User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 49

Chủ đề: Giai BK đi tán gái.

Phong thần Avatar của enragon

Mặc định Giai BK đi tán gái.

Cái này cũng biết từ lâu rồi, cơ mà giờ mới đem ra thảo luận.Trường ta vốn ít các bạn nữ, bạn xinh thì kiêu, bạn xinh không kiêu thì cũng có người yêu.Cá sấu không tính.Trong khi anh em đẹp giai, phong độ lại đông hơn quân Nguyên-Mông vi vậy việc đi bắn tỉa và áp trận ở vùng lãnh thổ khác là điều dễ hiểu.Vấn đề rắc rối nảy sinh chính ở cái khâu đánh bắt xa bờ này.

Lũ bạn tớ học Ngoại Thương: bọn t ai cũng có mấy cái đuôi bên BK.
    Con em bên Ngân Hàng: cứ tan trường là em thấy các anh giai BK tụ tập uống chè kín cả cổng trường.
    Con cháu Hà Nội: 4rum trường cháu, giai BK la liếm đông cực mà toàn làm quen kiểu thô bỉ, dai dã man.

...

Đây là thực tế đau lòng, ngày nào đi học cũng nhìn cái biển " tự hào là sinh viên Bách Khoa ".Vậy mà lúc tán gái lại quỵ lụy, khóc lóc van xin, rồi đi theo như 1 con cún.Nó bỏ đói cả tháng rồi thương cho miếng thịt lại vẫy đuôi.Thật sự là không được.Những thành phần tán gái theo phương pháp gây cảm động, xin thương hại này vô tình đã gây rắc rối cho những đồng nghiệp khác và tạo gương xấu cho thế hệ sau, cũng như tạo hình ảnh ko tốt về BK.

Nói thật, nhiều trường hợp tớ thấy đối tương mà các thành phần trên theo đuổi đang chết mê chết mệt 1 thằng, mà nó chẳng bằng 1 góc của các bạn.Các bạn đẹp giai, x-men , hài hước và có gái theo.Vậy tại sao phải khổ sở thế.Đề nghị:

1.Ai rồi cũng sẽ gặp người đáng để mình phát rồ, cơ mà chỉ 1 người thôi.Đề nghị không phát rồ với bất cứ ai gặp, không vô tội vạ.Chọn lựa thật kĩ đối tượng để phát rồ.

2.Kể cả phát rồ cũng phai cho nó hiểu: anh chỉ phát rồ với em, ngoài kia có cả tá đứa đang đợi anh.Ngoài em anh còn sự nghiệp còn chiến hữu.Tóm lại chỉ với em anh điên còn bình thường anh kiêu vđ. Nói bằng hành động không bằng lời.

3.Với đối tượng tiềm năng, để trong danh sách, quan tâm mời mọc hành động mức vừa đủ.Mình có việc của mình và nó có việc của nó, em nào biểu hiện coi thường cho de.Ngoài đời không thiếu gái, có cưa được mà vẫn để nó khinh thì chẳng có quái gì hay.

4.Nói chuyện tự nhiên, từ từ con gái yêu theo bậc thang tình cảm.Rất dễ chuyển từ lòng mến mộ sang tình yêu.Thường nó hay tâm sự với bạn hoặc nó hay hỏi thì cũng ổn ổn.

5.Có mô hình cho các bạn áp dụng, mô hình game nhưng cũng đúng đúng đấy: tớ viết cho Face book vì giờ đa số mỗi đứa con gái đều có FB hết.

+xác định đối tượng, coi hàng, kiểm định tính cách lời nói...
    + la liếm làm quen, add friend. Nó khó quá thì đánh vòng qua bạn nó cố gắng làm nó nhớ mình.Mình không phải vô hình.
    +sau add friend, thấy nó và mình có chủ đề nào cùng hứng thú thì đánh sâu vào cái đấy.Thi thoảng vào fb nó tham gia vào câu chuyện của nó tý.Không thường xuyên, và cái nào bạn có hứng thì bạn tham gia.Cố gắng đồng tone với nó tý.
    +nâng cấp lên tham gia nc với nó nhiều hơn, chém gió mạnh hơn, hỏi han thường xuyên hơn.Nói chung là nó phải giả lời lại mình, mình hô thì nó phải ứng.
    + lấy được yahoo của nó, nhảy vào 8.Hợp, hứng thì nói ko hợp hứng thì dừng không cá cố.Không quấy nhiễu.Cái chính là tìm được mảng hợp gu giữa 2 đứa bạn.
    + 8 nhiều và tâm sự nhiều.Nó tin tưởng và tâm sự nhiều với bạn.
    +lấy số dt, rủ đi uống nước.Chém gió.
    +8 bằng điện thoại, rủ đi uống nước lần 2.Nói chung nó đồng ý thì coi như xong, không thì tịt.
    + vẫn 8, rủ đi chơi, đi xem phim... đến lúc này thì bạn quá hiểu nó rồi.Còn yêu hay không thì bạn tự hiểu.Nó cũng hiểu.

Làm theo các bước, bước nào chưa được làm cho được.Có thể bỏ tắt nhưng vẫn theo các mốc: Làm quen, làm bạn, xin được điện thoại, rủ đi uống nước lần 1 , 8 (hoặc 8 trước), có lần 2 3 4 thì nói chung là ok.Còn không thì coi như nó delice ,bạn tăm đứa khác.2 bên không hợp.

Nhìn chung con gái có thì, chàng chưâ vợ nàng chưa chồng.Chưa kể nó vốn thích thả dê, đong đưa vì vậy nên nó không đóp sập cửa lại với bạn nếu như bạn thuộc lớp đối tượng củaa nóa.Nó để cho bạn cơ hội rủ nó đi nước lôi trà đá cafe.. còn lần 2 3 hay không thì phải xem độ hợp rơ của 2 bạn.Nếu như mà không hợp thì cũng đành chịu, gái xã hội đấy. H sinh viên nghèo thì thế, ra trường kiếm tiền ối em theo.Sao phải xoắn >.<!

Bà con xem rồi góp ý.Chứ tình hình giai bk nhà mình nhiều bác tán gái kiểu bằng sống bằng chết thì vừa thương vừa tưc.

2. Tớ cảm ơn enragon đã chia sẻ.

Mặc định Re: Giai BK đi tán gái.

Viết thì viết được thế, nhưng vấn đề của mình thì mãi không giải quyết được. than ôi, không hợp không tự nhiên thì tớ sẽ bắt hợp bắt tự nhiên. Tớ muốn tớ cóc quan tâm.Thế thôi

master chém gió Avatar của chickenboy

Nhìn lên nhìn xuống, nhìn trái nhìn phải, nhìn trước nhìn sau Nói chung: làm gì cũng phải có bài. Các cụ đã dạy: khó nhất chặt che, khó nhì ve gái. Giờ tre thì ít, mà gái thì nhiều, nên nói chung việc 've gái' đã lên hàng đầu của độ khó rồi

Nhưng cái khó ló cái khôn. Con gái yêu bằng tai, con trai yêu bằng mắt. Cứ xác định đối tượng cho chuẩn rồi về lên kế hoạch chi tiết, tìm hiểu về người ta cẩn thận đã (biết mình biết ta, trăm trận trăm thắng)...Sau đó, đã đánh là phải tổng lực, chiến đấu nhiệt tình, chém hết mình...với tinh thần quả cảm, anh dũng. Đã xác định đối tượng và thấy có khả năng (xác suất hơn 1%) thì: quyết hi sinh chứ không chịu...để mất nàng... Con gái nó thích con trai phải mạnh mẽ, quyết đoán và phải...nam tính 1 chút Cứng rắn nhưng lại phải khôn+ngoan (cái này các cụ gọi là khôn ngoan ).

