User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 66

Chủ đề: Khoa CNTT - Điểm tuyển - Vì tương lai con em chúng ta

Blue_Gem
    Guest

Mặc định Khoa CNTT - Điểm tuyển - Vì tương lai con em chúng ta

Chào các bác
    Em muốn hỏi một chút về điểm phẩy trung bình (sau khi học đại cương) để tuyển vào CNTT.
    Em năm nay lớp 12 rồi nhưng còn đang rất phân vân giữa BK và CNTT DHQG. Các bác có thể cho em xin "chút" ý kiến. Cảm ơn nhiều

HUT's Student Avatar của BlueGene

Nếu em muốn học nhanh và học nhiều cái "xơi ngay" được, tưc là làm thợ giỏi, thì học CNTT DHQG(Khoa Công nghệ đường Xuân Thuỷ), còn nếu muốn học cơ bản, biết ngóc ngách vấn đề và sau này trở thành nhà thiết kế, phân tích hệ thống... thì nên vào học BK. Vậy đấy em ạ

3. Tớ cảm ơn BlueGene đã chia sẻ.

Dami
    Guest

Hoho, chú này tự hào về FIT nhà mình quá nhỉ. Học đâu không quan trọng, căn bản là con người thôi. Tuy nhiên, cá nhân anh thì FIT BK là số 1. Nói nhỏ với các chú nhé, nhà anh cách khoa CN - ĐHQG có 300m, lại được tuyển thẳng vào đấy mà anh không học, lặn lội ra tận BK học ( chả biết có thu lại được cái gì đáng giá không )

svBK's Member

Hơ đừng nghe lời nó, anh thấy anh bỏ ra bk học là rất dại đây này, học ở quốc gia điểm cao chót vót, ra trường cái bằng đẹp lắm.
    A
    -----------------------
    When poverty comes in at the door, love files out at the window.

nguyenthanhtungtinbk
    Guest
    He he, anh đây thì chẳng hiểu BK có hơn được QG không nhưng dù BK hay QG mà chú đỗ được thì đều tốt cả, còn sau đó việc học trong trường ĐH là của chú. Có vài điểm khác nhau chú cần lưu tâm thế này:

- Học QG thì nó phân khoa luôn theo điểm đầu vào, nên chú phải cố đỗ DH, đồng thời vào khoa luôn còn BK thì sau năm đầu tiên mới phân khoa.
    - BK học 5 năm còn QG học 4 năm tuy nhiên QG học vài môn chuyên nghanh trong hai năm đầu còn BK học 2 năm đầu toàn là đại cương cũng khá nặng và hơi boring một chút.

Nếu là anh thì anh chọn BK mà thực tế thì anh đã vào BK, cũng phải qua phân khoa 1 năm rùi. Anh chẳng biết nhưng trên quan điểm chủ quan thì dân BK có vẻ năng động và sáng tạo hơn dân QG. Có cô chú bác nào học QG đọc bài này cũng đừng chửi em nhá :4:

autin_susu2
    Guest

Bá cháy...quá đúng...quá chuẩn...quá siêu....he he

Pofexgos
    Guest

mấy bác chẳng trả lời đúng câu hỏi gì sất
    nó hỏi về điểm tuyển vào khoa CNTT cơ mà

nguyenthanhtungtinbk
    Guest
    Chẳng phải là xin ý kiến sao:
    Em năm nay lớp 12 rồi nhưng còn đang rất phân vân giữa BK và CNTT DHQG. Các bác có thể cho em xin "chút" ý kiến. Cảm ơn nhiều
    Còn điểm chuẩn mỗi năm một khác, sao nói được chỉ biết ở thời điểm hiện tại thì điểm phẩy vào khoa FIT là cao nhất. Năm anh đây phân khoa thì là trên 7. Còn chú nếu có quen biết thì khỏi lo, cứ vào BK rồi vào đâu chẳng được lại không phải lo lấy điểm cao như QG :4: Kể cả mấy trường khá gì như BK với QG thì tình trạng này cũng không phải là không có.

HUT's Student Avatar của BlueGene

Điểm TB năm thứ nhất của K46 vào CNTT là 7.25, của K47 là 7.18 thì phải. K45 về trước thì tính 2 năm, nhưng cũng 7 trở lên. Tuy nhiên theo anh nghĩ chú nào đã xác định học CNTT thì được điểm đó không khó (không dễ, nếu sơ xẩy). Anh nghĩ chú Blue_Gem(he he, có họ với mình này ) này chắc cũng chuyên Toán Tin gì đó phải không? Các anh cũng nói rồi đấy, cái chính là do mình thôi. Nhìn mặt bằng thì Kinh tế của Ngoại thương oai hơn BK, nhưng chẳng ai có thể chắc chắn là 1 GD tốt nghiệp BK lại làm ăn thua một GD Ngoại thương cả.
    Theo anh đánh giá môi trường cạnh tranh ở BK là tốt nhất, em sẽ thấy nhiều cao thủ cấp II, III phải vất vả để "sinh tồn" (anh không phải là cao thủ nên càng vất vả).

svBK's Member

Ủa nhà Dami ở đâu vậy, nhà mình cũng chỉ cách khoa CNTT QG như nhà bạn vậy, cũng chỉ 200m. Cũng lặn lội ra bk học muh ko bít có nên cơm cháo gì ko. [I]He, rất hân hạnh làm quen người bạn gần nhà!

+ Trả lời chủ đề
Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Thông tin chủ đề