User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26

Chủ đề: Ngày mai em lại đến.

Love[4]Ever Avatar của Mr Kelvin

Mặc định Ngày mai em lại đến.

Cuộc sống là gì ? Có phải là 1 hành trình dài tìm kiếm hạnh phúc trọn vẹn?! Đôi khi hạnh phúc thật giản dị và mong manh.Chúng ta hãy xem tâm sự của 1 người đàn ông với hạnh phúc mong manh của mình nhé .
    Nguồn 24h.com

- Lạnh lắm. Em nằm im nào!
    Tôi phải gắt lên khi lần thứ tư thấy Quỳnh nhoài người với chiếc điện thoại ở cuối giường. Tin nhắn đâu ra mà vô duyên thế ? Nhìn nụ cười với hai lúm đồng tiền bừng sáng trên gương mặt Quỳnh, tự nhiên tôi cau có.
    - Của chồng em đấy! Chắc em phải về thôi…
    - Mặc kệ… - Tôi nhủ thầm
    Tôi nhắm mắt vờ như không nghe thấy tiếng Quỳnh vừa nói. Tay và chân vẫn thỏa thuê mò mẫm khắp cơ thể em.
    Một lát, Quỳnh đẩy mặt tôi ra khỏi vòm ngực của mình, lặng lẽ xuống giường. Tôi vẫn nằm im nhìn em mặc quần áo, rồi lại ngước mắt nhìn trần nhà tối sẫm. Tiếng Quỳnh phá tan không gian im lặng:
    - Em về đây. Anh cứ nằm đi, trời lạnh đấy. Em sẽ liên lạc với anh sau nhé!

Có lẽ chúng tôi đã cảm thấy sức hút kì lạ từ nhau ngay từ lần gặp gỡ đầu tiên ấy! (Ảnh minh họa)
    Tiếng cửa sập lại ngay sau đó, tiếng guốc của em vội vã bước xuống cầu thang, chỉ còn lại tôi giữa căn phòng mờ mờ ánh sáng. Tôi thở dài, duỗi người trên giường nghĩ về phút ái ân dang dở vừa rồi. Đây đâu phải lần đầu em ra đi vội vã giữa lúc hai đứa đang đam mê? Thế mà nó vẫn khiến tôi nghĩ ngợi mông lung về tình cảm và mối quan hệ của hai đứa. Tôi không ghen. Đơn giản vì tôi đâu phải chồng em, không là chồng thì thật khó chấp nhận một thái độ hờn ghen hay giận dỗi. Tôi chỉ là một người tình.
    Mặc dù mỗi lần hai đứa đi bên nhau, những người lạ vẫn trầm trồ khen ngợi rằng chúng tôi rất đẹp đôi nhưng đó chỉ vì họ nhầm lẫn. Sự nhầm lẫn đôi khi lại trở thành định mệnh. Tôi còn nhớ lần đầu tiên hai đứa gặp nhau, đó là dịp cơ quan tổ chức cho cán bộ nhân viên đi du lịch ở Đà Lạt. Quỳnh nhầm tôi với anh dọn vệ sinh cơ quan bằng câu hỏi ngây ngô khiến tôi bật cười: “Công ty mình tổ chức mời cả công nhân vệ sinh đi cùng hả anh?”.
    Từ đó chúng tôi nhanh chóng thân thiết với nhau. Có lẽ Quỳnh và tôi đều cảm thấy sức hút kỳ lạ từ nhau, bắt đầu bằng nỗi nhớ khi không gặp nhau mỗi ngày và cả cảm giác trống rỗng vào các ngày thứ tư và thứ sáu hàng tuần khi đó là ngày tôi hoặc em không phải đến cơ quan.

Tôi tự an ủi mình... Ngày mai em sẽ lại đến (Ảnh minh họa)
    Tôi là người đàn ông trầm tính nhưng cuốn hút, đó là lời nhận xét mà mấy cô bạn gái thường nói về tôi. Có lẽ trong mắt Quỳnh tôi cũng là người đàn ông cuốn hút? Nếu không tại sao em luôn sẵn sàng đến với tôi mỗi khi tôi có nhu cầu sinh lý của một gã đàn ông? Nhưng… Quỳnh chưa bao giờ nói lời yêu tôi. Phải chăng vì tôi chưa có vợ, còn em thì đã có chồng? Quỳnh nói rất yêu chồng, và người chồng có vẻ cũng biết chiều chuộng em. Tôi bật cười và nhủ thầm “Cuộc sống lắm khi thật éo le”. Tôi tự hỏi: “Không biết đã bao giờ Quỳnh suy nghĩ nghiêm túc về mối quan hệ giữa tôi và em chưa?” Bởi từ khi có em, tôi thấy mình như một người đàn bà mềm lòng và yếu đuối. Gắn bó với nhau hơn một năm nay, chưa bao giờ chúng tôi thấy chán, bỗng dưng hôm nay tôi lại dở chứng bởi những suy nghĩ này.
    Đang mông lung với những suy nghĩ về em thì tiếng tin nhắn điện thoại lại kêt “tít tít..”. Tôi bật dậy mặc quần áo, mở ngăn kéo để lấy điện thoại đọc tin nhắn… lại là tin nhắn của em: “Em về đến nhà rồi. Ngày mai em lại đến.”
    Tiếng gió rít ngoài khung cửa. Trời vẫn lạnh. Mưa phùn bay. Tôi quay trở vào, lòng thầm nhủ: Ngày mai em sẽ lại đến...
    Lần sửa cuối bởi Mr Kelvin; 11-10-2010 lúc 11:13 AM

Phong thần Avatar của enragon

Mặc định Re: Ngày mai em lại đến.

nói chung thì đem cả 2 đứa này bỏ sông !

Con gái như thế, cưới về nó cũng cắm sừng lên đầu mình.

3. Tớ cảm ơn enragon đã chia sẻ.

.......^_+....... Avatar của denial

Thế mà bảo là yêu chồng..vớ vỉn thật..Như các cụ ngày xưa nói là "hư thân mất nết" ấy..
    Mà cái lão này cũng thật là..biết người ta có chồng rùi lại còn...ừm
    Đêm sẽ qua...
    Và ngày sẽ tới...
    Tàn đêm nay những nỗi buồn khép vội!
    Em đánh thức mình bằng lời nói dối Bình Yên!

master chém gió Avatar của chickenboy

chém hết.....

Đành rằng là có cầu thì phải có cung...Nhưng thà người ta cứ sống thật với bản chất của mình cho xong, nói thẳng với chồng rồi đi

Chém sạch, giết sạch đi cho nó bớt ô nhiễm
    Chia sẻ kiến thức là một cách để tiết kiệm thời gian cho nhân loại!

Cùng tham gia xây dựng Bách Khoa toàn thư thuần Việt http://bktt.org/

6. Tớ cảm ơn chickenboy đã chia sẻ.

Độc Thân Bang Hội Avatar của hamhap

mẹ ơi, tên con, con không bao giờ là người con gái dư thế này đâu

HUT's Student Avatar của meobachan

Anh Kelvin, đọc xong câu chuyện đó, mèo chả thấy chút gì gọi là hạnh phúc ở đây cả. Hạnh phúc mà được tạo dựng trên nỗi đau khổ của người khác thì đó gọi là ích kỷ thì đúng hơn. Hai con người trong câu chuyện, nhưng đáng sợ nhất là cô gái tên Quỳnh, biết là mình đang làm những việc sai trái, sẽ gây đau khổ cho người chồng hết mực thương yêu mình nhưng vẫn cứ nhởn nhơ vui vẻ, tiếp tục sai phạm mà vẫn tỉnh bơ như xem chuyện này là vô cùng bình thường, lại còn nói rằng: RẤT YÊU CHỒNG. Trời, không biết khi nói câu này ra, lương tâm cô ta để ở đâu nhỉ?
    Câu chướng tai gai mắt nhất trong câu chuyện này là: Ngày mai em sẽ lại đến. Thật chẳng còn lời gì để nhận xét.
    Hạnh phúc mà được tạo dựng trên nỗi đau của người khác thì nên gọi là ích kỷ thì đúng hơn. Và người đàn ông trong câu chuyện thì đúng là tôi nghiệp.
    Không nói
    Ấy là đã nói
    Tiếng đàn im bặt càng nghe tiếng ngân
    Khi yêu lặng câm
    Ấy là yêu mãi

9. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của meobachan có chất lượng:

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Tình cảm của con người vốn tham và ích kỷ (cái này có thể hiểu được)... nhưng 2 người trong câu chuyện trên đến với nhau vì dục vọng nhiều hơn vì tình yêu.
    Bởi trước sau mối quan hệ ngoại tình này cũng bị phát hiện...và liệu khi ấy người con gái sẽ chọn ai...người tình hay chồng ?

♥ I wrote your name on a piece of paper but accidentally threw it away.
    I wrote your name in the sand but the next day it washed away.
    I wrote your name in my heart and FoReVeR it will stay! ♥

Điều hành viên Avatar của mèo điện

con gái thật sự quá tàn nhẫn,chỉ khổ cho những người con trai ngây thơ dại dột cả tin thôi
    Tôi là người vô tâm, vì thế tôi không thể quên được những thứ mình đã từng để tâm
    http://www.facebook.com/longdanghoang

12. Tớ cảm ơn mèo điện đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của meobachan

@Romeo: Con trai mà dại dột cả tin sao? Toàn là cáo đội lốt cừu thôi

Điều hành viên Avatar của mèo điện

Quote Nguyên văn bởi meobachan Xem bài viết
    @Romeo: Con trai mà dại dột cả tin sao? Toàn là cáo đội lốt cừu thôi
    con gái ghê lắm,nói yêu mà chắc gì trong lòng đã nghĩ thế

15. Tớ cảm ơn mèo điện đã chia sẻ.

+ Trả lời chủ đề