User Tag List

+ Trả lời chủ đề
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Hướng dẫn về hướng đi cho Tin học CN

svBK's Newbie

Mặc định Hướng dẫn về hướng đi cho Tin học CN

em là mem của ngành tin học công nghiêp (bên hệ KSCLC ) Nhưng em rất muốn theo hướng bên tự động (hướng PLC ,Scada ...) như vậy thì cho em hỏi ,nhưng môn học cần thiết ,cần chú tamđầu tư của hương này là những môn nào (em nghe là ngành Tin CN này cũng rất gần với hướng đó nên em nghĩ mấy môn đó chắc cũng có trong chương trình ) ,
    -Và em cũng hỏi thêm em có nghe bên DKS có training về mấy cái hướng này, cho em hỏi họ dạy có chất lượng lắm ko , và có ct như thế nào ? cám ơn nhiều

HUT's Student

Mặc định Re: Hướng dẫn về hướng đi cho Tin học CN

Quote Nguyên văn bởi n_nguyen Xem bài viết
    em là mem của ngành tin học công nghiêp (bên hệ KSCLC ) Nhưng em rất muốn theo hướng bên tự động (hướng PLC ,Scada ...) như vậy thì cho em hỏi ,nhưng môn học cần thiết ,cần chú tamđầu tư của hương này là những môn nào (em nghe là ngành Tin CN này cũng rất gần với hướng đó nên em nghĩ mấy môn đó chắc cũng có trong chương trình ) ,
    -Và em cũng hỏi thêm em có nghe bên DKS có training về mấy cái hướng này, cho em hỏi họ dạy có chất lượng lắm ko , và có ct như thế nào ? cám ơn nhiều
    Chuẩn.
    Về SCADA thì anh cảm thấy Tin học công nghiệp là có ưu thế nhất.Mảng phần mềm trong Scada gắn nhiều tới các môn học về mạng, truyền thông công nghiệp, cơ sở dữ liệu ... là các môn học mà tin học CN có ưu thế . Mảng phần cứng bao gồm các thiết bị quá trình , điển hình nhất là PLC, đòi hỏi quá trình tiếp xúc và làm việc nhiều, Tin học CN cũng được trang bị các lý thuyết chung về điều khiển và quá trình sản xuất, là cơ sở tiếp cận công nghệ tốt. PLC thì phải tự học thêm thôi. ( Lên mạng kiếm tài liệu + mô phỏng bộ S7-300 + 1 bộ SIMATIC, WINCC, I/O driver .. thì ngồi nghịc tẹt )

Về đào tạo bên DKS thì anh không rõ, tuy nhiên học phí khá cao với sinh viên, em nên đến hỏi trực tiếp và tìm hiểu . và theo anh thì tốt nhất là em tự nghiên cứu , sau đó xin thầy xuống mấy phòng thí nghiệm mà làm ( không rõ hiện tại làm thế nào để vào được phòng thí nghiệm của Rockwell ở C2 ) .

3. Tớ cảm ơn traidatcang đã chia sẻ.

HUT's Student Avatar của Bảo Huy

Mặc định Re: Hướng dẫn về hướng đi cho Tin học CN

Quote Nguyên văn bởi traidatcang Xem bài viết
    ( không rõ hiện tại làm thế nào để vào được phòng thí nghiệm của Rockwell ở C2 ) .
    Làm đồ án do thầy Huy Phương hướng dẫn.
    Center for Technology Innovation - CTI
    Hanoi University of Science and Technology

+ Trả lời chủ đề

Thông tin chủ đề