User Tag List

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19

Chủ đề: Khái niệm NGU !!!

Điều hành viên Avatar của mèo điện

Icon3 Khái niệm NGU !!!

Thưa anh em toàn 4rum gần đây em rất bất bình vì bị chửi là " NGU " .EM không hề muốn gây mâu thuẫn,bất hòa trong nội bộ sinh viên và đặc biệt là đội ngũ anh em trong bang, vì vậy em lập topic này để các anh chị em thảo luận giúp em nhận ra sự " ngu " của mình hoặc ít nhất thay đổi khái niệm ngu của chính bản thân mình...

NGU

Theo quan điểm của riêng em "ngu" và "dốt" đều thể hiện sự dốt nát như cái kiểu đào tạo mấy cũng đến thế, các cụ mình vẫn bảo "ngu lâu dốt dai" là thế còn j`.Thi vào trg` mình thứ lỗi cho em nói thẳng với các bác,em được xác định từ bé là phải thi BKHN,trong đầu em luôn có ý niệm chỉ cần 3x7=20.5(em còn nửa điểm khu vực nữa) là được,vào học năm nhất rùi cố gắng vào khoa tốt là được,trong đầu em chưa bao giờ nghĩ mình sẽ học trường khác và nếu có trượt thì lại xuống học cao đẳng rùi liên thông lên. Liệu xác định như được như vậy có phải là " NGU " không ạ?

Rùi năm nay khi biết trường thay đổi quy chế,cũng có lúc em lo vì nhóm ngành 2 thực sự rất cao,phải các bạn pro mới thi mình thì lại gà công nghiệp khác gì lấy " trứng chọi với đá "...nhưng em vẫn thi BK đấy chứ và có trượt nhóm ngành đâu->như vậy cũng là "ngu" ạ

Ngày xưa nhìn mấy đại ka ôn thi toàn cứ viết vào trang bìa những câu" AAA ơi mày ngu lắm "(AAA là tên người nhưng không tiện viết) em chỉ hiểu được rằng đấy là họ tự lấy quyết tâm vì ở ngoài chẳng ai dám bảo họ ngu cả đâu...

Học dốt mà kêu đề khó có phải ngu không ạ?

Phong thần Avatar của enragon

Mặc định Re: Khái niệm NGU !!!

Mình thấy cậu cố chấp quá.Dù sao cậu cũng là sv trong trường rồi, dù muốn dù không cậu cũng là ae cùng cội với bọn tớ.

Vậy những bài thế này có thể bỏ qua được không, tớ đi với bọn bạn vẫn chửi nhau ngu suốt, về nhà mẹ vẫn mắng là ngu, tớ vẫn túm cổ con em mắng ngu ầm ầm.Có ai thắc mắc nhiều đâu.

K55 vào trường đúng là chịu khá nhiều thiệt thòi, cơ mà sự thật thì các cậu cũng đã à K55 của ĐHBKHN.Chứng tỏ bằng khả năng thì chẳng ai dám ý kiến nữa đâu.

Nhưng tôpic như thế này theo mình loại bỏ được rồi, tranh cãi nữa cũng chỉ làm xa cách mối quan hệ giữa các thế hệ sv BK - vốn ai cũng có cái tôi cực lớn

ENOLA Avatar của MiSuk

theo em thì đóng cái pic này lại đừng chỉ vì 1 phút nông nổi mà lập ra cái pic này em à .chúc romeo sớm có ny em nhé
    P/S : k biết bao h mới bỏ được cái avatar này đây
    Lần sửa cuối bởi MiSuk; 15-09-2010 lúc 10:13 AM

svBK's Member Avatar của kelangthang2007

Học đã dốt mà còn lắm mồm thì là ngu. Lo mà học đi kêu ca linh tinh. Vớ vẩn thế này mà cũng đem thảo luận

5. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của kelangthang2007 có chất lượng:

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Ngu là một phạm trù triết học, là mức độ thấp của phạm trù thông minh, trong đó người tự tin, có bản lĩnh sẽ xem ngu = never get up, đối với người tự ti, ngu sẽ trở về đúng với cái bản chất thực của nó
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

svBK's Newbie

Ồ, đây là một topic hiếm hoi có giá trị ở diễn đàn này, hi vọng là nó không bị close như các mod vẫn thường làm.

Để làm rõ cho bạn romeonaldo hiểu khái niệm "Ngu", tôi xin trình bày kèm theo khái niệm "Dốt" vốn vẫn đi kèm với "Ngu" mà nhiều người nhầm lẫn.

"Dốt" nghĩa là bạn không biết hoặc có hiểu biết rất ít về một lĩnh vực nào đó.

"Ngu" nghĩa là bạn không có khả năng hoặc rất ít khả năng tiếp nhận kiến thức về một lĩnh vực nào đó.

Nói nôm na, "Dốt" nghĩa là không biết, còn "Ngu" nghĩa là học mãi, được dạy mãi mà vẫn không biết.

Chẳng hạn tôi dốt lập trình vì tôi lập trình rất kém. Nhưng đó là do tôi chưa đầu tư thời gian để học, nên tôi dốt. Nếu tôi đầu tư thời gian để học lập trình, thì tôi sẽ lập trình được (có thể không giỏi, nhưng sẽ không kém). Do đó, tôi không ngu về lĩnh vực lập trình.

Tôi cũng dốt về nhạc giao hưởng thính phòng, tôi nghe không hiểu, tôi không biết gì về dòng nhạc này. Tôi đã thử đầu tư thời gian tìm hiểu, học, .v.v. nhưng vẫn không khá hơn. Vậy là tôi cũng ngu về lĩnh vực nhạc giao hưởng thính phòng.

Tôi nói thế các bạn hiểu chứ?

8. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của CTAI-HUST có chất lượng:

HUT's Student

Mình cũng tán thành việc close topic này.
    btw: Theo như anh Hận nói, tại anh nói đến phạm trù triết học và các phạm trù khác nên em muốn hỏi anh. Theo anh "Ngu là một phạm trù triết học, là mức độ thấp của phạm trù thông minh", thế nghĩa là "Thông minh" cũng là một phạm trù?
    "có bản lĩnh sẽ xem ngu = never get up": Em tạm dịch cái từ tiếng anh trên ra tiếng việt là "không bao giờ từ bỏ", thực ra đó cũng chỉ là một cách sáng tạo và do sự trùng lặp của tiếng Việt và tiếng Anh thôi
    "Đối với người tự ti, ngu sẽ trở về đúng với cái bản chất thực của nó", bản chất thực là gì?

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Quote Nguyên văn bởi storm21 Xem bài viết
    Mình cũng tán thành việc close topic này.
    btw: Theo như anh Hận nói, tại anh nói đến phạm trù triết học và các phạm trù khác nên em muốn hỏi anh. Theo anh "Ngu là một phạm trù triết học, là mức độ thấp của phạm trù thông minh", thế nghĩa là "Thông minh" cũng là một phạm trù?
    "có bản lĩnh sẽ xem ngu = never get up": Em tạm dịch cái từ tiếng anh trên ra tiếng việt là "không bao giờ từ bỏ", thực ra đó cũng chỉ là một cách sáng tạo và do sự trùng lặp của tiếng Việt và tiếng Anh thôi
    "Đối với người tự ti, ngu sẽ trở về đúng với cái bản chất thực của nó", bản chất thực là gì?
    cái đó là nói chơi vì topic này lúc trước nằm trong bang chém gió mà, sao giờ lại chui ra box thảo luận nhỉ hay mình hoa măt

ENOLA Avatar của MiSuk

theo em thì ta nên xờ tốp cái pic này lại các anh ạ

svBK's Newbie

Ah, mình cũng dốt nên hiểu ý CTAI-HUST nói là cậu chủ topic cũng cố gắng học mà vẫn "gà công nghiệp" thì là ngu mất rồi, thế có gì phải thắc mắc, bị các anh chị nói nhiều mà vẫn cố chấp không khá hơn thì là ngu hay dốt nhỉ

Được cái biết mình thế mà vẫn "lấy trứng chọi đá" thì cũng thuộc dạng liều, và NGU như ThiênTinhHan nói (never give up)

Nhiều thầy BK suốt ngày ngồi chửi mình,chửi SV ngu, cũng thấm lắm, học cách biết mình ngu dần đi là vừa em ah chứ không phải là "ở ngoài không ai dám bảo họ ngu cả đâu"

Ðề tài đã khoá
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề