User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Cảm nhận của tân sinh viên

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Icon7 Cảm nhận của tân sinh viên

Các em tân sinh viên chắc đã đi học được một thời gian, mình mở topic này cho các bạn cùng chia sẽ những suy nghĩ, cảm nhận, những khó khăn, bỡ ngỡ của mình khi bước vào môi trường học tập mới , cũng như trong cuộc sống sinh viên...Hãy chia sẻ một cách nghiêm túc ở topic này nhé
    Lần sửa cuối bởi foreveryoung; 26-09-2010 lúc 09:04 PM

2. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của foreveryoung có chất lượng:

svBK's Member Avatar của hoangtugugu

Mặc định Re: Cảm nhận của tân sinh viên

Trời đất, học mấy môn đại cương khó không đỡ được. Mấy thầy dạy như cái máy. chữ thì lại xấu. nói nhiều cái rất khó nghe. Lớp học lại chả có bóng hồng nào xinh đẹp để lấy cảm hứng học tập => chán, buồn ngủ không chịu được....

4. Tớ cảm ơn hoangtugugu đã chia sẻ.

Phong thần Avatar của enragon

Chỗ này được nói về cảm xúc đã qua không nhỉ. Ngày đầu mình làm sinh viên đọc được mấy câu cảm tác này ghi trên bàn.Phải nói là nó nói chuẩn:

Mẹ ơi con chán lắm rồi
    ở đây nó nhồi như điên.
    thầy giáo thì nói huyên thuyên
    Con thì nằm ngủ triền miên! biết gì ?

6. Tớ cảm ơn enragon đã chia sẻ.

svBK's Newbie Avatar của cukiembka

hi hi. nếu ở thpt tốc độ học = tốc độ của xe lu thì lên dh bằng tốc độ ánh sáng! mới vào nên cảm giác chán nhưng học dần dần rui wen thui mà. lần đầu vào trườg mình kũng có cảm giác như thế nhưng rùi theo dac_uyn nó hình thành đặc tính thik nghi thui mà.
    i swear by the the moon
    and the stars in the sky
    and i swear like the
    shadow that's by your side!

8. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của cukiembka có chất lượng:

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Icon7 Re: Cảm nhận của tân sinh viên

Dành cho người hoài cảm được ko foreveryoung ?

Vào học thật sớm đạp xe thật xa nhiều bạn thật lạ và giọng nói nữa, thật khó quen khi mà vừa từ 12 nhảy ra

Nhưng mà nhiều giảng viên nói giọng miền Trung lại thấy có chút gì đó thân thuộc.
    Những hôm đi học trời mưa ... dính mưa áo ướt sạch, dính sát người. Lại lo ở nhà cũng mưa to rồi cá ra hết, cha mẹ lại khổ ....

Lần đầu tiên được thí nghiệm . Học vật lý mà. Cảm giác thật hồi hộp. Bài thí nghiệm đo độ nhớt ... rớt nước ra ngoài ống nghiệm sợ cô giáo thấy đuổi về .. đưa mắt nhìn láo liên, ko thấy cô giáo thế là múc nước đổ thay vào cả nhóm lại làm tiếp bài TN

Cô giáo chủ nhiệm Phạm Hồng Hạnh, em nhớ cô lắm, và buổi sinh hoạt công dân đầu tiên của đời sinh viên nữa. Những gì em viết cho cô không biết cô còn nhớ không ? Chỉ biết là em đã suýt khóc khi được cô tha thứ ...

. còn nhiều
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

10. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của Thiên Tình Hận có chất lượng:

svBK's Newbie Avatar của ghost_hunter_c

Xin cảm ơn các anh chị khóa trên đã quan tâm! Hôm nay em mới biết đến diễn đàn svbk.vn! Điều này thật thiếu sót quá vì từ khi nhập học tới giờ, em chỉ mới biết đến 4rum bka.vn! Nhưng từ hôm nay, chắc chắn em sẽ vào 4rum ta nhiều hơn vì 1 điều rõ ràng là svbk.vn ăn đứt bka.vn về mặt giao diện và cách bài trí các box. svbk.vn mang phong cách khá chuyên nghiệp nhưng rất trẻ trung (em đánh giá như vậy vì em có dịp tham gia khá nhiều diễn đàn, hiện là mod của forum.tech24.vn, chắc nhiều người cũng biết^^!). Sau đây là cảm nhận của em về mái trường mới: môi trường thân thiện, chuyên nghiệp khiến những người mới phải thật sự chú ý mới có thể theo kịp, em sẽ ko phàn nàn gì vì chỉ có thể thích nghi chúng ta mới có thể vươn ra tầm thế giới, từ nay, forum svbk sẽ là ngôi nhà thứ 2 của em (sau tech24.vn^^), xin cảm ơn mọi người. Phần cảm nhận có vẻ ít đúng ko ạ^^, em tin là ai cũng sẽ phải nếm trải những cảm nhận đó, nên sẽ ko nói nhiều. Mong mọi người sẽ giúp em thật nhiều nhiều trong thời gian tới!

12. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của ghost_hunter_c có chất lượng:

Phong thần Avatar của enragon

Quote Nguyên văn bởi ghost_hunter_c Xem bài viết
    Xin cảm ơn các anh chị khóa trên đã quan tâm! Hôm nay em mới biết đến diễn đàn svbk.vn! Điều này thật thiếu sót quá vì từ khi nhập học tới giờ, em chỉ mới biết đến 4rum bka.vn! Nhưng từ hôm nay, chắc chắn em sẽ vào 4rum ta nhiều hơn vì 1 điều rõ ràng là svbk.vn ăn đứt bka.vn về mặt giao diện và cách bài trí các box. svbk.vn mang phong cách khá chuyên nghiệp nhưng rất trẻ trung (em đánh giá như vậy vì em có dịp tham gia khá nhiều diễn đàn, hiện là mod của forum.tech24.vn, chắc nhiều người cũng biết^^!). Sau đây là cảm nhận của em về mái trường mới: môi trường thân thiện, chuyên nghiệp khiến những người mới phải thật sự chú ý mới có thể theo kịp, em sẽ ko phàn nàn gì vì chỉ có thể thích nghi chúng ta mới có thể vươn ra tầm thế giới, từ nay, forum svbk sẽ là ngôi nhà thứ 2 của em (sau tech24.vn^^), xin cảm ơn mọi người. Phần cảm nhận có vẻ ít đúng ko ạ^^, em tin là ai cũng sẽ phải nếm trải những cảm nhận đó, nên sẽ ko nói nhiều. Mong mọi người sẽ giúp em thật nhiều nhiều trong thời gian tới!
    Bên kia năng động và nhiều thành viên hơn cơ mà thanks bạn đã nghĩ tốt.Chúc bạn sẽ có những thành công tại bk.

Spam ngoài lề: vào bang chém gió đi bạn

14. Tớ cảm ơn enragon đã chia sẻ.

Phong thần Avatar của Naraku

hy vọng các bạn sv k55 chia sẻ rõ hơn cảm xúc khi vào đại học,những ngày đầu xa nhà,những bỡ ngỡ,thay đổi trong suy nghĩ của các bạn

cố gắng trong suốt 12 năm học để đạt đến cái đich đại học,và giờ vào đại học rồi các bạn muốn tìm đến cái đích nào

thanks

16. Tớ cảm ơn Naraku đã chia sẻ.

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Quote Nguyên văn bởi ghost_hunter_c Xem bài viết
    Thay mặt ACE cám ơn những lời ngỏ tốt đẹp của một newbie - một tân sv đối với diễn đàn. Mình sẽ ko nói về việc so sánh giữa 2 diễn đàn, các bạn thấy mình phù hợp với diễn đàn thì tham gia, hoặc cả 2 để lấy thông tin bổ ích cho mình đó là tùy mỗi bạn, nhưng dù là tham gian diễn đàn nào chúng ta cũng là svbkhn.Svbk có sự kết hợp của sự kết thừa và phát triển, của tiền bối và hậu bối, hy vọng mỗi thành viên của svbk sẽ đóng góp những sắc màu tốt đẹp của mình để tạo nên sắc màu BKHN.
    Dành cho một chút hoài niệm thời đầu đời sv của mình : xa xưa mình muốn học kinh tế, nhưng số phận gắn mình với BK
    Nhớ nhất hồi đầu vào trường lơ ngơ, ko biết nhà nào với nhà naò mà tìm...Cuộc sống sv ko biết đến ký túc xá, nhưng mỗi lẫn vào chỗ đứa bạn chơi cũng hiểu nhiều cuộc sống xa nhà thiếu thốn cả vật chất và tình cảm như thế nào.
    Lần sửa cuối bởi foreveryoung; 27-09-2010 lúc 11:27 AM

18. Tớ cảm ơn foreveryoung đã chia sẻ.

svBK's Newbie Avatar của ghost_hunter_c

Bên kia năng động và nhiều thành viên hơn cơ mà thanks bạn đã nghĩ tốt.Chúc bạn sẽ có những thành công tại bk.

Spam ngoài lề: vào bang chém gió đi bạn
    Cảm ơn bạn vì lời mời, có thời gian chắc chắn mình sẽ tham gia!Mình còn dự định sẽ gắn bó với diễn đàn và mình chắc chắn sẽ lập group mới nữa cơ! Còn vì sao mà mình thích svbk hơn thì mình cũng chẳng biết nữa. Ông trời xui khiến chăng? Sự thật thì cách bài trí các banner quảng cáo( bên kia có quá nhiều banner khiến 4rum trở nên nặng mà không hài hòa!), cách các thành viên trao đổi(mình ấn tượng vì các s-mod sẵn sàng nói chuyện với mem mới như mình, và chính các bạn, những quản trị viên, rất quan tâm đến các thành viên!) của svbk đã làm mình vô cùng ấn tượng!
    P/s: có chatbox cũng là 1 điểm cộng cho svbk^^! (Giống với forum tech24!)
    hy vọng các bạn sv k55 chia sẻ rõ hơn cảm xúc khi vào đại học,những ngày đầu xa nhà,những bỡ ngỡ,thay đổi trong suy nghĩ của các bạn

cố gắng trong suốt 12 năm học để đạt đến cái đich đại học,và giờ vào đại học rồi các bạn muốn tìm đến cái đích nào

thanks
    Cảm ơn bạn đã nhắc nhở! Điều mình thấy đầu tiên khi đến với mái trường BK chính là sự tự hào - tự hào vì đã đc đứng dưới mái trường mà mình hằng mơ ước - mái trường kĩ thuật hàng đầu cả nước và tương lai sẽ vươn ra tầm thế giới... Điều mình cảm nhận đc và đang thôi thúc mình chính là trách nhiệm, trách nhiệm học tập làm sao cho tốt, cho xứng đáng với sự kì vọng của người thân, với công sức chính mình bỏ ra 12 năm trời và với chính mái trường này - học sao để là 1 kĩ sư tài năng trong tương lai, đóng góp đc thật nhiều cho đất nước...
    Thay mặt ACE cám ơn những lời ngỏ tốt đẹp của một newbie - một tân sv đối với diễn đàn. Mình sẽ ko nói về việc so sánh giữa 2 diễn đàn, các bạn thấy mình phù hợp với diễn đàn thì tham gia, hoặc cả 2 để lấy thông tin bổ ích cho mình đó là tùy mỗi bạn, nhưng dù là tham gian diễn đàn nào chúng ta cũng là svbkhn.Svbk có sự kết hợp của sự kết thừa và phát triển, của tiền bối và hậu bối, hy vọng mỗi thành viên của svbk sẽ đóng góp những sắc màu tốt đẹp của mình để tạo nên sắc màu BKHN.
    Dành cho một chút hoài niệm thời đầu đời sv của mình : xa xưa mình muốn học kinh tế, nhưng số phận gắn mình với BK
    Nhớ nhất hồi đầu vào trường lơ ngơ, ko biết nhà nào với nhà naò mà tìm...Cuộc sống sv ko biết đến ký túc xá, nhưng mỗi lẫn vào chỗ đứa bạn chơi cũng hiểu nhiều cuộc sống xa nhà thiếu thốn cả vật chất và tình cảm như thế nào.
    Cảm ơn sự quan tâm và những lời kỉ niệm rất thật của điều hành viên, chúng ta sẽ ko so sánh nữa mà chúng ta sẽ cống hiến... Thú thực là mình đã 2 lần bị lạc đường khi đến trường bk^^, trường quá rông mà! Các bạn sv K55, chúng ta hãy tiếp tục cho ý kiến của mình, hãy chia sẻ những suy nghĩ thật của mình và hãy đóng góp thật nhiều cho diễn đàn! Xin cảm ơn tất cả mọi người!
    P/s: sự thật là khi vào trường mình cũng có tâm lí chơi xả láng nhưng giờ nhận thấy đó là suy nghĩ sai lầm nên ko dám nữa rồi

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề