User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Tặng gì ngày 8-3

Dkqdiep
    Guest

Tặng gì ngày 8-3

Nói chung chuyện tặng quà cho chị em phụ nữ ngày 8-3 là một vấn đề khá đau đầu cho cánh mày râu. Với những kẻ lười suy nghĩ thì chỉ cần một bó hoa là đủ. Nhưng chả lẽ năm nào cũng như năm nào, bà - mẹ - chị - người yêu - bạn gái đều như nhau sao?
    Tất nhiên là chị em cũng thích hoa, nhưng hoa vào những ngày này thường được bán với giá cắt cổ. Con trai lại thường không biết chọn hoa nên thường hay bị chém đẹp, mà cuối cùng người được tặng cũng không thấy hái lòng. Có lần, tớ "được" tặng một bó hoa trông chẳng khác gì mớ rau, hic hic, trông đến tội nghiệp, cắm được qua 1 ngày là queo quắt hết cả
    Nói chung được tặng quà -> được quan tâm thì chị em nào cũng thích. Nhưng người được tặng phải nhận những món quà không biết dùng làm gì hoặc không thể dùng được thì bạn chỉ gây phản cảm khi tặng quà mà thôi.
    Tốt nhất là bạn nên quan sát, tìm hiểu xem người bạn định tặng quà đang cần thứ gì. Nếu bạn không thể làm được thì có những thứ mà chị em chẳng bao giờ chê cả.
    - Quần áo: bạn phải biết rõ số đo và màu sắc, kiểu dáng ưa thích của người ta (trang nhã hay sặc sỡ, diêm dúa hay giản dị) Quần áo chẳng bao giờ là thừa, mặc dù có thể người ta có tới 4-5 cái tương tự như thế rồi (hehe).
    - Phụ trang: đồ trang sức (vòng tay, chân, nhẫn, hoa cài áo...), khăn quàng cổ nhẹ. Cái này hơi khó, nhưng có thể nhờ chủ cửa hàng tư vấn dựa trên một số thông tin bạn cung cấp về đặc điểm đối tượng. Nên chọn màu sắc phù hợp với bộ quần áo mà người được tặng thích mặc nhất. Nên hỏi mua và chọn những thứ nhẹ nhàng, nho nhỏ, tiện dụng
    - Đồ dùng nhà bếp: cái này cũng phải chịu khó quan sát tí chút để xem nhà họ đã có chưa (suy ra từ những cái nhà mình có mà người ta không có cũng là một giải pháp)
    - Hóa mỹ phẩm: xem người ta hay dùng loại gì mà chọn, đừng chọn lung tung (dầu gội, xà phòng, sữa rửa mặt...) Đừng mua son phấn nếu bạn không biết loại người ta dùng chính xác là gì (vì mỗi nhãn hiệu cũng có nhiều loại, VD: phấn Essance cũng có 3 màu khác nhau ...)
    - Hoa: Con gái đặc biệt thích nhận hoa từ dịch vụ điện hoa (hehe), nếu bạn tặng người lớn hơn thì thôi khỏi. Còn nếu mua hoa để tặng trực tiếp thì nhớ mua hoa trông còn tươi tỉnh một chút, cánh hoa còn cứng, lá xanh, tối thiểu là gốc chưa bị bốc mùi ... (hihi) chỉ cần ngửi một chút là biết ngay ý mà
    Nếu bạn không đề cao yêu tố bất ngờ thì có thể đề nghị đưa người ta đi chọn quà, nếu họ cũng không biết mua gì thì bạn gợi ý những thứ nêu trên.
    Một món quà có ý nghĩa là món quà thể hiện bạn đã quan tâm đến người ta như thế nào, bạn biết gì về sở thích và nhu cầu của người ta. Chỉ cần bỏ ra chút thời gian mà thôi, và ngay cả khi bình thường bạn cũng nên chú ý một chút tới những thứ xung quanh người đó, nếu sợ quên thì ghi lại.
    Chúc bạn không phải đau đầu khi mua quà tặng.
    Lần sửa cuối bởi Dkqdiep; 04-03-2004 lúc 10:12 PM

lazygaugau
    Guest

Hoan hô dkqdiep@ , Một bài đáng để anh em con trai đọc.

Mua quà là chuyện khó nhất, hi`hi` mua hoa còn khó hơn....
    Tuy nhiên, con trai có lúc ngồi nghĩ thâu đêm suốt sáng mà không nghĩ ra quà gì, tại mỹ phẩm thì ko biết gì rồi, mua hoa thì sợ hoa xấu ... Quần áo số đo thì thường ko phải sở trường của boy !! Đồ dùng nhà bếp.. nói ra thì xấu hổ, ko biết nhà mình có những cái gì ? . Các girl nên thông cảm cho những boy, đôi lúc quà rất ngớ ngẩn, nhưng ở đó chứa đựng tình cảm và sự quan tâm xâu sắc.

Còn một gợi ý nữa : Mùa quà cho người " ấy " thì nên tinh mắt và hiểu rõ người ấy ko thích cái gì, và thích cái gì... còn mua quà cho những người thân khác ( mẹ, bà .. chị em gái ... ), thì thử nhờ người "ấy" mua hộ ... đảm bảo sẽ tuyệt vời hơn là bạn tự đi mua.

1/2 Thế giới là phụ nữ, và họ là những người rất quan trọng đối với 1/2 thế giới còn lại. Không có họ sẽ không có .... ngày 08/03 :p

lazygaugau
    Guest

Mạnh dạn lên Ronie !!
    Nếu món quà nào Ronie nghĩ rằng họ thích, thì 90% là họ thích đấy... 10% còn lại thì là họ sẽ rất thích.
    Có người bảo mình rằng con gái cứ được tặng quà là thích rồi ... hì hì ... Cơ hội để thể hiện tấm lòng đấy ...

quai_vat_C13
    Guest

^-^ ghê gớm nhảy! hihi

Dkqdiep
    Guest

Ngoài những thứ đậm tính phụ nữ nêu trên thì còn nhiều thứ trung tính hơn:
    - Đĩa nhạc - phim hay -đĩa chương trình tiện ích máy tính
    - Sách - truyện - từ điển học ngoại ngữ nè
    - Souvenir (tớ thì không khoái những cái chỉ ngắm mà kô dùng được)
    - Đồ ăn (bánh trái gì đó - tớ thấy ko lãng mạn lắm nhưng mà tớ lại khoái mới chết. 8-3 nào bạn tớ cũng tặng mẹ nó 1 cái bánh kem to tướng đấy)
    - Đồ dùng được ở nhà (Cốc - chén thủy tinh, "thiết bị ngoại vi" cho máy tính, chỉ đơn giản chẳng hạn như headphone nè... tất nhiên là nếu người ta chưa có, hoặc cũ rồi cần phải thay)

Độc Thân Bang Hội Avatar của bambou

kinh nghiệm xương máu cua Diệp có ích phết, cảm ơn bạn Diệp nhé. Hi hi cuối cùng tớ cũng có......

Em vẫn như ngày xưa Avatar của cáo đeo nơ

hic, em lại tiếp tục nhận điện hoa mà thui, hic hic,,,, nói chung chỉ cần có sự quan tâm và cả tấm lòng, thế là đủ với em rùi.... còn hơn là chỉ có những món quà đắt tiền mà vô vị... các bác cứ cố gắng nghĩ đuợc những món quà độc đáo và hơi lãng mạn tí là number one rùi, ko cần đắt tiền wua, tất nhiên cũng tùy đối tuợng
    Mặc kệ cuộc đời, mặc nắng mưa
    Mặc kệ yêu thương, mặc dối lừa
    Mặc kệ tình ai, mặc tình tôi
    Mặc kệ vấn vương trói buộc đời
    Mặc kệ thị phi, mặc tiếng đời
    Mặc kệ danh lợi , mặc kệ vui
    Cứ buông tất cả vào trong gió
    Để chút lòng cười với thảnh thơi
    .....

quai_vat_C13
    Guest

Oái, hôm nay nhìn cái logo của bác cáo mới thấy. Bác dạo này biện chứng nhỉ?

Khì khì, hôm nay, chúc chị em tinh thần 8-3 bất diệt..

quai_vat_C13
    Guest

Em thường tặng bà ngoại và mẹ em hoa.

lazygaugau
    Guest

Hoa ngày này rất đắt ....
    Bận rộn quá, không kịp tặng bà nội 08-03 ... cháu xin lỗi bà !!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề