User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Ước gì mình được như bạn í ;))

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Icon10 Ước gì mình được như bạn í ;))

Được trang bị “tới tận răng”, các sinh viên đại gia sống sung sướng như ở nhà. Thậm chí có phần thoải mái hơn vì không bị bố mẹ quản lý.

Phòng khách đầy đủ tiện nghi của Ngọc Huyền

Từ ở…

Ngọc Huyền, sinh viên Đại học Kinh doanh công nghệ đã làm không ít các bạn Hà Nội phải trầm trồ về mức độ “quý tộc” của mình. Ngay khi nghe tin đỗ đại học, món quà đầu tiên mà Huyền nhận được là một chiếc iPhone đời mới, tiếp đó là một chiếc xe LX để tiện cho việc đi lại dưới thủ đô. Món quá thứ ba, trị giá gấp vài chục lần là một ngôi nhà 5 tầng với đầy đủ nội thất đẹp đẽ ở Thanh Xuân. Được trang bị đến tận răng, đi học, Huyền vẫn sung sướng như ở nhà, thậm chí có phần thoải mái hơn vì không bị bố mẹ quản lý.

Kém hơn một chút, Thu Phương, sinh viên Đại học Quốc gia được bố mẹ mua cho một căn hộ 2 phòng ngủ, nội thất không thiếu một thứ gì. Giặt đồ đã có máy, dọn nhà đã có máy hút bụi, cô tân sinh viên này chỉ cần lo nấu cơm để đảm bảo vệ sinh. Đồ ăn luôn đầy ắp trong chiếc tủ lạnh 400l của Phương. Mỗi tháng được bố mẹ cho 5 triệu để chi tiêu, mà không cần lo ăn uống, Phương chi tiêu khá thoải mái, không mang nỗi lo ngay ngáy “chưa hết tháng đã hết tiền” như các bạn sinh viên khác.

Cứ đầu tuần, ba mẹ cô lại gửi thịt bò, gà, tôm, cua, cá đã đóng hộp và ướp đá ra cho con gái rượu.

Đến đi…

Sinh viên thường đi xe buýt, xe đạp, có điều kiện hơn thì đi xe máy. Người ít tiền thì Sirius, wave, nhiều tiền hơn một chút thì Click, Atila, Airblade… còn đã là sinh viên đại gia thì ít nhất cũng là Vespa, SH.

Dù đã ra trường nhưng hot boy Hà Thành nổi tiếng đẹp trai vẫn được sinh viên các khóa sau nhớ đến, không chỉ vì ngoại hình rất ưa nhìn mà còn vì hot boy này đi BMW 325i tới trường.

Dạo qua bãi đỗ xe của các trường đại học, lẫn trong những chiếc xe ô tô của giảng viên, có không ít xe mà chủ nhân là sinh viên.

Sinh viên trong những bộ đồ sành điệu, ngồi sau tay lái xuất hiện tại trường học đã không còn hiếm nữa. (Ảnh minh họa)

“Vip” như sinh viên đại gia

Học trong môi trường ngoài, sinh viên đại gia có nhiều cơ hội thể hiện sự quý tộc của mình, tự làm cho mình lạc lòng giữa các bạn. Đối với các sinh viên vip học trong môi trường quân đội hay an ninh, cảnh sát, phải mặc quân phục, ăn cơm tập thể, tắm giặt tập thể, thì lại có những kiểu khác để thể hiện sự “quý tộc” của mình

Thay vì dùng bể nước tập thể, V đã từng khiến bạn bè rất ngạc nhiên khi cậu sẵn sàng chi rất nhiều tiền mua lavie để đánh răng, rửa mặt, gội đầu. V cũng không thích chơi cùng ai, tình tình lại chảnh, sống tách biệt với mọi người. Bạn bè cũng chẳng ai muốn gần.

Quá thừa thãi về vật chất, nhiều sinh viên đại gia không vượt qua được cái “khó” của sự sung túc, sống lưng chừng, không niềm tin, không mơ ước, cũng chẳng cần lo lắng quá nhiều về tương lai.

“Sáng tôi đi học, chiều đi shopping, tối lướt web hay là đi chơi với bạn bè. Tôi không quan tâm nhiều lắm đến công việc sau này. Đã có bố mẹ lo rồi”, Thu Phương nói.

Dư thừa về vật chất làm cho người ta không phải lo nghĩ, nhưng cũng khiến họ dễ sa đà vào nhiều sự cám dỗ và thiếu đi sự phấn đấu trong cuộc sống. Tất nhiên có điều kiện thì có quyền sung sướng, tuy nhiên, liệu sự giàu có bền nếu như các sinh viên đại gia không biết nghĩ và lo lắng cho chính tương lai của mình.

(TheoVietnamnet)

Phong thần Avatar của enragon

Mặc định Re: Ước gì mình được như bạn í ;))

thằng bạn mới được tậu nhà trên này, nó thông báo dọn đồ từ đầu tháng h vẫn chưa dọn xong con em thông cáo học bổng utachi gần 5 củ/tháng.Chúng nó chẳng khác gì bt.

Chung quy lại, hiếm thằng nhà đại gia mà đời nó nghèo lắm.Hổ phụ bất sinh cẩu tử, trừ phi nhà đấy giàu nhờ trúng số

Điều hành viên Avatar của mèo điện

thực ra ai cũng có cái khổ riêng,đừng nghĩ giàu mà sướng,nghèo mà khổ
    Tôi là người vô tâm, vì thế tôi không thể quên được những thứ mình đã từng để tâm
    http://www.facebook.com/longdanghoang

4. Tớ cảm ơn mèo điện đã chia sẻ.

Quote Nguyên văn bởi romeonaldo Xem bài viết
    Vì vậy bên cạnh học bổng " học sinh nghèo vượt khó " cần có giải thưởng " học sinh giàu vựot sướng "

Giàu là hay bị xăm lắm: mấy anh cầu thủ giàu mê xe mới mua BMW X5 cũng bị xăm, A Cường a ý yêu xe lại có điều kiện làm 1 giàn thế là nổi tiếng ngay.

Bãi đỗ xe gần chỗ mình trọ có từ Audi Q5, BMW x5 đến cả lexus cơ mà có thằng nào xăm đâu.

6. Tớ cảm ơn enragon đã chia sẻ.

svBK's Member

Nhất trí, mọi người chưa xem phim Bí mật của siêu sao à

đầy người quanh năm cắm mặt xuống đất,tự dưng được nhận hàng trăm triệu tiền giải phóng mặt bằng,tưởng sung sướng thế nào ai dè lại cắm đầu mua nhà mua xe nghiện hút để rồi khổ cả nhà
    thế mới nói khổ nó quen rồi bây h sướng không chịu được

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Ùh...nhưng ít có đứa nào khổ bằng nông dân lắm, phải chấp nhận cái bất công xh thế

Quote Nguyên văn bởi foreveryoung Xem bài viết
    Ùh...nhưng ít có đứa nào khổ bằng nông dân lắm, phải chấp nhận cái bất công xh thế
    nói lại thì nông dân họ trồng để ăn thì ít khi phun thuốc lắm,anh sạch thì sống thọ

svBK's Member

nhìn thế thôi an chơi rồi cũng hết.em cũng đang dùng con 3gs thấy cug bt.muốn thanh lý it điện thoại di đông ai quan tâm pm em lop 230 ten bui` hai dang
    trung thực, thật thà, thường thua thiệt.
    lật lừa, lươn lẹo , lại lên lương.

Quote Nguyên văn bởi foreveryoung Xem bài viết
    bất công là bất công thế nào.Cái gì hiếm thì sẽ quý, bạn làm được việc mà càng ít người làm được và xã hội cần thì tiền bạn có sẽ nhiều.

Các bác nông dân ít sử dụng đầu óc trong công việc, chậm đổi mới chưa kể quá phụ thuộc vào người khác khi có biến động.thiếu sáng tạo và đổi mới thì sao giàu được.Còn những người làm được và thành công thì là ông chủ đồn điền rồi, tiền không ít đâu.

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề