User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Mạng ảo hay thật

Phong thần Avatar của Naraku

Mặc định Mạng ảo hay thật

Không biết từ bao giờ mạng lại trở thành một phần không thể thiếu trong cuộc sống của tôi

Dường như đã thành thói quen,khi bước chân về nhà,bất cứ khi nào rảnh rỗi là ôm lấy cái máy tính,là chát chit,len mạng,gõ cái tên svbk quen thuộc

Khoác lên mình một cái nich,một cái mặt nạ rồi bắt đầu chém gió,nói linh tinh,spam một cách vô bổ thậm chí có phần điên rổ với suy nghĩ rất dơn giản ,ta o biết người,người không biết ta,tất cả cũng chỉ là ảo
    hay lang thang qua các topic thảo luận bắt gặp chủ đề nào hay hay thì cho một vài commen,còn khi trái quan điểm thì lao vào tranh cãi dù biết mình sẽ chẳng bao giờ thay đổi suy nghĩ kể cả khi nó sai,và cuối cùng tranh luận cũng chẳng đi đến đâu

Luôn nói là tôi yêu nhưng lại chưa bao giờ nghĩ cho cái mình yêu,chưa một lần gắn bó vậy như thế liệu có gọi là yêu?

Giật mình nhìn lại chợt thấy cuộc sống của mình thật vô vị,không một mục tiêu o một định hướng,hình như cũng rất ảo

Giữa ảo và thật o có một định nghĩa chính xác,ranh giới cũng rất mong manh,có lẽ tùy vào quan điểm,cảm nhận từng người nhưng tôi tự hỏi"thực ra là mạng ảo hay chính con người ta sống ảo"???

2. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của Naraku có chất lượng:

Phong thần Avatar của enragon

Mặc định Re: Mạng ảo hay thật

cười, cũng không hẳn còn tùy vào môi trường bạn tham gia nữa. Mạng là ảo thế giới mạng là thế giới ảo nhưng con người tham gia trên đó đều là những con người thật, suy nghĩ hành động và cảm xúc khác với 1 trương trình phần mền được cài đặt sẵn.

Xã hội bộn bề, mạng là phương tiện đưa những thông tin xã hội đến với ta nhanh nhất, kết nối những con người như tớ và cậu vốn dĩ khả năng gặp nhau ngoài đời là rất thấp.

Coi nó là ảo nó sẽ ảo, nếu coi là thật tự dưng nó sẽ thật

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Icon7 Re: Mạng ảo hay thật

Ảo hay thật là do bản lĩnh của mỗi người. Về cơ bản mạng là một thế giới ảo...và hệ lụy của nó đối với giới trẻ hiện nay có nhiều điều đáng nói. Mạng rất hấp dẫn và dần trở thành những nhu cầu không thể thiếu như ăn, ngủ...
    Còn nói đến cmt, tranh luận nó chưa hẳn là ko đi đến đâu...về cá nhân mình mình thích những chủ để mang tính discuss, có thể ko thay đổi được được vấn đề lớn lao nhưng nó rèn luyện cho ta suy nghĩ, cách lập luận đúng đắn trước những vấn đề và quan trọng là có chính kiến rõ ràng.

♥ I wrote your name on a piece of paper but accidentally threw it away.
    I wrote your name in the sand but the next day it washed away.
    I wrote your name in my heart and FoReVeR it will stay! ♥

5. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của foreveryoung có chất lượng:

Rocker Avatar của watch

Mạng là ảo, nhưng quan điểm và cuộc sống trên mạng là rất thật

7. Tớ cảm ơn watch đã chia sẻ.

Rocker Avatar của watch

Cái thứ "ảo" cũng mang lại cho ta nhiều thứ .

Tại sao bạn thích chơi game.
    Tại sao bạn thích chat nhiều qua mạng hơn là trình bày trực tiếp.
    Tại sao bạn thích viết blog
    Tại sao bạn thích tranh luận và đọc các comment trên các forum.
    ....v..v............
    .....v..v............
    Đơn giản cs chỉ là cảm nhận, đôi khi bạn chơi game,chat, tranh luận trên room ..v..v.. thứ mà bạn nhận được là 1 cảm giác thỏa mãn cho bản thân mình, thỏa mãn chiến thắng, thỏa mãn tình cảm, thỏa mãn trí tuệ...v..v.. Ảo là có thể ẩn hiện một cách vô tư thoải mái, tranh luận, nói xấu, chia sẻ niềm vui nỗi buồn một cách vô tội vạ mà ko ai biết, ko sợ phải đối mặt với hậu quả.

Và tất nhiên đã là thế giới ảo thì nó cũng là thế giới, cũng có con người mà hình nộm của nó là các tên nick, có nick vô học có nick học vị cao, có nick tiểu nhân có nick quân tử. Người tiểu nhân qua mạng sẽ mong muốn thể hiện mình là 1 tiểu nhân, quân tử sẽ thể hiện là 1 quân tử (đây cũng là một sự thỏa mãn).

Đôi khi cái sự ảo nó làm ảnh hưởng đến thực, có thể là ảnh hưởng tích cực có thể là ảnh hưởng tiêu cực. Khi mà thực ko tìm được tiếng nói chung, còn ảo là một môi trường nồng nhiệt, ở nơi đó ta tìm thấy bạn bè, lý tưởng sống, tình yêu..v..v . Vậy lúc đó ảo hơn hay thực hơn. Đôi khi ảo lại là nơi ta tìm ra chân lý sống, tìm ra nhiệt huyết, tìm ra quan niệm đúng đắn để phán xét đánh giá cs.

Lần sửa cuối bởi watch; 23-09-2010 lúc 12:32 AM

9. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của watch có chất lượng:

Phong thần Avatar của Naraku

Xã hội ngày càng phát triển,cuộc sống cũng dẫn thay đổi một cách chóng mặt,có cái tốt lên cũng có cái xấu đi

Trung thu ngày trước chẳng có nhiều quà,chỉ có chiếc đèn ông sao 5 cánh với vài múi bưởi và một ít bánh kẹo nhưng luôn thấy vui và hạnh phúc.Trung thu bây giờ,o còn thiếu thốn,nhưng sao bình thản đến lạ lùng

Còn nhớ trước đây,khi bất chợt nghe thấy bài hat yêu thích trên đài,tivi hay bất kì ở đâu đó,cảm xúc như chợt vỡ òa.Còn bây giờ không phải chờ đợi hàng tuần chương trình phát thanh trên đài,chỉ mất vài giây là có được bài hát mình muốn.Vẫn ca từ đấy,bài hát ấy,ca sỹ đấy nhưng sao vẫn thấy thiếu, vẫn o thể tìm lại cảm giác năm nào

Tôi nghĩ mạng cũng vậy,có cả thật và ảo,cả tốt và xấu
    thật là khi bạn dám bày tỏ ý kiến của riêng mình,dù đúng dù sai,dù trái ngược với tất cả mọi người và bảo vệ ý kiến đó, là khi yêu bạn nói yêu,khi ghét bạn nói ghét.......nơi bạn thể hiện mọi cảm xúc,niêm vui,nỗi buồn mà không lo người khác đánh giá.hay chê cười

ảo là khi bạn nói o thật suy nghĩ của mình,những ý kiến bạn chỉ có thể nói mà o thể làm.là khi bạn hành động mà o dám đối mặt,o dám chịu trách nhiệm trước việc làm của mình....,

thật và ảo rất khó để định nghĩa chính xác,ranh giới giữa chúng dù mong manh nhưng cũng rất khó bước qua.Aỏ là ảo và thật vẫn luôn là thật,o thể hòa lẫn

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề