User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề: Thân gửi anh watch và các anh chị svBK khóa trước

svBK's Newbie Avatar của Ray

Mặc định Thân gửi anh watch và các anh chị svBK khóa trước

Em mới vào diễn đàn và đã đọc 1 số topic liên quan đến sv K55 như “Thảo luận về điểm chuẩn BK HN năm 2010”, “ĐHBKHN xét nguyện vọng 2”. Thật là nhiều cảm xúc! Không giấu diếm gì, em vừa đỗ vào trường trong đợt xét tuyển nv2, chỉ được 20đ. Quá thấp, nhìn lên chẳng bằng ai, nhưng cũng may là nhìn xuống còn vài người.

Trước hết em xin có vài lời với anh watch. Tên riêng hay nick name thì đều thường viết hoa chữ cái đầu tiên, nhưng em viết nguyên văn nick của anh trên diễn đàn ạ. Em đọc các comm của anh trong topic “ĐHBKHN xét nguyện vọng 2", và thấy đúng là mình đang “được” chửi thẳng mặt. Vâng, học ngu thì đừng có kêu, đúng quá! Với cách sử dụng các động từ, tính từ mạnh như vậy, phần nào anh đang thể hiện cho mọi người thấy bản lĩnh nam nhi của mình chăng? Em tưởng tượng ra hình ảnh 1 sv nam cao lớn, với làn da rám nắng, những bước đi tự tin mà mỗi lần a xuất hiện ở đâu mọi người đều phải ồ lên! Lại càng ngưỡng mộ khi biết anh là thành viên trong BQT diễn đàn. Trong lòng em cũng thầm thán phục anh, chắc hẳn anh ấy giỏi lắm, chắc hẳn ngày trước thi vào BK, thấp nhất anh ấy cũng phải được 25đ, kì nào điểm tổng kết của anh ấy cũng phải 8.0 trở lên. Với em, như thế anh đã trở thành 1 idol. Cũng có thể em đánh giá anh quá thấp, nếu vậy, mong anh với tất cả lòng bao dung của bậc tiền bối mà bỏ qua kẻ trẻ người non dạ này. Nhưng mong anh 1 lần hãy thử ngồi vào vị trí của những đứa học ngu như em, nhục và xấu hổ vì k bằng bạn bằng bè, nay lại được người đi trước chỉ bảo bằng những lời chế giễu, khinh thường.

Thi đại học, ai chẳng muốn điểm cao, ai chẳng muốn đỗ đạt, nhưng là con người thì có thành công mãi được không, có luôn đứng vững mà không vấp ngã lần nào được không? Điểm thi mặt bằng chung đều thấp, lại do xu thế mà ít người thi vào BK, nay tân sinh viên lại được chào đón bởi những lời lẽ như vậy, thì hỏi còn mấy ai còn hứng thú, các khoa sau sẽ còn bao nhiêu người đến dự thi tuyển sinh? Chúng em vào trường, đều muốn cố gắng để bù đắp cho vấp ngã bước đầu. Rất mong các anh chị khóa trước, có thể đón nhận chúng em 1 cách bao dung hơn, chúng em có thể sai lầm, vậy mong sẽ nhận được sự giúp đỡ và động viên của anh chị. Người đi trước dắt người đi sau, như thế thì BK mới luôn là niềm tin, niềm tự hào trong mỗi trái tim nhưng người đã, đang và sẽ là sinh viên đại học Bách Khoa.

Em chỉ có vài lời tâm sự như vậy, có gì không phải, mong được lượng thứ ạ!

P/s: em không biết đã post bài đúng box chưa, nếu nhầm thì xin nhờ BQT move giúp e với ạ!

2. Có 8 thành viên cảm ơn bài viết của Ray có chất lượng:

Rocker Avatar của watch

Mặc định Re: Thân gửi anh watch và các anh chị svBK khóa trước

Rất cảm ơn bạn Ray, vì bạn đã có một lời ngỏ đẹp mắt mà tớ mong chờ .

1. Tớ chẳng cao to đẹp trai j cả, cũng chẳng nam nhi đek j cả, học cũng chẳng ra sao, và với những lời lẽ bạn đánh giá về mình hơi quá đáng
    2. Tớ cũng chưa bao giờ khinh thường k55, nhưng rất thất vọng một số bài viết, một số lời lẽ của một số thành viên k55.
    3. Các em ko sai, và ở đây cũng chẳng ai có quyền đón nhận hay ko đón nhận cả. Còn tại sao điểm chuẩn BK như vậy thì mỗi người hãy tự đi tìm cho mình một lý do riêng. Topic "thảo luận điểm chuẩn BK năm 2010" chắc ai cũng hiểu tại sao nó được lập ra
    Lần sửa cuối bởi watch; 14-09-2010 lúc 09:42 AM

4. Tớ cảm ơn watch đã chia sẻ.

svBK's Member Avatar của hoangtugugu

Bạn này nói chuẩn đó, giống hệt ý nghĩ của mình.... thank phát

Quản trị viên cấp cao Avatar của foreveryoung

Hihi, em đừng quá câu nệ các câu chữ trong các topic đó...Mấy anh zai bk hay mắc bệnh "gia trưởng" lắm...Đôi khi nghe chửi của các tiền bối lại có tác dụng bất ngờ đấy^^
    Thêm nữa quan trọng là mình học hành thế nào, chứ thiên hạ thì bận tâm làm gì hả em

♥ I wrote your name on a piece of paper but accidentally threw it away.
    I wrote your name in the sand but the next day it washed away.
    I wrote your name in my heart and FoReVeR it will stay! ♥

7. Có 2 thành viên cảm ơn bài viết của foreveryoung có chất lượng:

Tội Nhân Thiên Cổ Avatar của Thiên Tình Hận

Học đi mấy em. Đừng lo lắng về điểm thấp, nhé. Anh đầu vào 28 điểm vậy mà bây giờ đang phải chạy theo hụt hơi lứa 22 điểm để ra trường đây
    Kinh nghiệm là siêng đi học, siêng chép bài trước đã. Rồi học hỏi ở ngoài sau.
    Đừng nghe bọn ấy rủ bậy là "bỏ 1 buổi học có sao đâu mà" các em nhé! Đừng tạo tiền lệ xấu cho bản thân kẻo rồi bị cảnh cáo.

Chúc các em học tốt
    This I Love - Guns N' Roses

contact me:
    Y!M : no1gun_n_roses
    Mobile: null
    Blog: http://aDungz.wordpress.com

9. Có 3 thành viên cảm ơn bài viết của Thiên Tình Hận có chất lượng:

svBK's Member Avatar của cuncon2811

Bài em này viết hay thật, nói một cách khác là thẳng thắn và chân thành, biết mình là ai? mình phải làm gì? và mình phải làm như thế nào?

Chúc em cố gắng học tốt, có như thế mọi người mới khâm phục.

Phong thần Avatar của Yoon

Thật sự mà nói thì từ trước đến nay em toàn nghĩ "biển học vô biên, nghỉ 1 buổi cũng không sao cả ..."

Wariors of the night, assemble

Phong thần Avatar của enragon

Nói chung thì điểm đầu vào cũng chỉ là điểm đk vào học.Lớp mình 30 thì không cơ mà 29,5. 27 vơi 28 thì nhiều cơ mà chung quy gộp lại vẫn chẳng bằng cái ông 23,5.

Dám lập bài viết thế này thì cũng được đấy.Chúc bạn sẽ có những tháng ngày tươi đẹp tại BK.

K55 - rất là đặc biệt.

Điều hành viên Avatar của mèo điện

bạn này nói rất đúng ..thank phát naz
    đại ka watch từ bé tý đến giờ chưa ai nói em ngu đâu
    Tôi là người vô tâm, vì thế tôi không thể quên được những thứ mình đã từng để tâm
    http://www.facebook.com/longdanghoang

Phong thần Avatar của Yoon

Thực sự thì đây là 1 bài viết rất có giá trị ...thảo nào hôm trc thấy mấy anh nói là có những thứ ko thể xóa đc, chắc đây sẽ là 1 trong những thứ đo .
    Chúc bạn Ray học tốt !!!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề