
    Could I hold you for a lifetime
    Could I look into your eyes
    Could I have this night to share this night together
    Could I hold you close beside me
    Could I hold you for all time
    Could I have this kiss forever

HUT's Student Avatar của alisa

Các bác nói rõ đi.

Cụ thể thực tập là làm cái quái gì.

Thử ví dụ loại bài tập năm ngoái các bác làm là gì nào?
    phuongvm
    Software Engineer
    lonely
    genius
    Tiền là số 1.
    Tình là 0.5

...Cái Wave mới... Avatar của NewWave2k3

Quote Nguyên văn bởi alisa
    Các bác nói rõ đi.

Cụ thể thực tập là làm cái quái gì.

Thử ví dụ loại bài tập năm ngoái các bác làm là gì nào?
    Mỗi lớp được phân vào một Bộ môn phụ trách. Trong lớp lại chia thành các nhóm do từng thầy/cô phụ trách. Thế nên có nhiều đề tài khác nhau, dễ có, khó có. Từ Pascal/C/C++, VB,VC++, Java,Delphi, .NET... đủ cả. Thể loại thì vô biên...

Mà các em này, đừng có chơi với thằng Dami. Nó nhận cái đề tài làm Image Viewer ... Ông về viết code mấy ngày là xong, gần bằng cái ACDSEE bản ngày xưa, mà có hơn 40 dòng code. Thế là vội vàng phịa thêm thành hơn trăm dòng, sợ thầy mắng. Cuối cùng lãnh con 10 năm trình ngon ơ. Còn anh hả, nói tên đề tài ra các chú cười thối mũi : Giải pt tuyến tính bậc nhất một ẩn. Cặm cụi làm 2-3 tuần. Híc :l:
    Lớp nào cũng thế, hơn 1/3 là được mười. Mà có nhiều đứa đề tài đỉnh cao, làm hay cực. Các chú nên dặn trước lớp các chú, làm xong đúc cái CD giữ làm kỉ niệm !

nguyenthanhtungtinbk
    Guest

Lớp nào cũng thế, hơn 1/3 là được mười. Mà có nhiều đứa đề tài đỉnh cao, làm hay cực. Các chú nên dặn trước lớp các chú, làm xong đúc cái CD giữ làm kỉ niệm !
    Thế anh burn cho em một bản đi

Dami
    Guest

hik newwave cứ đùa, 40 dòng code đấy là chưa tính công tao xài visual modeller + search component đấy. Mà mày cũng được 10 còn kêu ca gì

HUT's Student

Nghe anh Dami và anh NewWave nói thấy hay quá!
    Có xin được vào bộ môn nào đó trước không hả các bác?
    Thanks for posting inf.
    "Kiếp sau xin chớ làm người
    Làm cây thông đứng giữa trời mà reo"

mercury
    Guest

Trời ạ! Mấy ông nay! tự khen nhau hoài!
    Có kinh nghiệm gì thì chỉ cho anh em với chứ, Chọn bộ môn, đề tài , thầy Phụ trách! he he

HUT's Student Avatar của BlueGene

Nghe đâu vẫn có khả năgn gặp lại cô Liên, thầy Nghĩa.. _các thầy cô hủy diệt ạ các bác. Khiếp, kỳ trước cô Liên làm em khủng hoảng thiếu rồi lại khủng hoảng thừa. Thiếu ngủ và thừa thời gian bảo vệ. Hic hic..
    Sharing Knowledge is Power.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề