User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24

Chủ đề: Anh chị nào khoa CNTT giúp với !!

Pofexgos
    Guest

Anh chị nào khoa CNTT giúp với !!

Em được biết trường ta mỗi năm tuyển khoảng 3700 sinh viên đầu vào
    .
    + nhưng cụ thể là chỉ tiêu của khoa CNTT khoảng bao nhiêu vậy ?
    + có bao nhiêu lớp FIT mỗi năm ?
    + tỷ lệ sinh viên có điểm thi đầu vào trên 25 là khoảng bao nhiêu ?
    .
    Xin các anh chị đã vào FIT chỉ giáo ! Thanks

Redhat Linux
    Guest

không chắc chắn nhưng hình như là cỡ ~400 gì đó
    khoảng ~10 lớp (cả Tin Pháp + thường)
    hồi trước thì học 2 năm đại cương xong đăng ký chuyên ngành
    giờ thì hình như cũng thế nhưng chỉ học 1 năm
    nên đến khoa mà hỏi cho rõ, hay chờ các anh chị khác trả lời
    chúc thi đỗ nhé

Quân Nhân Danh Dự

RedHat học ở đâu mà lơ tơ mơ quá vậy. Thông tin chính xác đây:

Mồi khóa có 7 lớp Tin. Bao gồm:
    - 6 lớp Tin 1-6, số lượng khoảng 6*50 = 300
    6 lóp này lấy theo điểm tổng kết năm thứ 1, chỉ cần >=7.2 là đủ.
    - 1 lớp Tin-Pháp khoảng 30 người
    Lớp này lấy ngay từ khi vào trường, hình như là xét theo điểm thi đại học nhân hệ số hay sao ấy, ví dụ Toán*3 + Lý*2 + Hóa.

Pofexgos
    Guest

vậy thì điều kiện để được xét tuyển vào khoa là gì
    chẳng nhẽ là thí sinh nào đỗ đầu vào đều có thể đăng kí để xét tuyển khoa CNTT hay sao
    và mỗi năm có khoảng bao nhiêu nguyện vọng vào CNTT vậy nhỉ

Quân Nhân Danh Dự

Cứ đỗ đầu vào là được đăng kí vào CNTT. Điểm năm thứ 1 là điều kiện duy nhất. Điểm đầu vào 0 có ý nghĩa gì cả (đối với Tin thường, tin Pháp thì 0 rõ).
    0 cần biết số lượng đăng kí đâu. Quan trọng là em phải xem điểm của mình thế nào. Chừng 7.1 or 7.2 gì đó là ổn.

Dami
    Guest

Nếu em thật sự muốn vào khoa CNTT thì không khó đâu, chỉ cần năm đầu chú ý 1 chút thôi, trên 7,2 la ổn. Mỗi năm khoa lấy khoảng 350 người còn số đăng ký thì chắc là gấp 1,5 lần. Tuy nhiên theo anh, con đường ngắn nhất để vào khoa CNTT là lớp Tin Pháp. Như khóa anh (K45) lấy theo điểm thi vào là 24 điểm, chỉ cao hơn điểm tuyển vào trường 2 điểm. Vào lớp Pháp học đại cương đỡ phải lo ngay ngáy. Còn 1 lớp nữa là lớp PFIEV lấy điểm theo hệ số nhưng vào lớp này tương đối khó và học rất vất vả. Còn câu hỏi cuối của em(có bao nhiêu người trên 25 điểm) nhiêu lắm em ạ, năm anh thi vào 26 điểm mới được thi KSTN mà hôm đi thi gặp cỡ khoảng 600 bác , đấy là còn nhiều bac không thèm thi đấy ! Chúc em thi tốt , anh em ta có khi lại đụng nhau nếu anh không phải ra trường theo phương song song với mặt đất

Pofexgos
    Guest

Mặc định bác Dami, thank bác nhiều

Ui bác Dami ơi
    được bác chỉ giáo em như "kởi tấm nòng"
    thôi các bác thương thì thương cho chót, "cố" trả lời em thêm mấy câu hỏi này với, đa tạ đa tạ
    .
    + theo bác nói thì bác thi được 26 điểm, mà điểm vào Tin Pháp là 24
    >>>>vậy chắc bác đang học tin Pháp ?
    .
    +có tới trên 600 cao thủ có điểm trên 26 mà tại sao một lớp tin Pháp khoảng 30 nhân lại lấy điểm tuyển có 24
    .
    +nếu vào lớp Tin Pháp từ đầu thì các năm sau sẽ không bị phân sang các lớp khác chứ ?
    >>>>em khẩn thiết xin bác xem hộ em điểm tuyển vào Tin Pháp năm ngoái với !!
    .
    +bác nói là lớp PFIEV là lớp lấy điểm theo hệ số, nhưng cụ thể là điểm gì, có phải là điểm thi ĐH ban đầu không
    thêm nữa là tại sao ở bên trên bác NistelRooy lại nói là để vào Tin Pháp cũng phải xét điểm nhân hệ số

cũng hy vọng anh em ta sớm "đụng" nhau

autin_susu2
    Guest

thứ nhất chú đã đúng, anh Dami đang học tại lớp Tin Pháp nhưng lại là 1 trong số 10 nhân thuộc diện danh sách đỏ :4: ( hoặc đỏ tía) luôn bị rình rập đe dọa out khỏi lớp. Số phận của Dami rất bi thảm, mong cậu đừng khoét sâu nỗi đau này nữa kẻo diễn đàn ta sẽ vắng đi 1 người anh trai...như anh Dami. :4:
    thứ 2:đấy mới là vấn đề :4:
    Thứ 3: ....
    Thứ 4: ....
    Là những điều không thể giúp được đừng xin xỏ... :4:

Quân Nhân Danh Dự

Mình xin đính chính 1 chút: Việc tính điểm theo hệ số là đối với lớp PFIEV, còn Tin Pháp thì chắc là 0 nhân (theo lời bác Dami).
    Còn việc Tin Pháp lấy điểm có 24 thì lí do là 0 phải cao thủ nào cũng muốn vào lớp này. Vào lớp Pháp được cái là có học bổng nhưng bù lại lại phải học tiếng Pháp, nếu em 0 thích Tiếng Pháp thì 0 nên vào.
    Về lớp PFIEV: Đúng là học lớp này rất mệt, học đủ thứ, kiểm tra liên tục, năm thứ 3 phải học tới 15, 16 môn 1 kì (hic hic...). Nếu chú em 0 phải cao thủ thì đừng dại gì mà vào đây.

Theo ý kiến của anh thì em cứ học Tin thường là hay nhất.

À quên còn cái này nữa: Trên đời này 0 chỉ có CNTT đâu, 1 số ngành như Tự động hay Điện Tử cũng rất hay. Hồi trước anh cũng chỉ biết mỗi CNTT, đến bây giờ nghĩ lại chả hiểu sao mình lại vào ngành này (nhiều thằng bạn anh cũng chả biết tại sao)

Pofexgos
    Guest

Mặc định hỏi thêm câu nữa

thế các bác cho em biết giải quốc gia được ưu tiên những gì khi xét tuyển vào khoa, khi thi lớp tài năng, lớp PFIEV hay khi đăng kí vào lớp Tin Pháp .......... :h:

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/3 123 CuốiCuối

Thông tin chủ đề