Làm gì cũng phải nhớ: đối với địch phải kiên quyết, khôn khéo thì mới chắc thắng

Tình trường nó cũng như chiến trường, khi có đối thủ cạnh tranh thì hắn là địch (nhớ điều ở trên mà cư xử cho phải đạo), khi không có đối thủ cạnh tranh mà nàng cũng chưa xuôi thì nàng là...địch. Cứ chiến đấu hết mình đi, anh dũng quả cảm đi, rồi có thế nào thì...tổ quốc sẽ ghi công mà Đã đánh là phải quyết tâm: một xanh cỏ, hai đỏ ngực Thế thì nàng có là băng giá cũng xin thua từ trận đầu rồi

Có tình yêu không khó, giữ được nó và nuôi dưỡng nó mới khó chứ

Lại nhớ câu: tình yêu như...con chó: chạy thì nó đuổi, đuổi thì nó...chạy. Đứng yên thì nó...cắn Vậy thì muốn nó đứng yên hãy thử...cắn nó đi

Nói vậy có khi lại có người đang.... hik
    Chia sẻ kiến thức là một cách để tiết kiệm thời gian cho nhân loại!

Cùng tham gia xây dựng Bách Khoa toàn thư thuần Việt http://bktt.org/

5. Có 4 thành viên cảm ơn bài viết của chickenboy có chất lượng:

Chuẩn, không kiêu không hư gái nó không yêu.Mà nhất là tâm lý, hàng cho không là hàng ế. Vậy nên cứ bình tĩnh, mình cũng pro như ai cơ mà, cũng có gái theo.Nó cũng là gái .hehe !

Cái chính là giữ được tình yêu.Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ em với, khoản này em chẳng có tý kiến thức nào hết á. híc !

HUT's Student Avatar của nguyenhuu43

anh enragon toàn lý thuyết suông, chắc chưa thực hành được bao giờ
    Vì tương lai sau này, cố lên!

Điều hành viên Avatar của mèo điện

thực hành rất khó bác ạ
    Tôi là người vô tâm, vì thế tôi không thể quên được những thứ mình đã từng để tâm
    http://www.facebook.com/longdanghoang

Quote Nguyên văn bởi nguyenhuu43 Xem bài viết
    anh enragon toàn lý thuyết suông, chắc chưa thực hành được bao giờ
    Thực hành đến khâu nào mới được chứ ?

thực hành đến đoạn uống nước lần 2 3 thì anh làm rồi

HUT's Student Avatar của nguyenhuu43

Quote Nguyên văn bởi enragon Xem bài viết
    Thực hành đến khâu nào mới được chứ ?

thực hành đến đoạn uống nước lần 2 3 thì anh làm rồi
    thế kq ra sao

Điều hành viên Avatar của mèo điện

Quote Nguyên văn bởi nguyenhuu43 Xem bài viết
    thế kq ra sao
    các bác thừa hiểu rồi còn gì

Quote Nguyên văn bởi romeonaldo Xem bài viết
    các bác thừa hiểu rồi còn gì
    Mình chỉ nói về cách rủ nó đi chơi, và nói chuyện thoải mái với nó thôi. Đoạn sau, có duyên thì tiếp còn mình lúc đấy chưa yêu.

Duy nhất 1 lần tán gái, ngố không khác gì mấy bác trên nên bị từ chối đau đớn.May mà vẫn giữ được phong cách, ko làm xấu hổ lây đến anh em đồng môn. Sau 1 hồi tu tỉnh thì nhận ra cái này, đợt này tái khởi động để trả thù chính em đấy

Quên: thực hành cái này dễ mà. Chú thử vói đứa nào chú không rung rinh trước chủ yếu lấy bình tĩnh tự tin.Sau áp dụng lên đối tượng Theo từng bước, với tinh thần của a Chick. Còn lại thì tùy bản thân 2 người, đâu phải ai cũng yêu được nhau.
    Làm bạn thì dễ, chứ ngay từ đầu đã tuyên bố tớ đến để cưa đổ bạn mới khó.Ai biết chỉ mình với.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề