User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Liên thông từ Cao đẳng nghề BK lấy bằng Cử nhân Đại học

svBK's Newbie

Mặc định Liên thông từ Cao đẳng nghề BK lấy bằng Cử nhân Đại học

Hiện em đang theo học ở học viện công nghệ thông tin BK- BKACAD (chỗ D5 đó). Hiện nay học viện đang có chương trình liên thông lên Cao đẳng nghề BKHN, rồi liên thông lên lấy bằng Cử nhân ĐH. Nhưng mấy chị tuyển sinh chỗ em nói lung tung quá, em vẫn chưa đựoc rõ. Liệu CĐ nghề BKHN có liên thông đựoc lên ĐH không ạ? 30/10 là hết hạn nộp hồ sơ rồi, mà em vẫn phân vân quá
    Mà liên thông từ khóa 2 năm của bọn em lên cao đẳng nghề chỉ học 1 năm, và lên Đh chỉ học 1 năm nữa, em thấy họ nói vậy, không biết thực hư ra sao nữa? Mong các thầy và các bạn, ai có thông tin chính thức chia sẻ cho em với ạ.
    Cảm ơn mọi người.

svBK's Member

Mặc định Re: Liên thông từ Cao đẳng nghề BK lấy bằng Cử nhân Đại học

Làm gì có chuyện liên thông được,
    Chỉ có hệ cao đẳng của trường (lấy theo điểm thi đại học đầu vào) mới được thi liên thông lên đại học sau khi đã tốt nghiệp.
    Ở đây phải phân biệt là ở trường BK có hệ Cao đẳng và Cao đẳng nghề, 2 cái này khác nhau.
    BK- BKACAD chỉ là hệ trung cấp nghề

svBK's Newbie

http://www.hactech.edu.vn/index.php?...d=71&Itemid=88
    đây nè bác, thế em mới phân vân chứ, mà lại có cả qui định mới của bộ, không biết sao nữa, chỉ mong có thầy nào có thông tin chính thức, thì tư vấn giúp em! Em cảm ơn

svBK's Member

Quote Nguyên văn bởi newmem Xem bài viết
    http://www.hactech.edu.vn/index.php?...d=71&Itemid=88
    đây nè bác, thế em mới phân vân chứ, mà lại có cả qui định mới của bộ, không biết sao nữa, chỉ mong có thầy nào có thông tin chính thức, thì tư vấn giúp em! Em cảm ơn
    ở điều thứ nhất
    "Sau khi tốt nghiệp hệ CĐN, sinh viên đủ tiêu chuẩn sẽ được thi liên thông lên bậc Đại học hệ Cử nhân công nghệ của Trường ĐHBK Hà Nội."
    - Cái này rất ấm ớ vì thế nào là đủ tiêu chuẩn được thi liên thông, ở đây là mới được dự thi chứ không phải là nghiễm nhiên được chuyển lên.
    - Mà chỉ tiêu từ hệ cao đẳng lên đại học cũng rất ít, chỉ để bù vào số lượng sv đại học bị thôi học, hoặc bị chuyển xuống hệ cao đẳng hàng năm.

svBK's Member

Cao đẳng nghề năm nay bội thu rồi, năm ngoái tuyển thiếu chỉ tiêu do mới mở nên ít người biết. Tuyển sinh còn được nhiều hơn các trường dân lập. Có nhiều lý do
    - được đào tạo và sử dụng cơ sở vật chất của trường BK (tương lai có cơ sở chính ở cơ sở 2 của BK bên Bắc Ninh)
    - Đào tạo những nghề dễ kiếm việc trong xã hội
    - Thông tin được thi liên thông lên đại học càng làm thu hút sinh viên, nhưng sau 2 năm thì nhiệt tình thi liên thông sẽ giảm đi và thi liên thông cũng sẽ rất khó vì cạnh tranh rất cao

svBK's Newbie

cảm ơn ý kiến của các bác, em cũng chỉ muốn hỏi về cái thông tin xác thực việc có khả năng liên thông đựoc lên đại học, còn lại lên đựoc không và cạnh tranh thì đương nhiên rồi, cao đẳng chính quy thì cũng vậy cả thôi, có ai đựoc mời lên mà học đâu ạ.
    Cảm ơn các bác nhiều!

svBK's Newbie

Icon14 Re: Liên thông từ Cao đẳng nghề BK lấy bằng Cử nhân Đại học

Quote Nguyên văn bởi Mrthieugia Xem bài viết
    Theo a nghĩ thì chuyện liên thông từ CDN lên DHBK là rất khó
    vì CD của trường, chính quy đó mà tỉ lệ liên thông dc lên DH là rất nhỏ vì chỉ tiêu rất ít.Bên cạnh đó nếu CDN có liên thông dc DH thì liệu có học dc ko?
    Môi trường DH khác hẳn với CD và CDN.Đây lại là DHBK 1 trường có môi trường học khắc nghiệt.Thi được liệu có học dc ko?có trụ dc ko?
    hay suy nghĩ trc khi vào CDN.
    cảm ơn anh Thieugia, nhưng em đã đăng kí vào rồi! Em cũng biết là khó, nhưng con đường của em đã chọn mất rồi, em sẽ không quay đầu lại nữa đâu, nếu như có được cơ hội liên thông như các bạn CĐ chuyên nghiệp, thì em vẫn còn hy vọng mà phải không anh!
    Cảm ơn mọi người đã chia sẻ!

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề